Rơi nước mắt vì tiếng hát của cậu bé 12 tuổi . Nghe nửa bài muốn rớt nước mắt

Status
Not open for further replies.

bebebe

Newbie
Reactions
285
MR
0.000
Cậu bé hát ca khúc “Mother in the dream” trong cuộc thi China’s Got Talent đã khiến hàng ngàn khán giả rơi lệ và gây xôn xao cư dân mạng khắp nơi.
Uudam trên sân khấu China's Got Talent
Cậu bé 12 tuổi đến từ Mông Cổ tham gia chương trình China’s Got Talent có tên là Uudam. Uudam mồ côi cả cha lẫn mẹ trong một tai nạn giao thông lúc cậu bé lên 8 tuổi. Uudam đã chọn ca khúc “Mother in the dream” với hi vọng mẹ cậu bé sẽ nghe và thấy Uudam biểu diễn. Uudam chia sẻ, cậu bé hát ca khúc này rất nhiều lần, mỗi lần nhớ về mẹ, cậu sẽ hát hay hơn. Uudam vẫn luôn luôn nhớ về mẹ mình như thể bà luôn ngồi bên cạnh Uudam.

Xuất hiện trên sân khấu China’s Got Talent, Uudam rất bình tĩnh và chững chạc so với lứa tuổi của cậu bé. Cách Uudam kể chuyện, chia sẻ khi được ban giám khảo trao đổi hồn nhiên, vô tư đã càng làm người xem rơi nước mắt bởi chính những câu chuyện xúc động mà cậu bé nói đến. Uudam chia sẻ hồn nhiên về ước mơ thú vị của mình, cậu bé muốn phát minh ra một loại mực đặc biệt mà khi đổ loại mực này xuống đất nó sẽ biến trái đất thành những đồng cỏ xanh mơn mởn.

Ca khúc được thể hiện bằng tiếng Mông Cổ nên ít người có thể hiểu được nội dung của lời bài hát. Tuy nhiên, ca khúc của Uudam thể hiện đã chạm vào cảm xúc, chạm vào trái tim của tất cả các giám khảo và khán giả có mặt trong ngày hôm đó. Khi video clip được phát trên mạng Youtube, cư dân mạng không chỉ ngạc nhiên thốt lên “Cậu bé hát rất tuyệt vời và đáng yêu”.

Một bài hát cảm động được thể hiện bởi một cậu bé có một câu chuyện buồn và đằng sau đó là một buổi biểu diễn tuyệt vời của Uudam, cậu bé 12 tuổi đến từ Mông Cổ. Vị giám khảo nữ Annie đã khóc khi nghe Uudam thể hiện ca khúc "Mother in the dream" và cô chia sẻ: “Tôi hi vọng trong tương lai Uudam sẽ được nhiều người mẹ quan tâm đến. Tôi nghĩ các bà mẹ có mặt hôm nay sẽ yêu quý

Ca khúc Uudam thể hiện:
[video=youtube;g7MRjbAatv4]http://www.youtube.com/watch?v=g7MRjbAatv4&feature=player_detailpage[/video]​

Chốt lại 1 câu thôi . E trai này mà ở TPHCM là nhận nuôi nó ngay :(( thật là bất hạnh . Ai còn cha mẹ thì hãy biết yêu thương nhé . Mình vẫn còn cả 2 .
Thật là xúc động , nghe cả tiếng đồng hồ mà ko muốn tắt , nghe mỗi ngày bài này . Bao nhiêu năm rồi mình mới có đc cái cảm xúc lớn và mãnh liệt như thế này . Nói thật chứ nghe 1 tiếng rồi nghêu ngao hát theo mặc dù chả hiểu mình hát cái gì nhưng hòa vảo cảm xúc ấy ko cất nổi lời thứ 2 , nước mắt trực chờ muốn trào

Last edited by a moderator:
ANti CHiNA
Không Nghe cũng đừng nói thế bạn ơi
Update lyris
Lyric: “Gởi” cho mẹ những “bông hoa thánh sương” Con có thể cảm nhận dc [ sadateness ] từ ánh mắt của mẹ Con của mẹ đã bị đánh thức bởi giấc mơ Hãy đến đây mẹ của con Con của mẹ đã bị đánh thức bởi giấc mơ Hãy đến đây mẹ của con Con mơ cỡi chim bạc bay trên bầu trời Con mơ mẹ mang cho con hạnh phúc Con trai của mẹ đang đến và làm ơn hãy đợi con Con trai của mẹ đang đến với mẹ. mẹ ơi đợi con.

yeah ! đã xóa topic pên PTU ! xóa nốt lun đi !
Bao nhiu cảnh đời trẻ em mồ côi, trẻ em nghèo VN vượt lên học tập, sao ko post ? Tớ bị gọi là cực đoan tớ cũng ok ! nhưng thà bị gọi vậy còn hơn thấy chữ tàu trên MMO4VN mà càng ko khi chữ china gắn với chữ talent !

yeah ! đã xóa topic pên PTU ! xóa nốt lun đi !
Bao nhiu cảnh đời trẻ em mồ côi, trẻ em nghèo VN vượt lên học tập, sao ko post ? Tớ bị gọi là cực đoan tớ cũng ok ! nhưng thà bị gọi vậy còn hơn thấy chữ tàu trên MMO4VN mà càng ko khi chữ china gắn với chữ talent !

Nếu có gì hay thì mình pót lên . Thế thôi , tại sao bạn lại cực đoan thế . Nếu bạn cực đoan như thế thì có nói cũng bằng thừa thôi mình ko bàn .

đúnng đó, tao giống mục sư Nguyễn Văn Lý thì sao
Ngta dù sao cũng là mục sư, mày là cái thá j :))

bài này hay, hát nghe có cảm giác đồng dao của dân du mục mục vậy. Còn vụ trung quốc thì chả có liên quan j trong đây, btw bé này đẹp trai phết

đúnng đó, tao giống mục sư Nguyễn Văn Lý thì sao
Ngta dù sao cũng là mục sư, mày là cái thá j :))
tao là cái j thì tao cũng là ng` VN, tao tự hào là người VN, tao tự hào khi sống trên quê hương mình, tao tự hào về màu cờ mình ! chứ *** phải như nhữg thằng mồm thối khoái sủa như bọn bán nước như mày và thằng Nguyễn Văn Lý !
sao không đi hốt shit cho bọn khựa đi mà còn ngồi đó post xxx rồi tự sướng, vừa sướng vừa sủa ?

mày sủa ghê quá con ạ :))
Mỗi ng 1 lý tưởng thôi :))
Stop ở đây dc rồi mắc công 4r bạo loạn :))

mày sủa ghê quá con ạ :))
Mỗi ng 1 lý tưởng thôi :))
Stop ở đây dc rồi mắc công 4r bạo loạn :))
chưa bik ai sủa ! thằng nào bán nước ! nếu thấy nhục khi là người VN thì mày hãy nhục khi mày có cái tên việt con ạ !

mày ngu như chó mà cứ khoái sủa :))
tao là người VN, VNCH nhá kon
thứ ngu như mày chắc chả biết VNCH là j đâu
học lại lịch sử đi :))

Chốt lại 1 câu thôi . E trai này mà ở TPHCM là nhận nuôi nó ngay thật là bất hạnh . Ai còn cha mẹ thì hãy biết yêu thương nhé . Mình vẫn còn cả 2 .
Thật là xúc động , nghe cả tiếng đồng hồ mà ko muốn tắt , nghe mỗi ngày bài này . Bao nhiêu năm rồi mình mới có đc cái cảm xúc lớn và mãnh liệt như thế này . Nói thật chứ nghe 1 tiếng rồi nghêu ngao hát theo mặc dù chả hiểu mình hát cái gì nhưng hòa vảo cảm xúc ấy ko cất nổi lời thứ 2 , nước mắt trực chờ muốn trào
Bác chủ thớt này khôn! Ai chả muốn nuôi nhân tài..haha nhân tài hát hay như nó cho em em cũng nuôi nó nữa.
Cái cây hái ra tiền mà

mày ngu như chó mà cứ khoái sủa :))
tao là người VN, VNCH nhá kon
thứ ngu như mày chắc chả biết VNCH là j đâu
học lại lịch sử đi :))
ơ thế ak` ! vậy tao là VC nòi nhá con ! bọn VNCH tụi mày chạy bán sống bán chết rồi mà còn thì giờ để sủa ak` ! học lại lịch sử là mày đó con ! :)) coi trong lịch sử thằng nào chạy hết ? cúp đuôi chạy sang Mĩ rồi chỏ mõm về sủa ! và những thằng ngụy con như mày nữa :)) ! mày chẳng là cục shit gì với xã hội này hết ! tao thách cả nhà mày ra đường vừa đi vừa hô "tao là VNCH"

Bác chủ thớt này khôn! Ai chả muốn nuôi nhân tài..haha nhân tài hát hay như nó cho em em cũng nuôi nó nữa.
Cái cây hái ra tiền mà

Bác lại suy nghĩ xa vời vợi quá :)) Ở đây là mình thương bằng tấm lòng . Mình cũng có đứa con gái sắp 3 tuổi rồi .

mày cứ nhìn đất nước Hàn Quốc bây h là biết VNCH ngày trc là như thế nào :))
Xưa, SG dưới thời VNCH đc xem như là 1 hòn ngọc Viễn Đông
Ng` Thái, Hàn Quốc, TQ, Đài Loan ... đều phải qua làm thuê cho ng VN
Còn bây h, dưới chế độ này, đàn bà con gái ngồi xếp hàng nhu cá mòi cho tụi HQ DL qua lựa làm vợ như hàng cá ngoài chợ
Mày ko cảm nhận dc diều j à
Con nít còn cảm thấy tức giận và đau lòng, mày bao nhiêu tuổi rồi mà ko thấy ra dc điều j thế

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,900
Latest member
THACHTHINGOC

Most viewed of week

Most discussed of week