• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Rewiew - Cách chăm sóc cún đẻ 10 con :(

ráng bồi bổ cho chó mẹ đợi chó con lớn tí tiêm thuốc là xong, chắc ko cần phải làm j đâu thấy mấy 4rum về chó nó cũng nói thế
mà bác tính nuôi hết 10c chó con luôn hay là dem cho ?
Nuối hết đóng đó có mà mạc nhỉ :))

Google là bác sĩ tốt nhất, chó nhà mình cũng đẻ đc khoảng gần tháng nói chung chăm mẹ nó kỹ vào ngày cho ăn 3 bữa, chó con đc một tháng cho ăn dặm tẩy giun... đừng để nhiều dẻ quá chó nằm chết con, thay dẻ khi thấy dẻ bẩn chịu khó giặt dẻ, xem kỹ chó mẹ lẫn chó con có ve thì bắt cho nó tắm cho chó bằng xà bông trị rận, chó gẻ thì tắm bằng bồ kết thường xuyên vào lúc buổi trưa tầm 2-3h.... tóm lại google và kiên trì nữa tẩy giun thì có thể gọi bác sĩ thú y chích thuốc
thank thím mình cũng đang ngâm cứu :):)

@ChuChung

chó mà 10 chú thì đó cũng đã gặp trường hợp này cơ mà chết mất 4 chú

2 chú khi bú tranh nhau nên bị đè chết

2 chú không có vú để bú do mẹ lười chăm con ( 10 con cơ mà bú đau vãi ây chứ)
6 chú còn lại khôn lớn khỏe mạnh vì khi đó đã đủ vú và có kinh nghiệm

khi tới giờ cho bú nhớ dùng tay hoặc dây cột ( or các biện pháp khác) ép ****** nằm yên

chỉ cần bú đũ sữa là chó con khôn lớn ;)

Còn cách nữa để cho chó con không thiếu sữa là tìm quanh đó coi ai coi nuôi chó có chó đẻ cho chó con của bác đi bú ké nếu không cho bú ké thì thuê :D

Mình xin chia sẻ cách chăm sóc tốt nhất giúp chó mau phát triển và thịt săn chắc là sử dụng thức ăn tự nhiên gồm: Xả, Riềng củ, Lá mơ và 1 số thành phần cũng tự nhiên như ớt, tiêu...
Có thể thun hoạch mọi lúc. Sớm thì có thể Chiên, nướng... trễ thì thêm Lẫu, hoang, Hấp Gừng...
Thời điểm tốt nhất thu hoạch là 6 tháng. Lúc này thịt đã săn và tơ => Gian hồ gọi là Cầy Tơ
Chúc bạn thành công!

Bác đê vậyn ó dễ cúm lắm đó! thà nóng mà k sao! bác lấy thùng không.... đựng tivi chẳng hạn! đừng lấy thùng đựng bột giặt nhá!.. bác lót vải + quần áo nhìu vào! Bác mua loại sữa bò bọc! 1 bọc 6k đó! sáng 1 bọc chiều 1 bọc! đồ ăn cho ăn nhìu vaào! Nước để sẵn! đừng để ẩm ướt vãi! chúc bác thành thông! nhưng con này nhỏ con đẽ 10 con !... kinh thật! :))

Bác đê vậyn ó dễ cúm lắm đó! thà nóng mà k sao! bác lấy thùng không.... đựng tivi chẳng hạn! đừng lấy thùng đựng bột giặt nhá!.. bác lót vải + quần áo nhìu vào! Bác mua loại sữa bò bọc! 1 bọc 6k đó! sáng 1 bọc chiều 1 bọc! đồ ăn cho ăn nhìu vaào! Nước để sẵn! đừng để ẩm ướt vãi! chúc bác thành thông! nhưng con này nhỏ con đẽ 10 con !... kinh thật! :))
Mình cho em nó vào cũi cả rùi :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,942
171,012
Latest member
doithuongsunwin
Back
Top Bottom