• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Review: UploadStore.net - Site PTU mới - Max $20/1000 download

Status
Not open for further replies.

platinumx9

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Review: UploadStore.net - Site PTU mới - Max $22/1000 download

Chào mọi người,
Hôm nay, mình xin mạo muội giới thiệu với mọi người 1 site PTU mới toanh, giao diện hơi bị pro, payout cũng cao (có thể nói là ngang ngửa với FS), bài review mang tính kham khảo giúp mọi người có nhiều lựa chọn hơn để chiến PTU. Site mà mình đang nói đó là site UploadStore.net.

1) Cách tính tiền ở UploadStore

2) Quy định:

- Site này chấp nhận tất cả các loại file : soft, game, music, movies, kể cả xxx...
- Mọi người sẽ nhận được 5% premium sales từ link download của mình và 20% nguồn thu từ referral
- Không có chế độ phân cấp theo Rank như hotfile.com, uploading.com...
- Số tiền tối thiểu để request payout là $20. Được trả thông qua PayPal, Webmoney and Liberty Reserve. Và payment sẽ được send vào thứ 2 mỗi tuần.

3) Một số điểm nổi bật mà mình thích:

- Mình có thể Remote upload từ nhiều site upload lớn khác như FileServe.com, FileSonic.com, Uploading.com, Rapidshare.com, Netload.in, ... Mình chưa thử hết, bạn nào biết site nào khác thì cho mọi người biết nhé. Chỉ cần login vào account, sau đó vào phần My Account, sau đó gắn premium account tương ứng với từng site, rồi save settings, là có thể dùng Remote Upload rồi đấy.

- Tốc độ download cho free user rất nhanh, các bạn có thể thử download link sau đây:
http://uploadstore.net/zyq1zsyvnq0r/miyavi-wmn-iMz-.rar.html
- Ngoài ra còn có tính năng Torrent leech, mình cũng chưa thử tính năng này, các bạn có thể tự khám phá nhé.

Còn đây là thành quả của mình: :superman

Và cuối cùng là proof:

Cảm ơn đã đọc bài viết của mình.
Chúc vui!

Last edited by a moderator:
nhìn giống keepfile.com 90% ( không biết có cùng chủ không ?) . Tốc độ up + down cực nhanh nhưng rồi cuối cùng là Scam , không có $ để mua cai domain luôn ! Cho proof đi bạn ? của bạn trên 40$ không lẽ nó chưa pay ?

Mình đã cập nhật proof.
To kieuphong: Nếu đây là site scam thì mình đã không viết bài review làm gì !
Thân

serch Google : ra 1 bài về uploadstore leech về cho anh em xem , Chủ topic nên kiểm chứng lại 1 tí nhé, mình cũng đang kiếm thêm 1 trang để chơi micro nhưng thấy có vẻ ko ổn lắm.
xin chào các bạn, mình mới vừa chơi Upload vài bữa nhưng mình có 1 số thắc mắc.
nhất là khi choi thằng UploadStore này.
Câu hỏi Thứ nhất Uploadstore có vấn đề về bộ đếm k?!!! và đáng cho ta chơi nó không??
~~> để trả lời câu hỏi này mình sẽ cho 1 ví dụ minh hoạ. là với FileServe
Điều kiện: mình chơi cùng 1 lúc 2 site, đan xen trong 1 topic, 50% link download đầu tiên của UploadStore, 50% link download sau của Filesrve.(do đó có sự chênh lệch về lượng download giữa 2 site) Cái này thì có người làm chứng.
đây là cách chia nhóm để trả tiền:
* Country Groups:
A. United States, United Kingdom, Canada
B. France, Germany, Spain, Portugal, Italy, Denmark, Sweden, Switzerland, Netherlands, Norway, Ireland, Finland, Australia, New Zealand
C. Russia, Austria, Poland, Romania, Hungary, Czech Republic, Belgium, Latvia, Estonia, Lithuania, Luxembourg, Slovenia, Slovakia, Cyprus, Sierra Leone, Liechtenstein, Bulgaria, Greece, Turkey, Iran, Japan, Singapore, Malaysia, South Africa, Qatar, Bahrain, Kuwait, Saudi Arabia, United Arab Emirates, Brazil, Oman, Malta, Gibraltar
D. All Others

Nếu các bạn tính cho 4 ngày 27-->30.
ta tính giá trị cho 1 downloal trung bình là 0.01$/download ~~> 10$/1000download ~~> theo tính toán là nằm ở group B của các nước như trên. phù hợp với list 4rum mà mình post bài.

Còn anh Uploadstore của ta:

ta cũng tính trong 4 ngày: chia ra được 0.0023$/download ~~> trung bình 2,3$/1000 download ~~> nằm ở Group cuối, IP k có giá trị.

Kết Luận ở đây là gì?
Cùng 1 site post bài, cùng 1 topic, cùng 1 phim...nhưng tãi sao IP download lại có sự khác biệt đến như vậy?!!! chỉ có 1 cách hỉu đơn giản là Uploadstore k ngon lành gì, hoặc là bộ đếm của nó có vấn đề. xin mời các bạn chơi thử và cho ý kiến nhé

Mình hoàn toàn chưa kiểm chứng về bộ đếm của uploadstore vì chưa có chơi nên ko bít. Bạn chủ topic 1 ngày làm cũng dc hơn 500 download chắc cũng từng chơi bên FS rồi , bạn so sánh thử xem. Mình cũng mới có thông tin là cho link nó làm micro gửi username cho nó , nó sẽ cho lên premium 1 year. Thêm 1 điều nửa bọn này support cực nhanh .

Last edited by a moderator:
Thiết nghĩ, một newbie uploader với vài chục lượt download 1 ngày, mà phát biểu 1 cách phản cảm như thế! Thì có đáng thuyết phục hay không ?
Có thể bạn này, dùng trick hoặc có vấn đề với traffic download, nên mới bị tính thấp như thế.
Nếu có vấn đề về bộ đếm thì mình sẽ biết ngay, tại vì mình theo dõi traffic của mình rất kĩ lưỡng.
Không tin thì các bạn tự trải nghiệm và kiểm chứng.

Thân

Mấy trang sử dụng mã nguồn mỡ thì sớm muộn cũng ra đi thôi, trang này ko tồn tại quá 1 tháng đâu :D...Các bác chơi www.bitshare.com đi :D

Để vài ngày nửa rảnh check lại sẽ báo cho các bạn sau. Hy vọng nó ko lên đường như thằng keepfile và ăn gian như thằng FS

Mấy trang sử dụng mã nguồn mỡ thì sớm muộn cũng ra đi thôi, trang này ko tồn tại quá 1 tháng đâu :D...Các bác chơi www.bitshare.com đi :D

Bó tay với bạn này, ko biết thì đừng có phát biểu lung tung, cái source mà site này đang chạy là mã nguồn mở à ? Haha, Ngu mà tỏ ra nguy hiểm.
Site này live gần nữa năm rồi bạn, cứ ngồi đó mà spam, làm rối trí các uploader, đúng là ăn không được phá cho hư.

chơi FS chắc ăn hơn mặc dù hơi ăn gian nhưng ko sao tiền nhiu là dc rùi

Bó tay với bạn này, ko biết thì đừng có phát biểu lung tung, cái source mà site này đang chạy là mã nguồn mở à ? Haha, Ngu mà tỏ ra nguy hiểm.
Site này live gần nữa năm rồi bạn, cứ ngồi đó mà spam, làm rối trí các uploader, đúng là ăn không được phá cho hư.

Cái source này hàng đống site FFH mua về làm, có mấy chục $/bộ. Có năng lực tài chính việc quái gì phải xài hàng như thế này? Cái domain thì mua cách đây nửa năm nhưng site nó chạy chưa đầy 1 tháng. Tôi việc gì phải phá cho nó hư vì sớm muộn nó cũng hư thôi, uploader bây giờ đâu thiếu site để chơi tui chỉ nhắc nhở các bác thôi =)).

Người có văn hoá nói chuyện lịch sự với nhau, từ đầu đến cuối tôi ko văn tục 1 chữ nào thế mà bác phun ra là đã chửi người khác ngu rồi, quá thiếu giáo dục.

Việc gì mà phải tức tối như vậy. Chửi cậu ngu bởi vì kiến thức của bản thân hẹp hòi, nói sai be bét mà thích thể hiện như mình là 1 pro thôi. Cậu nên xem lại mình đi. Không biết thì dựa cột mà nghe, chứ đừng có chỉ trích 1 cách phản cảm như thế. Vậy mới thật sự là người có văn hóa. Nhờ mod close giúp topic này luôn, bài review mang tính kham khảo đã trở thành nơi cho các chỉ trích thiếu văn hóa và thận trong.
Thân

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,923
171,000
Latest member
gachbongvn
Back