[Request] Code Decrypt MD5 hàng loạt

iCie

Banned
Reactions
144
MR
0.000
Insuree Balance
0
Tớ đang cần Code Decode/Decrypt MD5 và Base64 hàng loạt anh em nào có thì Exchange cho mình VPS với nhé!

Yahoo: icieservices

md5 mà decode thì chưa thấy ai làm còn base 64 thì trên mạng đầy ra

Thuật toán mã hóa MD5 được thiết kế để không thể dịch ngược, tuy nhiên bạn vẫn có thể lên một số trang decrypt MD5 và nếu "may mắn" vẫn có thể dịch ngược được.

Thuật toán mã hóa MD5 được thiết kế để không thể dịch ngược, tuy nhiên bạn vẫn có thể lên một số trang decrypt MD5 và nếu "may mắn" vẫn có thể dịch ngược được.
chuẩn men với điều kiện < 6 kí tự

dịch ngược MD5 chỉ hữu dụng khi mấy con gà đặt pass kiểu abc123 còn pass hàng khủng thì xác định nhé :))

md5 decode :binhsua160:, nếu dịch được thì đi some đít hay head tail thắng to rồi.

dịch ngược MD5 chỉ hữu dụng khi mấy con gà đặt pass kiểu abc123 còn pass hàng khủng thì xác định nhé :))
Trước mình có làm đề tài về mã hóa md5 trong môn an ninh mạng. Trước khi cài đặt và code trên C++ mình còn mã hóa bằng tay với giấy, bút. Nói chung ko thể dịch ngược, mấy trang decode chẳng qua là kiểm tra xem trước đó có chuỗi gốc nào đã mã hóa ra bản mã muốn decode hay ko thôi, may thì được, ko thì bó tay :))

chuẩn rồi, mấy trang giải mã MD5 online đều dùng theo kiểu tra từ điển từ dữ liệu sẵn có thôi. Còn base64 thì ko cần tìm vì dã có hàm sẵn, như php là base64_decode()

Trước mình có làm đề tài về mã hóa md5 trong môn an ninh mạng. Trước khi cài đặt và code trên C++ mình còn mã hóa bằng tay với giấy, bút. Nói chung ko thể dịch ngược, mấy trang decode chẳng qua là kiểm tra xem trước đó có chuỗi gốc nào đã mã hóa ra bản mã muốn decode hay ko thôi, may thì được, ko thì bó tay :))

làm mình nhớ lại hồi data của thằng bkav bị pubic =)) mấy bố xúm vào thi nhau tìm pass để vào troll. Khổ thân mấy thằng mod ban mãi éo thấy hết :))

md5 mà dịch ngược dc mấy site head - tail die hết ồi

Nếu máy bạn có card đồ họa ATI mạnh bạn có thể dùng phần mềm để giải MD5 bằng bruteforce hoặc từ điển, máy mình chạy hashcat bằng card ATI 5650M đựoc 400 triệu key 1 giây

Mình là chủ site md5games.com đây
Túm lại: MD5 là có dich ngược được bằng 2 phương pháp
1. Tra trong thư viện mã hóa sẵn, cái này ăn may thì được, nó giống như dò pass
2. Dùng giải thuật tổ hợp các ký tự, cái này đã có phần mềm, nếu 6 ký tự trở xuống thì chạy trong 1s là ra kết quả, cái này cũng rất hữu ích nếu như ta có database password thì dịch đc nhiều, vì đơn giản anh em toàn đặt tầm 6 ký tự, thế nên lưu ý mà đặt pass nhé. Cũng trong giải thuật này, nếu như ta dùng hệ thống máy khủng với nhiều extreme vga card chạy song song thì có thể dịch được nhanh hơn, mình đã test trên 8 máy khủng như vậy thì dịch chuỗi 12 ký tự trong vòng vài giây. Con đến 14 thì rất là lâu
Giải thuật tối ưu nhất đó là xử dụng các vi xử lý song song, và đây vẫn là công nghệ mơ ước mà Intel đang hướng tới, khi nào có mình bảo nhé.
Mình đang nghĩ ra một giải thuật giống như ý tưởng vi xử lý song song đó là giải thuật điện toán đám mấy xử lý song song. Nó cần một lượng lớn máy tính trên thế giới cùng tham gia vào việc giải quyết bài toán, phân khúc cho mỗi máy xử lý tổ hợp một đoạn, và kết quả về server để tổng kết. Có ai join ý tưởng này không :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,894
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week