Quên pass BIOS laptop làm thế nào đây các pro ?

Pin cmos chỉ áp dụng cho desktop còn với laptop thì k áp dụng được mà phải nạp lại Rom bios
Còn laptop thì cứ để qua đêm

Pin cmos chỉ áp dụng cho desktop còn với laptop thì k áp dụng được mà phải nạp lại Rom bios
Còn laptop thì cứ để qua đêm

Ai bảo là laptop không có pin cmos.

Tải được file bios về nhưng mà nó không phải là file exe, và cũng chẳng có tên file là gì cả, cài kiểu gì hả trời ?

hj, mình đã từng làm đó là bạn tháo rời hết các bộ phận ra
Pin, Ram, HDD để đó 1 đêm sáng hôm sau lắp vào chạy ngon
Nếu không được thì nạp lại Rom Bios thôi bạn ạ
Cách thứ 2 thì bạn không thể tự làm được phải mang ra tiệm thôi
chỉ cần tháo pin cmos ra là dc rồi hok cần p tháo tất đâu

Cài cài này vào rồi update bios nè bác http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/Apps/WinFlash/Winflash_WIN7_32_64_z2301.zip

Nhớ gắn pin nào nha.
Thank bác, để thử tiếp coi dư lào. :binhsua17:

---------- Post added at 10:07 PM ---------- Previous post was at 10:01 PM ----------

Cài cài này vào rồi update bios nè bác http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/Apps/WinFlash/Winflash_WIN7_32_64_z2301.zip

Nhớ gắn pin nào nha.
Cài được một đoạn nó báo lỗi:
Sory, this program only supports ASUS notebook

Điên thật.

laptop đời mới cho dù tháo pin cmos ra bios cũng ko về defaul đc đâu nhé mấy pro. cách an toàn nhất là update bios trong win thôi, bạn cho cái cái model + severtag lap đây, mình lấy bios hộ cho. còn nhớ 1 cách nữa là bios của mỗi hãng nó đều có 1 pass mặc định, bạn thử coi bios của mình hãng gì rùi gogole tìm xem pas mặc định của nó là gì nhé. ví dụ:
Nhập vào các password chuẩn của BIOS do nhà sản xuất đã mặc định sẵn.
- Đối với loại Award BIOS thì ta có thể nhập vào các password mặc định sau để thử bẻ khóa password đã đặt trước đó: AWARD SW, AWARD_SW, Award SW, AWARD PW, _award, awkward, J64, j256, j262, j332, j322, 01322222, 589589, 589721, 595595, 598598, HLT, SER, SKY_FOX, aLLy, aLLY, Condo, CONCAT, TTPTHA, aPAf, HLT, KDD, ZBAAACA, ZAAADA, ZJAAADC, djonet.
- Đối với loại Ami BIOS thì dùng: AMI, A.M.I., AMI SW, AMI_SW, BIOS, PASSWORD, HEWITT RAND, Oder.
- Một số password dùng chung cho Ami, Award và một số BIOS khác có thể thử như: LKWPETER, lkwpeter, BIOSTAR, biostar, BIOSSTAR, biosstar, ALFAROME, Syxz, Wodj.
Nhưng thực ra phương pháp này cũng không hiệu quả lắm vì ngoài những nhãn hiệu Award, Ami… thì còn hàng chục nhãn hiệu BIOS khác mà hầu như ta không thể biết được các password mặc định là gì.

laptop đời mới cho dù tháo pin cmos ra bios cũng ko về defaul đc đâu nhé mấy pro. cách an toàn nhất là update bios trong win thôi, bạn cho cái cái model + severtag lap đây, mình lấy bios hộ cho. còn nhớ 1 cách nữa là bios của mỗi hãng nó đều có 1 pass mặc định, bạn thử coi bios của mình hãng gì rùi gogole tìm xem pas mặc định của nó là gì nhé. ví dụ:
Nhập vào các password chuẩn của BIOS do nhà sản xuất đã mặc định sẵn.
- Đối với loại Award BIOS thì ta có thể nhập vào các password mặc định sau để thử bẻ khóa password đã đặt trước đó: AWARD SW, AWARD_SW, Award SW, AWARD PW, _award, awkward, J64, j256, j262, j332, j322, 01322222, 589589, 589721, 595595, 598598, HLT, SER, SKY_FOX, aLLy, aLLY, Condo, CONCAT, TTPTHA, aPAf, HLT, KDD, ZBAAACA, ZAAADA, ZJAAADC, djonet.
- Đối với loại Ami BIOS thì dùng: AMI, A.M.I., AMI SW, AMI_SW, BIOS, PASSWORD, HEWITT RAND, Oder.
- Một số password dùng chung cho Ami, Award và một số BIOS khác có thể thử như: LKWPETER, lkwpeter, BIOSTAR, biostar, BIOSSTAR, biosstar, ALFAROME, Syxz, Wodj.
Nhưng thực ra phương pháp này cũng không hiệu quả lắm vì ngoài những nhãn hiệu Award, Ami… thì còn hàng chục nhãn hiệu BIOS khác mà hầu như ta không thể biết được các password mặc định là gì.

Vậy phiền bạn giúp mình nhé:
Model: X82L còn cái severtag lap là cái gì nhỉ ?

Cảm ơn bạn nhé!

Chả là con ASUS mình xài lâu rồi giờ cài lại win lúc boot USB thì nó hỏi pass bios mà mình không nhớ là gì nữa ? giờ phải làm thế nào các pro, ai có kinh nghiệp giúp mình phát. :binhsua03:

Tháo PIN CMOS ra 2 phút rồi lắp lại là ok.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,468
172,461
Latest member
zero2hero9x
Back
Top Bottom