• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer prommo2014 - nghi vấn SCAM ! (Cần vào trả lời)

Status
Not open for further replies.

legialoc

Banned
Reactions
4,302
MR
0.000
Insuree Balance
0
Bắt nguồn từ topic này

http://mmo4me.com/threads/hai-vai-nho-mod-vao-xu-ho-fake-yahoo-dinh-scam.138639/

Khi mình check IP 123.26.69.74 thì ra được nick prommo2014

Để có thể xác định xem nick prommo2014 có phải bị hack thật hay không thì ta nên tìm hiểu xem IP này login và post bài vào thời gian nào!

Theo như check IP thì IP này truy cập vào lúc 00:51':16s ngày 19-11-2013

Hình

và kéo dài tới 22:35:00 ngày 20-11-2013

Hình:

Để xác định đây có phải là IP do prommo2014 sử dụng hay không. Tìm tiếp bài viết do IP này post bài

Lấy mốc thời gian 00:51':16s ngày 19-11-2013

Sẽ ra bài này

Check IP bài viết

Thêm vài topic nữa để chứng minh IP này do prommo2014 đang sử dụng!

Đây là 1 số bài viết của prommo2014 chứng minh prommo2014 không bị hack nick forum

Chốt hình cuối là topic của prommo2014 tạo

Và IP tạo topic này

Kết luận:

Nick prommo2014 không bị HACK

Mình có 2 giả thuyết:

Giả thuyết 1 :

prommo2014 là SCAM, tạo nick fake của chính mình đi SCAM, khi bị @thanden phát hiện thì đánh phủ đầu trước là tạo topic bị HACK nick để chối bỏ trách nhiệm

Giả thuyết 2: ....... chưa nghĩ ra

Nếu có gì không đúng xin mọi người bỏ qua và nếu prommo2014 giải thích được những tấm hình trên thì mình sẽ xin lỗi cậu :D

VÌ 1 MMO KHÔNG SCAM NÊN KHI CÓ NGHI VẤN THÌ MÌNH CẦN LÀM RÕ! MONG CẬU VÀ MỌI NGƯỜI THÔNG CẢM!

rắc rối đây

scam chắc rồi. trừ khi prommo xài ssh và tên fake nick cũng có con ssh đó

chuẩn không cần chỉnh , vkl mấy chú tự sướng này ghê quá , đến lúc bị phát hiện mới vào post topic bị hack acc , :D
tìm thêm vài topic trước ngày 17 18 view ip nữa là 100% :D

Mới có vài hôm trước bạn làm top ném đã mình,chẳng có nhẽ,thien theo giả thuyết thứ 2 của mod

chắc là chuẩn rồi, vì nếu bị hack nick thì từng đấy bài viết mà ko phát hiện ra, trong khi nhiều bài viết và comment như thế thì cái Alert lúc nà chả có số đỏ lòm ? Đó là chưa kể việc nếu 2 người khác nhau cùng xài 1 nick thì phải tồn tại 2 IP trong 1 khoảng thời gian nào đó.
Có thể do sơ xuất bị lấy IP khi chat yahoo nên mới làm bài báo bị hack chăng :)

chỉ có 1 dãy ip thì ko thể nào là bị hack đc. nếu hack thì khác ip rồi

Bắt nguồn từ topic này

http://mmo4me.com/threads/hai-vai-nho-mod-vao-xu-ho-fake-yahoo-dinh-scam.138639/

Khi mình check IP 123.26.69.74 thì ra được nick prommo2014

Để có thể xác định xem nick prommo2014 có phải bị hack thật hay không thì ta nên tìm hiểu xem IP này login và post bài vào thời gian nào!

Theo như check IP thì IP này truy cập vào lúc 00:51':16s ngày 19-11-2013

Hình

View attachment 25680

và kéo dài tới 22:35:00 ngày 20-11-2013

Hình:

View attachment 25681
View attachment 25682
View attachment 25683

Để xác định đây có phải là IP do prommo2014 sử dụng hay không. Tìm tiếp bài viết do IP này post bài

Lấy mốc thời gian 00:51':16s ngày 19-11-2013

Sẽ ra bài này

View attachment 25684

Check IP bài viết

View attachment 25685

Thêm vài topic nữa để chứng minh IP này do prommo2014 đang sử dụng!

View attachment 25686

Đây là 1 số bài viết của prommo2014 chứng minh prommo2014 không bị hack nick forum

View attachment 25687

Chốt hình cuối là topic của prommo2014 tạo

View attachment 25688

Và IP tạo topic này

View attachment 25689

Kết luận:

Nick prommo2014 không bị HACK

Mình có 2 giả thuyết:

Giả thuyết 1 :

prommo2014 là SCAM, tạo nick fake của chính mình đi SCAM, khi bị @thanden phát hiện thì đánh phủ đầu trước là tạo topic bị HACK nick để chối bỏ trách nhiệm

Giả thuyết 2: ....... chưa nghĩ ra

Nếu có gì không đúng xin mọi người bỏ qua và nếu prommo2014 giải thích được những tấm hình trên thì mình sẽ xin lỗi cậu :D

VÌ 1 MMO KHÔNG SCAM NÊN KHI CÓ NGHI VẤN THÌ MÌNH CẦN LÀM RÕ! MONG CẬU VÀ MỌI NGƯỜI THÔNG CẢM!

yahoo của thanden đã nằm trong list yahoo mình từ trc đó lâu rồi add lúc nào và bạn ấy add hay mình add thì mình không nhớ rõ . vậy mình tự fake nick và add lại yahoo bạn ấy thì chả khác nào lạy ông tôi ở bụi này à ? hơn nữa thanden cũng là người mà bạn Trí nick dinhkienphong hẹn mình giao dịch vào lúc 11h tối nay đáng lẽ là trước đó nhưng mình bận mình không online vào lúc đó được nên phải hẹn 11h mới giao dịch . Cái này thì @dinhkienphong xác nhận giúp mình

tớ không biết chuyện này có phải do cậu làm hay không nhưng cái yahoo fake khi tớ check ip thì ra kết quả đó, @prommo2014 giải thích vấn đề ip cho mod đi..tớ cũng không tin cậu là scammer

yahoo của thanden đã nằm trong list yahoo mình từ trc đó lâu rồi add lúc nào và bạn ấy add hay mình add thì mình không nhớ rõ . vậy mình tự fake nick và add lại yahoo bạn ấy thì chả khác nào lạy ông tôi ở bụi này à ? hơn nữa thanden cũng là người mà bạn Trí nick dinhkienphong hẹn mình giao dịch vào lúc 11h đáng lẽ là trước đó nhưng mình bận mình không online vào lúc đó được nên phải hẹn 11h mới giao dịch . Cái này thì @dinhkienphong xác nhận giúp mình
cần giải thích rõ vụ ip. nếu bạn bị hack thì ip phải khác chứ

yahoo của thanden đã nằm trong list yahoo mình từ trc đó lâu rồi add lúc nào và bạn ấy add hay mình add thì mình không nhớ rõ . vậy mình tự fake nick và add lại yahoo bạn ấy thì chả khác nào lạy ông tôi ở bụi này à ? hơn nữa thanden cũng là người mà bạn Trí nick dinhkienphong hẹn mình giao dịch vào lúc 11h đáng lẽ là trước đó nhưng mình bận mình không online vào lúc đó được nên phải hẹn 11h mới giao dịch .
chuyện thường ở huyện bạn à , vấn đề add nick hay ko nói đến làm gì , mọi người cần cậu giải thích vấn đề IP nick yh fake và ip những topic cậu post là 1 IP , thì cậu giải thích thế nào với mọi người

cần giải thích rõ vụ ip. nếu bạn bị hack thì ip phải khác chứ
ip mình không hề fake ngay cả khi tạo nick mới vẫn để nguyên cái ip cũ khi hay login nick prommo2014
và mình không có khả năng check các ip login nick mình nên phải nhờ mod làm chứ mình không làm được

trùng IP thì ko có cách nào giải thích được rồi...có lẽ nào

tớ không biết chuyện này có phải do cậu làm hay không nhưng cái yahoo fake khi tớ check ip thì ra kết quả đó, @prommo2014 giải thích vấn đề ip cho mod đi..tớ cũng không tin cậu là scammer
mà @thanden bạn cho mình biết rõ IP bạn lấy hay chụp ở đâu ra bạn up cái proof lên giúp mình
@legialoc : mod check kĩ lại các ip đăng nhập hôm nay giúp mình

@prommo14 cậu tập trung vào giải thích cái ip đi nếu cậu bị oan...nếu không tớ nghỉ cậu sẽ mang tiếng là scammer....hãy nghỉ thât kỹ lại xem

mọi bằng chứng đang buộc tội prommo, chả có nhẽ ... ko dám nói tiếp ... híc >.<

P/s: mod cũng nên check IP theo nick forum, vậy sẽ rõ ràng nhất...

@prommo14 cậu tập trung vào giải thích cái ip đi nếu cậu bị oan...nếu không tớ nghỉ cậu sẽ mang tiếng là scammer....hãy nghỉ thât kỹ lại xem
ip là ip thật mình không fake mod check thế nào thì chắc không nhầm ngay cả tạo nick mới mình vẫn tạo nick trên ip đó ( chuyện ip mình không có khả năng check trông cậy vào mod @legialoc )
nhưng mình đang hỏi cậu cái proof cậu chụp lại ip của mình và ở đâu cậu có cái info IP đó

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom