Pro nào rành về con này Virus.Win32.Nimnul.a vào giúp mình cái

LLawliet

Senior
Reactions
217
MR
0.001
Máy tính của em bị nhiễm con này Virus.Win32.Nimnul.a (thường đi kèm với con Trojan-Dropper.VBS.Agent.bp) giờ nó ăn gần hết các file đuôi .exe với .dll. Đây là virus lây file nên ghost lại máy hay cài lại win thì chỉ hết virus ở ổ C thôi xong lại bị lây sang. Hiện h em đang dung kis 12 cũng ko diệt đc:m142:

A, có 1 cách là tìm 1 ổ cứng, chép hết dữ liệu ra ngoài, rồi format toàn bộ ổ đĩa (A,B,C,D,....Z) Rồi cài đặt lại máy tính, cài đặt chương trình diệt virus. Xong rồi diệt virus hết!

thế cái HDD mới mà mình copy data sang ấy, nó lấy gì để chống virut... :binhsua08:

bạn vào google xem có phần mềm diệt virut nào diệt được nó không, con này hình như có lâu rồi chắc sẽ có phần mềm diệt dc. nếu có phần mềm diệt được thì cài phần mềm đó vào máy khác, tháo HDD ra, cắm vào máy kia rồi quét hết tất cả các ổ . quét xong thể nào cũng hỏng win => cài lại win nữa là dc

Upvote 0
w32 là 1 trong những con virus khủng khiếp nhất cho máy tính , con này nó như bọn lính cảm tử ấy , no bám chặt vào file trong hệ thống , bất cứ loại quét vius nào đụng đến là nó tự nổ banh xác , và cái file ấy cũng banh xác lun , nên nếu quét thì hay bị lỗi win lắm , hối trước cài win ổ C 6 lần mới phát hiện ra điều này , mà con này có tôc đổ sinh đẻ khoảng 100con / 1 phút =)) . cuối cùng quyết định formar hết lại lun , mới thoát đc nó :D , hú hồn

Upvote 0
bạn ko muốn mất file thì cài kis vào nó có chức năng lọc sạch mã bẩn chứ cài av khác là nó xoá hoặc nó cho vào vùng cách ly hết xử dụng
mình thích kis cũng vì cái chức năng này
trc cũng dính phải virut ăn file lúc đó cài avira nó xoá sạch file bị dính làm lỗi hệ thống ghost cũng ko sạch vì nó lây sang các ổ khác sau cùng cài kis vào scan khởi động lại vào mấy ở bị nhiễm xem virut nó có lây lan tiếp ko nếu lây lan tiếp là kis nó thịt ngay vì virut này nó nằm vùng nhiều khi ko động vào nó thì nó ko chạy nó nằm im để đánh lừa mình

Upvote 0
Bạn vào diễn đàn bệnh viện tin học xem thử , lúc trước mình cũng bị nhưng lâu quá quên cách xử lý rồi , chúc thành công

Upvote 0
thế cái HDD mới mà mình copy data sang ấy, nó lấy gì để chống virut... :binhsua08:

bạn vào google xem có phần mềm diệt virut nào diệt được nó không, con này hình như có lâu rồi chắc sẽ có phần mềm diệt dc. nếu có phần mềm diệt được thì cài phần mềm đó vào máy khác, tháo HDD ra, cắm vào máy kia rồi quét hết tất cả các ổ . quét xong thể nào cũng hỏng win => cài lại win nữa là dc
Phải đọc kỹ và suy nghĩ kỹ nhé, chủ yếu là làm sạch virus trên máy tính, rồi cài phần mềm diệt virus ổn, rồi mới diệt hết trên máy tính lẫn ổ cứng ngoài nhé!:binhsua39:

Upvote 0
Phải đọc kỹ và suy nghĩ kỹ nhé, chủ yếu là làm sạch virus trên máy tính, rồi cài phần mềm diệt virus ổn, rồi mới diệt hết trên máy tính lẫn ổ cứng ngoài nhé!:binhsua39:

:binhsua52: bạn tính mang cả virus qua ổ cứng ngoài, xong rồi quay lại diệt à

CŨng được đó, nhưng sao ko cài luôn win PE hoặc mini lên ổ ngoài, sau này có thể dùng làm ổ cứu hộ. Cắm vào boot từ ổ cứng ngoài diệt virus rồi format luôn ổ cứng chính

Upvote 0
có 1 cách nè
ZIp hết các file lại
toàn bộ các dữ liệu mình cho là quan trọng
ZIp xong vứt sang 1 ổ khác fomat toàn bộ các ổ đĩa
còn các files zip ý tìm cách sửa sau :D

Upvote 0
cám ơn mọi người, đã pm thử bác twillno1

---------- Post added at 08:39 AM ---------- Previous post was at 08:16 AM ----------

nhờ sự trợ giúp của bác will, em đã đưa ra quyết định 4mat lại hdd :-h. Thôi close 2pic. Diễn đàn này tuy là mmo nhưng hơn khối các diễn đàn tin học khác. m/

---------- Post added at 08:43 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

a` có ai muốn thử ko, em gửi cho mấy con, kute lắm, chơi với mấy em này hoài ko chán :x

Upvote 0
cái này mình cũng thử rồi nhưng thấy lằng nhằng quá nên thôi, mới lại virus cũng ăn hỏng hết nhiều file rồi nên diệt chưa chắc đã hết mà hết thì cũng ko cứu đc file nên đã format lại ổ cứng, cài lại Win rồi
Ai muốn thử sức với virus thì có thể tham khảo tại đây

Upvote 0
cám ơn mọi người, đã pm thử bác twillno1

---------- Post added at 08:39 AM ---------- Previous post was at 08:16 AM ----------

nhờ sự trợ giúp của bác will, em đã đưa ra quyết định 4mat lại hdd :-h. Thôi close 2pic. Diễn đàn này tuy là mmo nhưng hơn khối các diễn đàn tin học khác. m/

---------- Post added at 08:43 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

a` có ai muốn thử ko, em gửi cho mấy con, kute lắm, chơi với mấy em này hoài ko chán :x

:binhsua94:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,921
172,999
Latest member
vuvancuong

Most viewed of week

Most discussed of week