• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Solved Pro coder thì vào đây share cho cái này để bỏ Bitvise đi là vừa.

Một sự lựa chọn nữa là sài flowSsh (https://www.bitvise.com/flowssh)
Nó là thư viện của chính thằng Bitvise luôn, nên chất lượng khỏi bàn rồi.
Bản có phí là 300$, miễn phí thì nó bật lên thông báo lúc mới chạy,

Nói trước là topic này chỉ dành cho anh em coder .NET nha. Các pác viết tool tương tác với SSH toàn dùng Bitvise để đảm bảo speed nhanh nhất, ít khi dùng các thư viện như Renci.SSHNET, Routrek, v.v... Vì dùng thư viện hay bị lỗi unknown exception và speed khá chậm, nên chán, bỏ ! Còn Bitvise thì khá nặng khi run nhiều Bitvise cùng lúc, chán !

OK, theo thông tin mới thì Renci.SshNet đã có update version mới nhất vào ngày 22-11-2014 2014.4.6-beta2, theo đánh giá của mình sau khi test thử thì speed đã ngang ngữa Bitvise rồi, với lại fixed vài error unknown exception và đặc biệt mình có fix thêm 1 cái lỗi khó chịu nhất ở ForwardPortDynamic là "an invalid ip address was specified" và "DNS error".

Bây giờ phải nói là rất tiện cho các Pro coder viết tool tương tác với SSH bằng Renci.SshNet, speed khá tốt và ít lỗi.

Download Renci.SshNet.dll <= check virus vi riết gì đi nhé, tin tưởng thì cứ dùng, vì file này mới dc tui fix lại cái lỗi DNS error đó.

Thấy hay thì Like mạnh cho em nó ;)

Có thư viện nào cho java không bạn ?

Có thư viện nào cho java không bạn ?
Mình hok rành Java nên chưa tìm và cũng hok biết cái nào dùng tốt cho Java. Cậu tìm Pro Java hỏi giúp nha.

Một sự lựa chọn nữa là sài flowSsh (https://www.bitvise.com/flowssh)
Nó là thư viện của chính thằng Bitvise luôn, nên chất lượng khỏi bàn rồi.
Bản có phí là 300$, miễn phí thì nó bật lên thông báo lúc mới chạy,

thử test thằng này nhưng toàn báo lỗi , cậu có cái demo nào ngon post lên cho anh em học tập

vào chỉnh cái proxy lại cho đúng theo code đi thím, như trên là hóst=127.0.0.1 và port=1100

@VinaCaptcha Post luôn đoạn check ssh bị gãy và reconnect lên luôn đê :D

thánh này dùng chikat rồi post đoạn biến ssh thành port giống bác @VinaCaptcha đi , bác muốn người khác share mà đâu thấy bác share code cho anh em học hỏi đâu

Theo vài anh em dùng qua thử thì vẫn còn nhiều unknown exception, chỉ cải thiện được mỗi speed khi forward port. Test ở số lượng lớn Threading thì mới thấy có vấn đề error và speed. Nhưng vote cho một SSH Library cho .NET.

Còn một thư viện free của người Japan làm ra: Routrek.Granados <= Google là ra ngay trang chủ. Cái này speed good, error thì hạn chế ít, chú ý: không có forward port thành socks5.
=> Dành cho việc viết tool check fresh ssh thì khá OK.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,150
171,225
Latest member
NPCuong2
Back
Top Bottom