pix_browser cho siêu gà (các pro nên bỏ qua topic này)

Status
Not open for further replies.
Cám ơn rất nhiều !
Mình tải file txt về sao bị lỗi font chữ rồi có ai biết sửa không, chỉ mình với
:D

Cám ơn rất nhiều !
Mình tải file txt về sao bị lỗi font chữ rồi có ai biết sửa không, chỉ mình với
do mình quên dùng unicode
giờ up lại file khác. srrr

Xíu chưa mình sẽ post đầy đủ cách dùng proxifier vì thấy 1 số bạn ko biết thao tác.

Attachments

• huongdan.txt
    3.9 KB · Views: 144
Hình như cậu viết hdẫn trên word =.=" nên dùng notepad mở lỗi fone chữ khi có dấu:confused: ( tại mình ko dùng đến office nên ko cài cho đỡ nặng máy ).
Nói chung là khá ổn cho máy lâu năm đã " yếu sinh lý " :D, có thể do tâm lý làm soft lâu năm suy ra làm trên web nó hơi chán chuyển wa dùng brơwer of cậu thấy tâm lý gõ tốt hơn way lại speed ban đầu trên soft. Vấn đề tool Enter2SwitchApp ko "get list" đc như cậu viết trong hdẫn, tool hổ trợ thì lỗi khi mở trên 5 cửa sổ, ngoài ra mọi thứ đều OK :D
đã up lại file huongdan
enter2app không get list được có thể do nhập sai app name, tool kia phải nhập số cửa sổ = tổng cửa sổ thực có của win bạn ạ. Do lần trước có sự sai biệt giữ win 7 và xp nên mình làm chung thế cho tiện.:confused:

sòt này hay quá . bạn share mình với đc ko

Đã làm được với 7 ID bằng 1 IP chính.
Nhưng chưa làm được với 14 ID bằng 1IP chính và 1 Proxy
Thứ tự làm là (không kể auto chuyển tap khi ấn enter):
_ Mở 7 "yenly_pix.exe" bình thường rồi đăng nhập ( IP chính)
_ Mở proxifier rồi add proxy vào
_Mở 7 "yenly_pix.exe" bằng chuột phải -> proxifier -> proxy ở trên (IP của proxy)

Kết quả: trắng 7 tap vì 7 tap trước ( IP chính) cũng chuyển thành IP của proxy .(do proxifier fake toàn máy)
Ai làm được rồi hướng dẫn mình với

Đã làm được với 7 ID bằng 1 IP chính.
Nhưng chưa làm được với 14 ID bằng 1IP chính và 1 Proxy
Thứ tự làm là (không kể auto chuyển tap khi ấn enter):
_ Mở 7 "yenly_pix.exe" bình thường rồi đăng nhập ( IP chính)
_ Mở proxifier rồi add proxy vào
_Mở 7 "yenly_pix.exe" bằng chuột phải -> proxifier -> proxy ở trên (IP của proxy)

Kết quả: trắng 7 tap vì 7 tap trước ( IP chính) cũng chuyển thành IP của proxy .(do proxifier fake toàn máy)
Ai làm được rồi hướng dẫn mình với
Chọn rules của localhost là direct nhé bạn. Với bạn xài proxyfier rồi giúp mình các bước add vào với , hd lại cho các bạn khác.Tại giờ này mình cũng chưa có time viết hd nữa. tks bạn.

Hướng dẫn add proxy vào proxifier để fake IP làm pix cho các bạn chưa biết :

B1: Mở proxifier lên

B2: Click vào profile -> Click tiếp vào Proxy Servers...

B3: Click vào Add... -> Nhập address , port-> Click vào ô HTTPS nếu dùng Proxy, ô SOCKS Version 5 nếu dùng Socks (đa số socks giờ là 5).

B4: Click vào Check -> Nếu hiện Proxy is ready to work with proxifier là có thể sử dụng socks hoặc proxy đó, nếu dòng testing failed là không dùng được đổi con khác.

B5: Click OK 3 lần ở 3 tap

B6:Click Profile-> Click tiếp Proxification Rules... chọn action thành direct hết. Sau đó nó sẽ hiện lên 1 bảng gì đó -> Click vào Yes !

Đến đây là xong rồi ạ :D

Last edited:
Máy mình ko bít có khác ng` thường hay " bất lực " với cái brower này nhỉ >"<.

- Mình ko thể dùng Enter2StrickApp để "get líst" đc vì ko nhận ra cái brower T_T
- Bị cận dùng phím tắt " cltr+ " phóng to font ra cũng đơ như cây cơ lun :oops:

Có ai fix giúp mình đc ko :confused:

- Mình ko thể dùng Enter2StrickApp để "get líst" đc vì ko nhận ra cái brower T_T
- Bị cận dùng phím tắt " cltr+ " phóng to font ra cũng đơ như cây cơ lun :oops:

tên của browser này là yenly_pix thôi không có .exe đâu

Sao mình xài thì ảnh bị hỏng vậy :'(
cw265wt7nqn4ivyor.bmp

Mình cũng bị tình trạng giống bạn, khắc phuc bằng cách là khi download về máy, down về ở đâu thì vô đó mà mở luôn, chứ đừng có copy hay tạo Shortcut ra destop

Mình cũng bị tình trạng giống bạn, khắc phuc bằng cách là khi download về máy, down về ở đâu thì vô đó mà mở luôn, chứ đừng có copy hay tạo Shortcut ra destop
Hzai, mình thử đủ kỉu lun rồi, đến chủ thớt còn fix ko đc. Máy mình đúng là " bất lực ", nhưng hên là còn cái tool hổ trợ xài tạm cũng ổn. Hình như máy mình ko nhận đc Brower này là 1 App mà giống như 1 c.trình ngoài hơn. Ức 1 cái là cái máy e mình cũng cùng hãng ( khác đời ), cùng 1 bản win mà máy đó lại đc mí bực chứ :mad:, tại vì là e wen bít làm cùng phòng nhưng khác nhà, ko thì giật máy nó làm lun òi :oops:

Hzai, mình thử đủ kỉu lun rồi, đến chủ thớt còn fix ko đc. Máy mình đúng là " bất lực ", nhưng hên là còn cái tool hổ trợ xài tạm cũng ổn. Hình như máy mình ko nhận đc Brower này là 1 App mà giống như 1 c.trình ngoài hơn. Ức 1 cái là cái máy e mình cũng cùng hãng ( khác đời ), cùng 1 bản win mà máy đó lại đc mí bực chứ :mad:, tại vì là e wen bít làm cùng phòng nhưng khác nhà, ko thì giật máy nó làm lun òi :oops:
ca này thì mình bó tay, ko biết làm thế nào luôn. ;)
với lại mình là dân tay ngang, ko am hiểu it với code kiếc này nọ lên chắc phải nhờ mấy bác chuyên nông chuyên sâu giúp cho thôi. Mình chỉ lượm lặt mấy thứ cần thiết về để work cho hiệu quả hơn tí:D

Sao mình xài thì ảnh bị hỏng vậy :'(
cw265wt7nqn4ivyor.bmp

bạn view thử picture trong group nếu cũng bị thì do code bị lỗi, còn browser mình chạy như trình duyệt nên hiếm khi nào không hiển thị. Nếu là lỗi code đơn lẻ không phải tất cả code bs thì kệ nó đi, ko ăn nhằm đâu:p

----------------------------------

Do browser của mình không lưu cookies, chính xác là không lưu gì hết. Nên bạn nào muốn lưu acc để lần sau gõ lại có thể dùng 1 trình "macro recoder" để thực hiện các thao tác login, mình đã dùng và thấy hiệu quả. :):)

ca này thì mình bó tay, ko biết làm thế nào luôn. ;)
với lại mình là dân tay ngang, ko am hiểu it với code kiếc này nọ lên chắc phải nhờ mấy bác chuyên nông chuyên sâu giúp cho thôi. Mình chỉ lượm lặt mấy thứ cần thiết về để work cho hiệu quả hơn tí:D
Ổn mà cậu ko sao ^^!, với lại mình phát hiện 1 " bệnh " nữa, là cái vụ "ctrl+" ( phóng to front ) thì cài win8 lại đc, nhưng ko xài đc cái tool " hổ trợ ". Way về win7 thì xài đc tool " hổ trợ " nhưng lại ko " ctrl+ " ( phóng to front ) đc :rolleyes:.
Tự dưng bản thân đã " bất thường " h thì cái laptop cũng " bất thường " y chang lun :D. Có lẽ do driver màn hình o_O

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,017
173,089
Latest member
lienhoa84

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week