Phòng chống Scammer!!!!!!!!!!!!!!!!!

dowhile13

Banned
Reactions
217
MR
0.000
Xin chào tất cả anh em trong forum.
Qua tình hình vừa qua nhận thấy scammer ngày càng hoạt động mạnh hơn, một ngày có đến vài vụ report scam.
Để tránh bị scammer lợi dụng chiếm đoạt tiền bạc mồ hôi nước mắt của anh em,nay mình xin anh em đề phòng cẩn thận hơn ở cả mem củ và newbie vì scammer hoạt động ngày càng tinh vi hơn.

Theo mình một số biện pháp phòng chống scammer hiệu quả như sau:

1. Giao dịch nhỏ lớn gì củng nên thông qua trung gian ( nếu 1 trong 2 bên không ai đóng bảo hiểm).

2. Khi có nick khác pm yahoo để giao dịch nên hỏi rõ nick forum và comment topic để nhận diện xem mem đó có tin cậy được không.

3. Nếu nick yahoo khác pm để giao dịch và nói đã đóng bảo hiểm rồi thì xin topic của nó, rồi xem lại yahoo cẩn thận, nếu có nick yahoo ở cột trái thì nên click vào đấy xem có ra yahoo khác thì đó chính là sammer.

4. Bước này củng khá quan trọng là veri phone: Đừng ngại tốn vài trăm đồng mà để mất nhiều hơn. (Ví dụ mình hay làm: hảy nhắn tin vào số điện thoại của mem đóng bảo hiểm và kêu họ ghi lại chính xác nội dung tin nhắn mà mình đã nhắn cho họ)

5. Các mem đóng bảo hiểm thường có ghi các tài khoản như LR, PP... nên khi giao dịch cần xem tài khoản đang giao dịch có giống như tài khoản mem đóng bảo hiển ghi không.

Rất mong anh em cẩn thận trong giao dịch để tránh tổn thất đáng tiếc.

PS: Cảm giác bị scam không dể chịu tí nào phải không, nên các scammer suy nghĩ lại. Mong đừng ném đá em.

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,671
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom