Phòng Chống Scamer - Mong BQT và các bạn cho ý kiến biểu quyết

Thời gian gần đây BQT đã rất nỗ lực tìm kiếm những giải pháp liên quan đến vấn nạn scam đang hoành hành trên forum và hàng loạt những cảnh báo đã đc đưa ra nhằm giúp cho member thực hiện những giao dịch đc an toàn hơn .Nhưng mình nhận thấy rằng các giải pháp trên vẫn chưa thực sự phát huy đc hiệu quả cao nhất ,các member khi giao dịch vẫn mắc phải những sai lầm chết người đó là quá tin tưởng vào cái gọi là uy tín của Nick ,lười cập nhập những thông tin về các cách scamer thường sử dụng ( nói chuẩn là quá lười đọc) => scamer vẫn với những chiêu bài,cách thức khá đơn giản vẫn dụ được các con mồi sập bẫy => Ngày nào cũng có topic report scam đc ra đời với đủ những hỉ , nộ, ái ,ố của cả người trong cuộc và những thần ,những thánh chém gió vào comment nhưng rồi đâu lại vào đấy ko có gì chuyển biến .Người bị scam vẫn bị ,topic report vẫn ngày 1 nhiều .Mặc dù BQT đã dành hẳn 1 banner trên forum với tên gọi là " Scam Alert" để hi vọng các member chú ý bảo vệ mình nhưng với căn bệnh " lười đọc " và "chủ quan" của các member hiện nay thì nó cũng ko phát huy được sức mạnh mà BQT gửi gắm vào nó .Vì vậy ,mình xin đề xuất 1 giải pháp mà theo mình nghĩ nó có thể mang đến hiệu quả 1 cách rõ ràng hơn .

+ Giải pháp : Bắt tất cả những member khi mở 1 topic "Mua , Bán ,Exchange " sau khi đã post đủ thông tin mình cần giao dịch thì ngay sau đó phải chèn 1 Ads ngay dưới thông tin đó ( Ads như nào mình sẽ demo bên dưới "
+Phân tích mặt tích cực : Cách này theo mình nó rất trực quan đối với các member vào 1 topic bất kì về giao dịch .Nó có tính liền mạch với bài viết của chủ topic đó , nó đập thằng vào mắt người xem và sẽ khiến họ chú ý cũng như cân nhắc
+Phân tích mặt tiêu cực khi áp dụng : Thời gian đầu nó sẽ khiến những người muốn mở 1 topic giao dịch cảm thấy bất tiện và bực mình ,có thể chưa quen và dẫn đến việc quên ko add thêm Ads này vào .Với thời gian này thì mình nghĩ các Mod sẽ phải vào cuộc tuyên truyền , cảnh cáo cũng như edit giùm bài những người mở topic ko đúng .Nhưng chỉ là thời gian đầu thôi còn về sau thì cứ như Rule mà làm việc ,close -move thùng rác ko cần báo trước :)

Demo Topic có chèn Ads :
Nội Dung Topic : Vẫn là những nội dung chính mà chủ topic cần
-Mua
-Bán
-Trao đổi
-Thông tin lien lac : Yahoo, Skip, ICQ ,Veri phone
Ngay sau phần nội dung chính ,chủ topic cần chèn ads mặc định này vào sau đc ngăn cách bởi dấu “=”***CHÚ Ý***: PHÒNG CHỐNG LỨA ĐẢO-GIAO DỊCH CẢNH GIÁC
+Mọi Member khi giao dịch trong topic này sẽ không nhận được bất kì sự trợ giúp cũng như bồi thường nào từ BQT Forum nếu bị lừa đảo
+Để giao dịch được an toàn hơn bạn nên tham khảo những dịch vụ đã được Bảo Hiểm bởi BQT Forum tại các link sau :
+Dịch vụ đã đóng phí BH :
+Dịch vụ trung gian :
+Chính sách BH khi Liên quan đến BQT :
+Cập nhập các cách thức Lừa đảo và phòng tránh :

Đây là nỗ lực của BQT nhằm đẩy lùi nạn Lừa đảo trên Forum mong các bạn hợp tác và thông cảm nếu nó gây ra cho bạn bất kì sự phiền toái nào .Mọi topic ko có Ads này đều vi phạm nội quy mở topic và sẽ bị Del không cần báo trước .

Trân Trọng
BQT MMO4ME

Đây chỉ là Ads demo nên sẽ cần chính sửa thêm để thuận tiện hơn cho người nào cần mở topic .Mọi người cho ý kiến thêm nhé :) Hi vọng sẽ phát huy đc hiệu quả như mình mong muốn và sẽ đc BQT áp dụng .

Last edited by a moderator:

MassEffectVN

Banned
Verified
Reactions
381
MR
0.000
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Đồng ý cả hai tay với thớt, để tăng cảnh giác cho member. Edit code, dẫn tới topic trung gian luôn.

Upvote 0

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
Có box trung gian rồi mà, ai cần giao dịch an toàn cứ vào đó
colevay đã đóng bảo hiểm 10tr là người trung gian đầu tiên mở hàng cho box
Mong sau này sẽ có thêm nhiều người như thế nữa

Upvote 0

MinhNguyen

Banned
Reactions
101
MR
0.000
Cái này thêm 1 Ruler vào trong các box thuộc giao dịch mua bán là được! Đặt ngay dưới phần khung soạn thảo hoặc góc bên phải của topic khi topic được đăng tải lên (Code hoàn toàn tự động nhé!) để ng tham gia mua bán chú ý đọc trước khi mua bán, ai ko đọc khi bị scam thì ko cần phải report lên 4rum làm gì nữa để giảm bớt tải cho 4rum ^_^

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
424,644
177,205
Latest member
dangthihau

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week