Pha badbeat không tưởng @@

Bác đánh SnG hay tour thì dễ chết ba vụ all in lắm ._. em đánh cash mà AA hay KK có cơ hội là all in pre-flop luôn để giữ equity. có thể bị bad beat nhưng về lâu dài sẽ vẫn lời trong các trường hợp ấy.

Sau khi rút tầm 300$ ra xài thì PS nó thưởng cho e một chuỗi ngày badbeat điên rồ. Lần đầu tiên trong sự nghiệp poker phải hạ buyin :(
View attachment 89209

View attachment 89210
"If poker were like chess where there is no luck in the short run, then they would get sick of losing and either quit the game or get better. Poker would then cease to be profitable." :)
Bạn phải tính cái long run poker, thương là 100k hands thì cậu sẽ biết, con short run thì chỉ là: "variance" Nên tư tin đánh đi nha,hi

Lại tiếp tục 1 tháng bad beat và mình quyết định kết thúc sự nghiệp poker từ đây :(

Site nó setup ak cậu, sao ko bỏ nick lập nick khác cg dc mà
Nó setup từ tháng này qua tháng khác làm mình nản quá, hết tâm trí chơi rồi. Thực sự rất mệt não vs tốn thời gian, ko lãi đc bn

Nó setup từ tháng này qua tháng khác làm mình nản quá, hết tâm trí chơi rồi. Thực sự rất mệt não vs tốn thời gian, ko lãi đc bn
Cậu đánh tour mà bị setup thì nãn bỏ đúng rôi, mình chơi cash game nên tỉ lệ all in khá thấp vì thường ăn tiền ở vòng turn

Cả tháng bác chơi có 14k hand thế thì sao qua được 1 chu kỳ downsing. Tháng rồi em chỉ chơi mỗi NL2 mà còn được 150$.

Mình cũng vậy, riết cũng chán rồi. Mình đ' hiểu nổi luôn rồi. Cảm thấy Pokerstars giống như một trò đùa lớn nhất mà mình từng biết. Gần như all in % win cao hơn đều thua, vậy mà khi cầm small pair vs mấy hand kiểu QJ,KQ,JT,.. lúc còn khoảng tầm <15BB thì all in còn dễ ăn hơn là AA,KK.

Thỉ thoảng tối rảnh vào làm vài tour micro cho đỡ buồn thôi. Thật sự rất thích chơi poker, đã theo tính đến nay là 2 năm rồi. Sống chỉ ăn tiền rake, profit chỉ đủ đóng tiền điện, cafe. Thấy mấy thím chơi NL100+ vs SNG high stake chỉ toàn ăn rakeback là chính, chứ lãi thì chỉ có tour với sng mtt.

Chán đến nổi xóa luôn PT4 cho nhẹ máy. Xóa sạch hết hands, giờ vào tour giải trí chả cần hud làm gì. Mở ra là thấy chán đời, graphics ko âm $, nhưng lên xuống, rồi ngang ngang, đặc biệt là tháng 12 cuối năm vừa rồi preview hand thì hài nhất là AA,AK thua tiền nhiều nhất (all in preflop, chưa kể call all-in steal thua một đống rags hand nữa, biết là chắc là nó cấm bài loz, nó thích steal, mình call kiểu gì win rate % mình cũng hơn, đường chip ev màu vàng thì luôn đi lên). Hãi quá, chán quá, nản quá, xóa sạch,.........:((Mặc dù vẫn thích chơi poker)

Mình chơi SNG Hyper Turbo, gần như là 3bet, 4bet, all in ngày từ preflop hết, nên không có xử lý postflop nên đừng có thím nào nhảy vào phán do mày đánh chưa chuẩn rồi đổ thừa định mệnh.

Last edited:
Mình cũng vậy, riết cũng chán rồi. Mình đ' hiểu nổi luôn rồi. Cảm thấy Pokerstars giống như một trò đùa lớn nhất mà mình từng biết. Gần như all in % win cao hơn đều thua, vậy mà khi cầm small pair vs mấy hand kiểu QJ,KQ,JT,.. lúc còn khoảng tầm <15BB thì all in còn dễ ăn hơn là AA,KK.

Thỉ thoảng tối rảnh vào làm vài tour micro cho đỡ buồn thôi. Thật sự rất thích chơi poker, đã theo tính đến nay là 2 năm rồi. Sống chỉ ăn tiền rake, profit chỉ đủ đóng tiền điện, cafe. Thấy mấy thím chơi NL100+ vs SNG high stake chỉ toàn ăn rakeback là chính, chứ lãi thì chỉ có tour với sng mtt.

Chán đến nổi xóa luôn PT4 cho nhẹ máy. Xóa sạch hết hands, giờ vào tour giải trí chả cần hud làm gì. Mở ra là thấy chán đời, graphics ko âm $, nhưng lên xuống, rồi ngang ngang, đặc biệt là tháng 12 cuối năm vừa rồi preview hand thì hài nhất là AA,AK thua tiền nhiều nhất (all in preflop, chưa kể call all-in steal thua một đống rags hand nữa, biết là chắc là nó cấm bài loz, nó thích steal, mình call kiểu gì win rate % mình cũng hơn, đường chip ev màu vàng thì luôn đi lên). Hãi quá, chán quá, nản quá, xóa sạch,.........:((Mặc dù vẫn thích chơi poker)

Mình chơi SNG Hyper Turbo, gần như là 3bet, 4bet, all in ngày từ preflop hết, nên không có xử lý postflop nên đừng có thím nào nhảy vào phán do mày đánh chưa chuẩn rồi đổ thừa định mệnh.

Các bạn nghỉ pokerstars đi, mình cũng chắc sắp nghỉ thôi. Chúng nó setup quá, bắt buộc phải thua chứ k0 còn là đánh poker thật sự nữa rồi. Vài năm trước thì đỡ, chứ dạo gần đây chúng nó thay đổi nhiều rồi nhé. Chắc chắn 1000000000% là setup nhé, thánh nào vào comemt vớ vẩn e bem luôn đấy. o_Oo_Oo_O

Đợt này nó thỉnh thoảng vẫn setup cho mình thắng, mà hôm qua ăn 2 quả AA thua AKo, cái định mệnh...

Thắng là do đánh hay, thua là do set up. Ai cũng vậy nhỉ.
Không phải do set up hay gì cả, mà là do trình độ player ngày càng đi lên, nên kiếm tiền từ poker online thực sự ngày càng khó chứ không như nhiều năm trước nữa.

Đó h mình đánh ko bao h có kiểu 3 4 ngày thua liên tục như vậy cả, bây h đánh riết nản ko biết bài nó ra kiểu gì, tâm lý cũng chẳng còn thoải mái để chơi. Tốt nhất là bỏ cho nhẹ đầu :(

Đánh cásh game sao cứ phải lao đầu vào ps; khó vãi *** ra. qua P8 mà đánh, tụi mới học đánh, đánh vớ low stake vẫn kiếm 1 tuần cũng vài tr đều đều.
Mất phương hướng bỏ ít tiền ra học 2 pro bạn tớ Julien Tran; Harry Duong, đảm bảo lấy lại niềm tin nhanh chóng :D

Đánh cásh game sao cứ phải lao đầu vào ps; khó vãi *** ra. qua P8 mà đánh, tụi mới học đánh, đánh vớ low stake vẫn kiếm 1 tuần cũng vài tr đều đều.
Mất phương hướng bỏ ít tiền ra học 2 pro bạn tớ Julien Tran; Harry Duong, đảm bảo lấy lại niềm tin nhanh chóng :D
Thắng được ở PS thì bát cơm cả đời, mấy cái sàn kia chắc gì đã được mấy năm hả bác :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,488
Latest member
beptugiovani

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom