PC khởi động 2 lần mới vào win

Chắc chắn tới 90% máy chạy qua màn hình bios ko bị ram . Bị ram thường thì vừa khởi động là máy xịt ngay lập tức . Tháo luôn cái main board ra khỏi case. Để trên hộp catong rồi kích nguồn chạy coi có bình thường ko?? Nếu chạy bình thường thì có thể do dây nguồn hay reset bị chạm hoặc case có tích điện.
2 Bạn đổi cây ram khác test cho chắc ăn nếu vô bình thường thì do ram.
3.Test lai cái ổ cứng nhiều khi bị bad ngầm đó

Lâu lâu đào mộ chút. Số là mình đã bị tình trạng này và tìm nguyên nhân cuối cùng đã fix thành công. Ae nào bị làm theo HD này là OK

KHông sao đâu, dàn nhà mình cũng thế mà, kệ cha nó :D

Cái này thường do lỗi VGA nóng thì phải cũng mới bị cách đây vài hôm đã sữa đc . Bạn mở máy kiểm tra nhiệt độ VGA xem , coi VGA quạt tản nhiệt có quay không
VGA mình mới phát hiện quạt k quay.những cardVGA vẫn nhận bình thường. bác biết lỗi này k?

các bác cho e hỏi
may pc của e khi bật nguồn quạt quay rồi tắt rồi máy tự bật 1 lần nữa mới vào win ạ nhờ các bác hướng dẫn dân e với ạ e cam ơn

các bác cho e hỏi
may pc của e khi bật nguồn quạt quay rồi tắt rồi máy tự bật 1 lần nữa mới vào win ạ nhờ các bác hướng dẫn dân e với ạ e cam ơn
vệ sinh nguồn , vệ sinh hết tổng thế , lưu ý , ko được dùng máy thổi , phải dùng cái chỗi quét sơn mua mới mà quét từng chút , case phải để trên vao cách mặt đất ít nhất 1.5 m , ở dưới case phải trống để nguồn hút đc không khí làm mát , nếu là thế hệ case mới thì đó là chiêu ăn tiền của lũ bán máy ,
1 lưu ý nữa nếu main hay card của bạn là MSI thì xin chúc mừng :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,491
169,817
Latest member
ngoctay

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom