• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Paypal trừ tiền merchant là gì ? Bị mất gầm 120k trong 6 cái sms banking

thẻ visa của bạn bị lộ thông tin. mỗi lần trừ 1$ chỉ là nó check thử nghiệm thôi. bao h bạn có nhiều $ là bay hết đấy. thay đổi thông tin thẻ đi. hồi trước mình cũng dùng thẻ visa xong thi thoảng bị trừ ~1$ không để ý. xong vừa rút $ paypal về được 1 hôm bay luôn 100$. đóng thẻ visa chả dùng nữa :-s

thẻ visa của bạn bị lộ thông tin. mỗi lần trừ 1$ chỉ là nó check thử nghiệm thôi. bao h bạn có nhiều $ là bay hết đấy. thay đổi thông tin thẻ đi. hồi trước mình cũng dùng thẻ visa xong thi thoảng bị trừ ~1$ không để ý. xong vừa rút $ paypal về được 1 hôm bay luôn 100$. đóng thẻ visa chả dùng nữa :-s

ThAY ĐỔI THÔNG TIN THẺ TRONG Paypal hay sao bác ?

Lúc nó trừ TK VIsa của em còn 140k gì đó
Xong nó chơi 1 mạch 6 cái sms banking mỗi lần -21.588d
Trừ tới khi còn 17.000d thì nó ko trừ tiếp (Chắc là ko đủ tiền trừ , nếu như vậy thì khi nạp vào TK chắc nó trừ tiếp quá)

Mới gọi cho Bank rà soát lại ....
Giờ sao mấy bác ?

ThAY ĐỔI THÔNG TIN THẺ TRONG Paypal hay sao bác ?

Lúc nó trừ TK VIsa của em còn 140k gì đó
Xong nó chơi 1 mạch 6 cái sms banking mỗi lần -21.588d
Trừ tới khi còn 17.000d thì nó ko trừ tiếp (Chắc là ko đủ tiền trừ , nếu như vậy thì khi nạp vào TK chắc nó trừ tiếp quá)

Mới gọi cho Bank rà soát lại ....
Giờ sao mấy bác ?

gọi bạnk cũng chả để làm j đâu. mình nhìn thấy cái j thì bọn bank nó cũng chỉ nhìn thấy cái đấy thôi. mình có bị mất tiền nó cũng chỉ biết bảo chắc bị lộ tài khoản chứ nó chả làm j được cho mình đâu. bạn gọi bank hỏi sao bị trừ 100k chẳng hạn. nó bảo có giao dịch PAYPAL-121302349... j đấy ngày ... j đấy. mình bảo không biết giao dịch đấy thì nó cũng bảo nó không biết mà thôi :)). ví thẻ visa nó không thông báo ngay lập tức khi bị trừ tiền mà phải 4 5 ngày sau mới có thông báo thì quá muộn rồi :-s

Vậy giờ sao bác ?

Cái VISa em mới làm có 2 tuần à , để mua domain tại godaddy và verify Paypal à .

KO biết nạp tiền vô VISA nó có trừ tiếp ko bác hả ?

Hiểu rồi thẻ visa mới làm 2 tuần đúng k ?:)) Nếu k nhầm là thẻ ACB :p h bọn nó scan thẻ làm ***. Nhiều $ là bây thẳng đấy. Nếu là ACB lên thông báo xin đổi thể để nó đổi cái exp date mới mong hết đc k thì bỏ thẻ đó đi làm bank khác

Tốt nhất nên bỏ thẻ đó đi. Làm mấy cái bank khác. Vì nếu không nhầm thì ACB và TCB nó cung cấp số credit card prepaid theo 1 loạt. Tức là cậu có số thẻ của mình là XXXXX00 thì th ngay sau cậu là XXXXX01 chẳng hạn và số exp thì như nhau. .Tức là thẻ cậu và thẻ đó cùng exp. Từ đó nó scan ra và biết đc ố thẻ + exp date của cậu. hỉu chưa :p

ra bank yêu cầu đổi thẻ khác đi thớt ơi , fee 50k hay sao đóa

Xem lại coi phải đó là ACC PP của bạn không ... Vì 1 thẻ chỉ verifi 1 PP thôi nên ... nếu là PP của bạn thì quay về coi cái transaction xem cái GD đó là cho ai Gửi đi đâu ... :D ... vì nếu bạn hết tiền hoặc không đủ tiền thì chả khi nào nó thực hiện giao dịch cả :| có thông tin thêm mới nói tiếp được :D

Mình ko rõ vụ này lắm nhưng thẻ visa của mình cứ mỗi năm nó đè đầu trừ mất 100k (thẻ eximbank í)

THông tin như sau :
Acc Paypal này đã verify cái thẻ VISA TCB cách đây 2 tuần.
Và mình đã log vào Paypal thì ko thấy bất cứ giao dịch nào, ko thấy preapproved , auto gì hết .

Tình hình là vậy đó, Thanks all(chư đủ bài để có nút thanks hay sao á)

nếu bạn sài visa của acb thì bị lỗi gì đó mình cũng dùng visa của acb mà tự nhiên trừ tiền .call lên thì nhân viên bảo anh đã thực hiện giao dịch mà mình có giao dịch mẹ gì đâu cơ chứ :binhsua43:

ai vào giúp bác này phát nào .

Theo như thông báo thì Thẻ Visa của bạn đã giao dịch qua 1 merchant nào đó của PP ... vậy thì đúng như mọi người dự đoán là thông tin thẻ Visa của bạn bằng cách nào đó đã bị lộ và mỗi ngày nó rút của bạn 1$ thông qua cái merchant đó! theo mình 1 là bạn nên thông báo cho ngân hàng và bảo họ thông tin thẻ đã bị lộ và yêu cầu đổi thông tin :binhsua36:

và yêu cầu PP chargeback lại số tiền mà bạn đã paid thông quá cái merchant đó nếu có thể được :D ...(5 bước có trên trang của pp bạn nhé https://www.paypal.com/us/webapps/mpp/security/chargeback-guide)

Last edited by a moderator:
Bank đang rà soát lại.............. Hy vọng sẽ lấy lại được money !

đây là nguyên nhân từ người sử dung pp .., có thể :
Bạn sử dung pp thanh toán phí cho một dv gì đó trên mạng .
Trong hợp đồng có gàn buộc ấn định thanh phí định kỳ tự động ...mà bạn kô đọc kỹ .

Nếu bạn rút lui hoặc chấm dứt kô chi nữa , có thể theo hứong dẫn tại :

http://www.ehow.com/how_7363035_stop-payment-electronic-debit-paypal.html

hoặc

http://www.wikihow.com/Cancel-a-PayPal-Subscription

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,944
171,017
Latest member