PayPal thu nợ

Hyou

Junior
Reactions
12
MR
0.616
Hôm qua em có hỏi nhưng không được câu trả lời nào thỏa đáng nên em đăng lại để hỏi cho chắc, em cảm ơn ạ. Hiện tại đang tranh chấp nên tài khoản em bị âm , ví dụ giờ em thua và PayPal bắt trả nhưng em không có tiền trong tài khoản ngân hàng của em và em cũng không tính trả số tiền bị âm đó thì có mắc vấn đề về pháp lí gì không ạ? Câu hỏi thứ 2 là có 1 bác bảo là PayPal sẽ không tự rút nhưng em thấy nó có đề cập là sẽ thử thu số tiền đang nợ bằng nhiều cách khác nhau, em hy vọng nhận được câu trả lời ạ

Bank không còn $ thì nó thu kiểu gì. Trừ khi số $ lớn quá nó mới nhờ phía chính quyền VN can thiệp để truy thu thôi.

Bank không còn $ thì nó thu kiểu gì. Trừ khi số $ lớn quá nó mới nhờ phía chính quyền VN can thiệp để truy thu thôi.
tầm 100$ em sủi chắc không sao nhỉ :))) chứ em là em cay nhất mấy thằng ăn xong tố chưa nhận hàng, không tiếc tiền nhưng cay ạ. nếu v thì mình bỏ luôn tài khoản ngân hàng đó luôn hả anh? Nhưng sợ thiệt... thẻ em là mastercard không biết nó có ghi nợ vô thẻ không, ghi nợ vô thẻ chắc phải trả thôi chứ không ngân hàng cũng đến đòi :((

Last edited:
Uh bỏ luôn, nếu không muốn mất $100.

TK bank em còn link với Paypal không? Nếu không còn link thì sài tiếp cũng đc. Anh tưởng vài k $, vài trăm $ thì ko có gì đâu em.

Uh bỏ luôn, nếu không muốn mất $100.

TK bank em còn link với Paypal không? Nếu không còn link thì sài tiếp cũng đc. Anh tưởng vài k $, vài trăm $ thì ko có gì đâu em.

thẻ em như trong hình ạ, em thấy nó ghi là thẻ ghi nợ quốc tế, không biết có bị sghi nợ lại rồi báo cho ngân hàng không

View attachment 195288
thẻ em như trong hình ạ, em thấy nó ghi là thẻ ghi nợ quốc tế, không biết có bị sghi nợ lại rồi báo cho ngân hàng không
Oh thế phải hủy thẻ rồi. Thẻ credit card thì nó trừ đc dù không có $. Sau đó bên BIDV sẽ đòi nợ em...

em sợ nhất là vướng pháp lí, dính phải cái gì thì sẽ bị ghi tiếng xấu, ra xin việc khó... :(

hủy xong chắc nó không làm gì được em đâu anh nhỉ
Uh, tại anh tưởng của em thẻ ảo hoặc debit card. Còn thẻ credit card thật thì phải hủy thui.

hủy thẻ như thế nào vậy anh :(( , hủy xong chắc nó không đòi hay làm gì được emđâu nhỉ
$100 không đáng để Paypal làm gì đó quá lớn lao đâu em

Uh, tại anh tưởng của em thẻ ảo hoặc debit card. Còn thẻ credit card thật thì phải hủy thui.
thẻ ghi nợ là thẻ debit card mà :v có phải credit đâu

Em cũng chưa rõ là em sẽ thắng hay thua, nếu em thắng mà lỡ tay hủy thẻ lại phí thêm thời gian để lập thẻ mới, không biết PayPal sau khi nó xử xong là nó bắt đầu rút tiền từ bank em hay sao anh, do đợt trước cũng phải 1 thời gian nó mới trừ tiền từ thẻ của em

thẻ ghi nợ là thẻ debit card mà :v có phải credit đâu
Debit card là thẻ thanh toán, còn credit card là thẻ ghi nợ :popo_big_smile:

Em cũng chưa rõ là em sẽ thắng hay thua, nếu em thắng mà lỡ tay hủy thẻ lại phí thêm thời gian để lập thẻ mới, không biết PayPal sau khi nó xử xong là nó bắt đầu rút tiền từ bank em hay sao anh, do đợt trước cũng phải 1 thời gian nó mới trừ tiền từ thẻ của em
Ah mà đúng rồi. $100 không đáng để bỏ acc Paypal và thẻ Credit card thật của em đâu. Acc Paypal chính chủ quý lắm đấy, hơn $100 của em nhiều, sau này em sẽ hiểu.

Nói thật là em cũng đang là học sinh ạ ( vài ngày nữa là 18 và em phải chịu trách nhiệm pháp lí cho những hành động của em nếu có chuyện gì), em biết là 100$ cũng không nhiều nhưng nó khá là lớn với 1 người học sinh như em và nó cũng là thời gian mà em bỏ ra để đạt được, em không muốn mất chỉ vì 1 thằng nào đó không không trở mặt, mất tiền đã vậy còn bị nó chơi, nói thật là cay lắm ạ :(.Theo anh hướng giải quyết nào là tốt nhất ?

Ah mà đúng rồi. $100 không đáng để bỏ acc Paypal và thẻ Credit card thật của em đâu. Acc Paypal chính chủ quý lắm đấy, hơn $100 của em nhiều, sau này em sẽ hiểu.
anh trả lời nốt giúp em để em yên tâm anh nhé :popo_cry:, sẵn tiện đọc luôn stk hay momo em bank 50k tiền nước a ơi, em hs không có nhiều tiền nhưng có lòng ạ, em đăng hỏi mà ít khi nhận được câu trả lời thỏa đáng quá

Nói thật là em cũng đang là học sinh ạ ( vài ngày nữa là 18 và em phải chịu trách nhiệm pháp lí cho những hành động của em nếu có chuyện gì), em biết là 100$ cũng không nhiều nhưng nó khá là lớn với 1 người học sinh như em và nó cũng là thời gian mà em bỏ ra để đạt được, em không muốn mất chỉ vì 1 thằng nào đó không không trở mặt, mất tiền đã vậy còn bị nó chơi, nói thật là cay lắm ạ :(.Theo anh hướng giải quyết nào là tốt nhất ?
Nếu em không coi trọng TK Paypal với Credit card của em thì bỏ thui em. Ra bank bảo hủy thẻ credit card là đc. Paypal sẽ không có cách nào để lấy $100 của em

Số tiền ít quá, refund cho hắn đi. Chứ đâu đáng bỏ acc đâu bro

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back