New Onecloud.Media - Lưu trữ, chia sẽ file miễn phí và không giới hạn

mình thì chỉ mong ad site phát triển tốt để mình đc lưu trữ =))
p/s : cơ mà nếu điều xấu nhất xảy ra là ad ko thể cân bằng thu chi đc nữa , thì làm ơn gửi mail cho các thành viên , ai có dữ liệu quan trọng thì hãy tải về rồi mới nghỉ site , chứ để chết đột ngột thì nhiều người nhảy lầu lắm :D:)

Bạn yên tâm, onecloud có vốn tài trợ mà ^^!.

site tốc độ upload hơi chậm thì phải. mình cáp quang vt 30mb mà upload chậm rùa à. openload.co thì nhanh vô đối

Sắp tới bên mình sẽ hỗ trợ remote upload từ nhiều host khác, bạn chỉ việc up file lên host bạn thấy nhanh nhất rồi từ đó remote sang onecloud.

Còn hiện tại thì bạn thử upload file lên google drive xem ;).

bác up thế nào ấy chứ , mình up tổng file hơn 15G ( file thấp nhất cũng gần 400M ) mà mất gần 3h ( cáp quang 20M) , với mình như thế là quá nhanh rồi . ( hay tại yêu cầu của mình thấp ? :rolleyes: )

Cáp quang 20MB thì tốc độ thực của bạn là 20/8 = 2.5mb/s, thường mạng tốt bạn dùng được 80% tốc độ mạng hợp đồng là chuẩn nhất.

Vậy 80% của 2.5mb/s là 2mb/s.
Trong vòng 3 tiếng upload ổn định max công suất thì bạn sẽ up dc
2mb * 60 phút * 60 giây * 3 tiếng = 21600 mb.
21600 mb / 1024 = 21GB.

Vậy trong vòng 3 tiếng bạn up dc 15GB có thể xem là hiệu suất đường mạng của bạn khi kết nối tới onecloud đạt 1.5mb/s, tương đương 60% so với tốc độ hợp đồng ^^!

Theo mình đoán bạn đang dùng viettel, gói FAST 20.
Với mạng viettel thì tốc độ upload này có thể xem là tốc độ tương đối chuẩn.

mình up nhờ mấy chục T bên drive sang được không nhỉ :D

Cáp quang 20MB thì tốc độ thực của bạn là 20/8 = 2.5mb/s, thường mạng tốt bạn dùng được 80% tốc độ mạng hợp đồng là chuẩn nhất.

Vậy 80% của 2.5mb/s là 2mb/s.
Trong vòng 3 tiếng upload ổn định max công suất thì bạn sẽ up dc
2mb * 60 phút * 60 giây * 3 tiếng = 21600 mb.
21600 mb / 1024 = 21GB.

Vậy trong vòng 3 tiếng bạn up dc 15GB có thể xem là hiệu suất đường mạng của bạn khi kết nối tới onecloud đạt 1.5mb/s, tương đương 60% so với tốc độ hợp đồng ^^!

Theo mình đoán bạn đang dùng viettel, gói FAST 20.
Với mạng viettel thì tốc độ upload này có thể xem là tốc độ tương đối chuẩn.
bác có làm trong nhà mạng nào ko thế ? :eek: . phân tích và dự đoán trúng 100% :D

mình up nhờ mấy chục T bên drive sang được không nhỉ :D
;) Vô tư đi bạn, vài trăm TB cũng dc. Bên mình thầu hết :D

bác có làm trong nhà mạng nào ko thế ? :eek: . phân tích và dự đoán trúng 100% :D

Không bạn, nhưng onecloud là dịch vụ chuyên tương tác với mạng mẽo các kiểu mà ^^!. Phải biết chút chút mới làm support dc chứ. Hì

Mình chỉ sợ site đi đứt là toi công thôi chứ cũng chẳng sợ gì =)) à mà giả sử bị reup file thì bạn xử lý sao? có cơ chế nào không?

Mình chỉ sợ site đi đứt là toi công thôi chứ cũng chẳng sợ gì =)) à mà giả sử bị reup file thì bạn xử lý sao? có cơ chế nào không?

Mình nghĩ không thể có cơ chế nào để xử lý reup đâu cậu, cái này chỉ để lưu file mà có như youtube đâu, nếu có cơ chế xử lý reup vậy giả xử cậu lưu file gốc của window 10 hay bộ phim bom tấn nào đó, vậy thì ngoài cậu ra người khác không được quyền lưu à :confused:

phần chia sẻ doanh thu quảng cáo ko rõ ràng, ko có rate, ko biết cách tính quảng cáo ra sao bạn ơi?

đến nay site upload ko còn đc, chắc sắp die

Announcements

Forum statistics

Threads
418,568
170,658
Latest member
BaoTram123456
Back
Top Bottom