• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Nơi thảo luận của newbie đây.

Update: khi post đến đây thì đã mù mờ đoán ra lý do mất cả 100USD, phải chăng chính là do cái gọi là đòn bẩy tài chính 40%? Nếu đúng vậy thì mình không sử dụng đòn bẩy ấy được không, hay là bắt buộc phải dùng

Bạn nói đúng, 1000$ của bạn mất nhanh chóng như vậy là vì đòn bẩy tài chính, nó là con dao 2 lưỡi mà, nó giúp bạn kím tiền nhanh hơn, và cũng lấy lại như vậy. Với 1 số sàn, bạn có thể còn ko dùng đòn bẩy. Còn vì sao mất, và vì sao nên dùng đòn bẩy, mình sẽ đưa ví dụ cho bạn dễ hình dung nha.

Khi trade forex, ta dùng đơn vị là lot để tính khối lượng giao dịch, mình đoán bạn chưa nắm rõ phần này nên nói lun, 1lot = 100.000$ = 100once với vàng, và với đòn bẩy 1:100 (nghĩa là dùng 1 đồng mua đc khối lượng 100 đồng), vậy số tiền kí quỹ để mua được 1lot là $1000.

Do tỷ giá có nhiều cách tính lời, lỗ nên mình ví dụ vàng cho bạn dễ thấy.

Hiện tại giá vàng là 1250$/once, để đơn giản, đa số sàn bắt bạn kí quỹ để mua 1 once = $1000 (ko đòn bẩy)
1 ngày vàng chạy ~30$, nghĩa là từ 1250$ lên 1280$, vậy với 1000$, nếu đánh đúng hướng, ăn hết 30$ đó, thì 1000$ bạn bỏ ra chỉ đc 30$, (rất khó, đánh đúng, buy 1250 và chốt 1280, ai đánh sẽ hiểu nhá)

còn nếu bạn dùng đòn bẩy 1:100, với 1000$ đó, bạn mua đc 1lot = 100 once, ~~> lợi nhuận bạn nhân lên 100 lần vì quy tắc số lượng, nếu bạn ko hiểu mình sẽ giải thích thêm.
Ngược lại, sai xu hướng, bạn cũng sẽ lỗ gấp 100 lần.

p/s: bài báo bạn post, mình tin chắc người viết bài đó ko đủ kiến thức, ko từng trade forex và có cái nhìn rất xấu về kênh đầu tư này

Đúng như bạn nói, bài báo đó là loạt 3 bài nói về forex, không biết nên dùng từ gì để diễn tả nó nữa: "xấu" như của bạn hay "nguy hiểm" như của bài báo, theo bài báo thì người đầu tư là người đang vi phạm pháp luật, nói nôm na là làm chảy máu đồng tiền, nhưng thực sự mình không còn tý hứng thú nào với thị trường "trứng" khoán và vàng ở Việt Nam, nên lân la qua đây.

Trở lại vấn đề trên, mình đã dành thời gian để nghiên cứu forex trước khi bắt đầu chơi, nhưng vẫn còn 2 khúc mắc, mong bạn giải đáp giúp, 1:chưa có kinh nghiệm nên muốn chọn sàn nào cho phép ký quỹ ở mức thấp nhất hiện nay, không biết nên chọn cái nào, deposit quá cao chỉ sợ ném tiền qua cửa sổ khi thua. 2: thông tin, lấy thông tin thị trường nước ngoài ở đâu là đáng tin tưởng và nhanh nhất

Đúng như bạn nói, bài báo đó là loạt 3 bài nói về forex, không biết nên dùng từ gì để diễn tả nó nữa: "xấu" như của bạn hay "nguy hiểm" như của bài báo, theo bài báo thì người đầu tư là người đang vi phạm pháp luật, nói nôm na là làm chảy máu đồng tiền, nhưng thực sự mình không còn tý hứng thú nào với thị trường "trứng" khoán và vàng ở Việt Nam, nên lân la qua đây.

Trở lại vấn đề trên, mình đã dành thời gian để nghiên cứu forex trước khi bắt đầu chơi, nhưng vẫn còn 2 khúc mắc, mong bạn giải đáp giúp, 1:chưa có kinh nghiệm nên muốn chọn sàn nào cho phép ký quỹ ở mức thấp nhất hiện nay, không biết nên chọn cái nào, deposit quá cao chỉ sợ ném tiền qua cửa sổ khi thua. 2: thông tin, lấy thông tin thị trường nước ngoài ở đâu là đáng tin tưởng và nhanh nhất

Uh, forex hiện nay đang bị pháp luật cấm. Bạn có thể thấy, nhà nước mình, cái gì ko quản lý được thì cấm thôi ^^, chảy máu ngoại tệ hay là nguồn thu ngoại tệ thì chưa biết, vì trade forex cứ thua thì mới bị chảy máu, còn thắng thì sao? đem ngoại tệ về cho mình chứ.

1. bên cạnh nick mình có yahoo với skype, bạn có thể lấy để liên lạc với mình. Mình biết 1 số sàn có mức kí quỹ từ $50 để bạn trade, có những sàn đánh = tk cent, nhưng đa số nhữgn sàn đó, spread giãn, hay disconet, lệnh ra vào khó như exness, nature...
2. forexfactory.com đây là trang web để coi news nhanh nhất, và gần như ai trade forex cũng biết nó :)
investing.com này cũng rất thú vị, có đánh giá của các chuyên gia, rất dễ nhìn,
bloomberg.com/news đây là web về kinh tế

Bạn cứ pm, mình sẽ chia sẽ hết những gì mình biết, còn mở tk, mình ko khuyến khích, bạn cứ trade demo và thử nghiệm các phương pháp của mình, khi nào chắc hãy ra chiến trường :))

Mình mới vào diễn đàn. Rất vui đc làm quen với các bạn.

Xin chào mọi người, mình mới vào forum, mọi người chỉ giáo cho^^:binhsua10:

hum nay có anh em nào post kèo trade và phân tích cho mọi người cùng xem không? hay đang chờ tin ra rùi mới đánh...:)

bắt đầu chơi forex thì cần vốn tối thiểu bao nhiêu thế các bác?

hi em cũng newbie, e đang đánh demo được 3 tuần, cặp EURUSD. mọi người cho em hỏi chart H1 kinh nghiệm đặt sl tp như thế nào ạ? em toàn lời ~40 pips là đóng tay ==

hi em cũng newbie, e đang đánh demo được 3 tuần, cặp EURUSD. mọi người cho em hỏi chart H1 kinh nghiệm đặt sl tp như thế nào ạ? em toàn lời ~40 pips là đóng tay ==
Có nhiều cách bạn có thể tham khảo như dùng fibonacci, pivot, MA, trendline... để tìm mức hỗ trợ/kháng cự từ đó xác định điểm SL/TP. Ngoài ra còn phụ thuộc lợi nhuận kỳ vọng và định mức thua lỗ nữa. Risk:reward trên 1:2 là tốt nhất.

bạn có thể add nick mình rồi mình chia sẻ kinh nghiệm cũng như chiến lược.
nick mình: tinhkhongphai_8105

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom