Help Nơi đặt các câu hỏi liên quan đến Forex cho các bạn !

mình muốn kiếm tiền với forex, nhưng không biết phải bắt đầu từ đâu, ai giúp với

Có nhiều việc từ forex lắm, bạn đi giới thiệu khách hàng cho mấy sàn, vừa không mất tiền lại có thể kiếm nhiều tiền.

Mình trade trên poloniex. Không biết forex có mảng nào giống như vậy không các bác. Em đang muốn qua đây hóng? @niceday

Cho em hỏi các Nhà Mô Giới sau đây có uy tín không ạ : FXPRO , FXTIME , ZX EXNESS
Em tính đầu tư vào ZX EXNESS do cổng thanh toán của nó có hỗ trợ PerfectMoney !!! Các bác đánh giá cho em 3 nhà mô giới trên được ko ạ :) Thank all so much!!!!
Làm gì có sàn ZX EXNESS hả bác, sàn mà bác nói đây là sàn EXNESS (NZ), có trụ sở tại New Zealand. Trong các sàn mà bác kể trên thì EXNESS nạp rút tiền đa dạng nhất, chấp nhận nap/rút cả bằng PerfectMoney

Last edited:
Các bác cho hỏi trong MT4 khi test dữ liệu giá quá khứ có thể cho tốc độ chạy nến chậm lại được không do test bằng tay nên cần nhìn theo nến để kiểm nghiệm hệ thống, và nó chỉ có nút Start/Stop khi muốn dừng lại để xem 1 đoạn nào đó sẽ phải chạy lại từ đầu.

Chủ thớt cho em hỏi một vài câu với!
Câu 1: Việc sử dụng đòn bẫy khác nhau dẫn đến cơ hội và rủi ro như thế nào đồng thời đa số mọi người đang dùng đòn bẫy nào?
VD: dùng đòn bẫy 1:100 và 1: 500
Câu 2: Em cũng đọc một vài tài liệu thấy bảo về cách sử dụng các công cụ như Fibonaci, MA, Bollinger band, .... nhưng vấn đề là thông thường những công cụ ấy sử dụng cho biểu đồ nào , m15, m30, h1 hay d1 đồng thời nên dùng thông số bao nhiêu?
Nhờ thớt thông não giúp, em còn ngu dại đừng chửi em ! cảm ơn thớt nhiều

Chủ thớt cho em hỏi một vài câu với!
Câu 1: Việc sử dụng đòn bẫy khác nhau dẫn đến cơ hội và rủi ro như thế nào đồng thời đa số mọi người đang dùng đòn bẫy nào?
VD: dùng đòn bẫy 1:100 và 1: 500
Câu 2: Em cũng đọc một vài tài liệu thấy bảo về cách sử dụng các công cụ như Fibonaci, MA, Bollinger band, .... nhưng vấn đề là thông thường những công cụ ấy sử dụng cho biểu đồ nào , m15, m30, h1 hay d1 đồng thời nên dùng thông số bao nhiêu?
Nhờ thớt thông não giúp, em còn ngu dại đừng chửi em ! cảm ơn thớt nhiều
1. Nói cách hiểu đơn giản thôi nhé, nếu bạn sử dụng đòn bẩy càng lớn 1:500 - 1:2000 thì số tiền của bạn đầu tư và tiếp cận với thị trường càng nhỏ. Nhưng mà cái hại của nó là bạn sẽ nhanh chóng hết tiền hơn, nếu bạn sử dụng không hợp lý thì nó chả khác chi cá mại tới rỉa bạn từng chút một vậy.
2. Sử dụng các indicator ( công cụ chỉ báo) thì nó phụ thuộc vào người sử dụng và nếu bạn có ý định theo hướng phần tích kỹ thuật và sử dụng công cụ chỉ báo thì thì cũng nên rèn luyện như vậy. Còn nếu bạn phụ thuộc vào các công cụ chỉ báo thì chuẩn bị thất bại hoặc thất vọng tràn trề với thị trường á ;)

1. Nói cách hiểu đơn giản thôi nhé, nếu bạn sử dụng đòn bẩy càng lớn 1:500 - 1:2000 thì số tiền của bạn đầu tư và tiếp cận với thị trường càng nhỏ. Nhưng mà cái hại của nó là bạn sẽ nhanh chóng hết tiền hơn, nếu bạn sử dụng không hợp lý thì nó chả khác chi cá mại tới rỉa bạn từng chút một vậy.
2. Sử dụng các indicator ( công cụ chỉ báo) thì nó phụ thuộc vào người sử dụng và nếu bạn có ý định theo hướng phần tích kỹ thuật và sử dụng công cụ chỉ báo thì thì cũng nên rèn luyện như vậy. Còn nếu bạn phụ thuộc vào các công cụ chỉ báo thì chuẩn bị thất bại hoặc thất vọng tràn trề với thị trường á ;)
Thank bác nhiều, em vẫn hay nghe nói là sử dụng đòn bẫy càng cao thì càng rủi ro , nhưng em vẫn chưa hiểu rõ lắm, bác có thể cho em 1 vd cụ thể trong các lệnh đánh được không? Còn câu thứ 2 em biết là nó không hoàn toàn chính xác, nhưng ít nhất cũng có cái để newbie tụi em bám vào đó trong giai đoạn đầu học việc. Vấn đề là em không biết là "hông thường những công cụ ấy sử dụng cho biểu đồ nào , m15, m30, h1 hay d1 đồng thời nên dùng thông số bao nhiêu?" hay là cứ phan đại, hay là mỗi người tự tìm ra cho mình một thông số và biểu đồ phù hợp.

Trả lời câu 1 của bạn:
Ví dụ: cùng giao dịch 1 lot tiêu chuẩn (100k $), bác sử dụng đòn bẫy 1:1000 thì chỉ cần 100$ là đã đặt lệnh được. Nhưng nếu đòn bẫy 1:100 thì bác phải có 1000$ mới đặt lệnh được. Thường bạn tận dụng đòn bẫy càng nhiều chứng tỏ vốn bạn càng ít, càng ít thì khi giá dịch chuyển 1 vài pip thôi là tài khoản của bạn cũng giảm hoặc tăng nhiều (% so với số vốn). Nên lời nhanh mà thua cũng nhanh. Giống như bác đánh bài lớn đấy, đánh lớn ăn thì ăn lớn, thua thì thua lớn. Thế thôi.

ai có thể liệt kê cho em các trường phái hay kiểu phân tích kỹ thuật được ko, như có price action, dựa vào indicator, harrmonic .....

Mình thấy trên mạng bán Robot EA chơi forex tự động ở đây Link. Mình coi cái trailer của nó thấy mà ham :) . Không biết có bác nào chơi rồi cho em ý kiến nhận xét
chơi Robot Autotrade có được không và sàn nào chơi được nó. Vốn tối thiểu bỏ vào ra sao ạ. Em rất cảm ơn các bạn góp ý

sàn này toàn thấy quảng cáo khó tin tưởng
Nhiều sàn quản cáo rất nhiều , nhưng độ an toàn cũng rất cao . Quan trọng là do chúng ta biết tìm hiểu về sàn đó thế nào thôi .

Có sàn nào free 5 - 10$ ban đầu ko mấy bác, ko phải deposit ban đầu ấy.

Có sàn nào ổn ổn rút tiền nhanh mà veri không cần passpost không mọi người, mình tính dep tầm 2k $, có hỗ trợ qua paypal hay btc thì càng tốt.

Với cả sắp có đợt 2 học forex chưa thế mod, đăng ký từ đợt 1 tới giờ mà k được chọn cũng gần nửa năm rồi k thấy động tĩnh gì ~~

Có sàn nào ổn ổn rút tiền nhanh mà veri không cần passpost không mọi người, mình tính dep tầm 2k $, có hỗ trợ qua paypal hay btc thì càng tốt.

Với cả sắp có đợt 2 học forex chưa thế mod, đăng ký từ đợt 1 tới giờ mà k được chọn cũng gần nửa năm rồi k thấy động tĩnh gì ~~

Cái vụ passport thì thấy hình như sàn nào cũng cần. Paypal thì hình như có FxPro hoặc bác cứ google Forex broker paypal là ra. Mà thường Paypal hỗ trợ sàn nào là sàn đó ngon.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,570
170,659
Latest member
anan0110
Back
Top Bottom