Warning nick live:wmz24h.com 500$ btce 0171003459001 NGUYEN THI THU DAO

Status
Not open for further replies.
mình có sn thế này: thứ 1: cái tỉ lệ mà khớp thời gian thì chắc có vẻ hiếm lắm :))
thứ 2 là đã là exchange có nhìu năm kinh nghiệm thì lúc gặp chuyện fai biết làm ntn cho đúng chứ cứ quy vô quán gà rồi edit rồi del thì có khác gì ngụy tạo, trốn tránh vs phủ nhận mọi thứ đâu :D :D.
Vâng , em cũng nghĩ vụ khớp time thì chắc hơi ảo diệu tí .
Đợi mod giải quyết thôi chứ giờ em cũng chả biết sao

mình có sn thế này: thứ 1: cái tỉ lệ mà khớp thời gian thì chắc có vẻ hiếm lắm :))
thứ 2 là đã là exchange có nhìu năm kinh nghiệm thì lúc gặp chuyện fai biết làm ntn cho đúng chứ cứ quy vô quán gà rồi edit rồi del thì có khác gì ngụy tạo, trốn tránh vs phủ nhận mọi thứ đâu :D :D.

Đây là 1 chiêu mới của bọn lừa đảo, anh em xem mà học hỏi.
Kịch bản như sau:
Đầu tiên ta sẽ đóng BH rồi sau đó ta lập top với giá ngon dụ con mồi vào tròng.
Khi ai đó trả lời mua & bán vào top, mình sẽ dùng 1 acc rất giống khác của sky
của chính ta để mạo danh, sau khi con mồi gửi tiền ta bắt đầu pm nó với 1 acc chính thức
từ diễn dàn và acc chính thức từ sky ko có chữ live sao nó nói là mày ngu bị scam abc rồi.

sao lại dửng dưng với tiền của mình như thế, bác nói chuyện như thế người ta lại quay ra nghi cho bác rồi
Vãi bác . Ko phải dửng dưng đâu , mỗi người một suy nghĩ mà , trước đây em cũng mất tiền nhiều , ko phải do mmo , nên giờ suy nghĩ nó khác tí , chứ tiền ai chả xót bác :)

có chút thắc mắc, là thớt chủ động pm nick sky kia, sao lại tình cờ copy và search trúng cái nick fake đang online hay thế, quá tình cờ.

có chút thắc mắc, là thớt chủ động pm nick sky kia, sao lại tình cờ copy và search trúng cái nick fake đang online hay thế, quá tình cờ.
À , đoạn đó em xuống nhà ăn cơm , nói thằng em giao dịch cái , vì lâu nay toàn giao nó giao dịch , ai dè nó copy cái tên skype rồi search , ra ngay cái skype có cái hình như avatar , thế là add .
Làm em nghĩ cũng lạ , tất nhiên là ko khẳng định nhưng lạ là sao nick 4r bác kia lại avatar trùng với nick fake , trong khi nick skype chính lại avatar khác . Do em bất cẩn quá hix

Mình đọc qua thì thấy, cái lạ đầu tiên và lần đầu tiên thấy, đó là bác thớt bị mất tiền mà hồn nhiên như cô tiên ấy. Vui vẻ và cười như...iên.

Mình đọc qua thì thấy, cái lạ đầu tiên và lần đầu tiên thấy, đó là bác thớt bị mất tiền mà hồn nhiên như cô tiên ấy. Vui vẻ và cười như...iên.
chuẩn!

Sau đó, cái sơ hở tiếp theo của quá trình giao dịch này là khi bạn Confirm trong toppic mua bán, bạn phải nói rõ là đang pm cho người mua bằng cái ji, cụ thể ra sao chứ. Ví dụ như đang pm bằng skype hay facebook gì gì đó.

Chứ confirm kiểu này thì scam ABC qua mặt như chơi.

Lỗi đầu tiên là ở người confirm.

Và ông kia cũng lỗi nữa, dân mua bán mà thấy người ta confirm như vậy vẫn xác nhận.

Nhìn chung thì ai cũng có mưu mô trong vụ này.

Bác đọc mấy comment của em trong toppic đi , mỗi người 1 suy nghĩ khác nhau mà , giờ mất rồi bác u sầu cũng chừng đó việc , u sầu nó có giúp bác lấy lại dc tiền ko , mà khi như thế lại hay nóng tính , lỡ cm đắc tội với ai thì khổ

Sau đó, cái sơ hở tiếp theo của quá trình giao dịch này là khi bạn Confirm trong toppic mua bán, bạn phải nói rõ là đang pm cho người mua bằng cái ji, cụ thể ra sao chứ. Ví dụ như đang pm bằng skype hay facebook gì gì đó.

Lỗi đầu tiên là ở người confirm.

Và ông kia cũng lỗi nữa, dân mua bán mà thấy người ta confirm như vậy vẫn xác nhận.

Nhìn chung thì ai cũng có mưu mô trong vụ này.
Bác đừng nói em mưu mô mà tội em , em có lợi gì ở vụ này mà phải làm như thế hả bác

Bác đừng nói em mưu mô mà tội em , em có lợi gì ở vụ này mà phải làm như thế hả bác

Luật đang nghiên về bạn mà.

Mình chỉ nêu quan điểm thôi, hoàn toàn có thể sai.

Hy vọng bạn có thể lấy đc tiền.

À , đoạn đó em xuống nhà ăn cơm , nói thằng em giao dịch cái , vì lâu nay toàn giao nó giao dịch , ai dè nó copy cái tên skype rồi search , ra ngay cái skype có cái hình như avatar , thế là add .
Làm em nghĩ cũng lạ , tất nhiên là ko khẳng định nhưng lạ là sao nick 4r bác kia lại avatar trùng với nick fake , trong khi nick skype chính lại avatar khác . Do em bất cẩn quá hix
mình mạn phép lại xin hỏi bạn, là bạn để thằng em giao dịch vì lâu nay nó giao dịch thì không biết 1 thằng em có kinh nghiệm giao dịch như vậy sao lại như 1 người mới vào nghề vậy ???

logchat cuibap1984 nói post ạ

Attachments

48.5 KB · Views: 75
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,773
170,865
Latest member