Nick 4r nhock3n có cm làm giảm uy tín người khác.

Bạn có nick nhock3n có cm này ám chỉ mình là người bị report dính tới vụ scam gì đó.
http://mmo4me.com/showthread.php?97...mmer-Mrthinh&p=2076416&viewfull=1#post2076416

sau khi được cảnh báo thì lại cm thế này:

http://mmo4me.com/showthread.php?97...mmer-Mrthinh&p=2078160&viewfull=1#post2078160

Mời bạn nhock3n đưa ra bằng chứng cụ thể, ít nhất là về việc mình có dùng nick yahoo mrthinhmoney.
Mình lập 2pic này vì có pm cho bạn ấy đề nghị edit các cm gây hiểu lầm nêu trên nhưng bạn ấy ko chịu.

À, còn lý do làm sao mình quen với nick nhock3n thì do hồi trước có xin mình làm group pix, chị chị e e này khác.Nói chung quan hệ trước giờ cũng ko tệ.

Chả hiểu sao lại có vấn đề thế này.

PS: nhock3n đã edit 1 tấm ảnh thể hiện mình hỏi mượn bạn ấy 5lr, chắc cũng nhìn rõ cái YH, ko biết vì mục đích gì lại thêm chữ r vào thành "mrthinhmoney"?:binhsua23:
Vậy đề nghị bạn nhock3n vào giải thích và đính chính lại thông tin sai mà bạn đã dùng. Vì việc này làm ảnh hưởng ít nhiều đến uy tín cá nhân của mình.

Cho là bạn mắt kém nhìn nhầm thì mình còn thông cảm, nhưng lại cố cãi cho được và thái độ quá cố chấp nên mình đành report bạn vậy.

Phần còn lại nhờ các Mod xử lý.:binhsua25:

Last edited by a moderator:

behu

Banned
Reactions
1,691
MR
0.000
nhìn cho kĩ di ảnh có chữ r kô trong khi mình viết thì nhầm thôi mà mthinh với mrthinh giống nhau nên up mình cũng có nói rằng nếu kô phải thì thôi mình chỉ giurp chủ thớt dc tiền bhiểm thôi mấy bạn kô dọc từ dầu chỉ nghe yenly nói mà vào cmt
http://mmo4me.com/showthread.php?97...iem-cua-Scammer-Mrthinh&p=2076416#post2076416

- - - Updated - - -

bon chen tý dừng ném dá
mình có nghi nick mrthinh này trùng với 1 nick là nick yenly lâu rồi tại vì yahoo của yenly là mrthinhmoney cũng toàn có *** + mượn tiền..... mình kô có ý gì khác chỉ thấy nghi vấn lâu rồi mà thấy kô có chuyện gì nên nói h` thấy scam thì dưa lên vậy thôi nếu k phải thì bỏ wa mình nha :m098:
^
^
^
nguyên văn của mình dó nói vậy kô phải thì thôi tự bạn yenly và mấy bạn kia làm cho to ra :)

''nguyên văn của mình dó nói vậy kô phải thì thôi tự bạn yenly và mấy bạn kia làm cho to ra :)''
? to á,có thấy to gì đâu,bình thường mà ,bất bình thì phản kháng thôi :)

Upvote 0

yenly

Hero
Reactions
1,245
MR
0.001
nhìn cho kĩ di ảnh có chữ r kô trong khi mình viết thì nhầm thôi mà mthinh với mrthinh giống nhau nên up mình cũng có nói rằng nếu kô phải thì thôi mình chỉ giurp chủ thớt dc tiền bhiểm thôi mấy bạn kô dọc từ dầu chỉ nghe yenly nói mà vào cmt
http://mmo4me.com/showthread.php?97...iem-cua-Scammer-Mrthinh&p=2076416#post2076416

- - - Updated - - -

bon chen tý dừng ném dá
mình có nghi nick mrthinh này trùng với 1 nick là nick yenly lâu rồi tại vì yahoo của yenly là mrthinhmoney cũng toàn có *** + mượn tiền..... mình kô có ý gì khác chỉ thấy nghi vấn lâu rồi mà thấy kô có chuyện gì nên nói h` thấy scam thì dưa lên vậy thôi nếu k phải thì bỏ wa mình nha :m098:
^
^
^
nguyên văn của mình dó nói vậy kô phải thì thôi tự bạn yenly và mấy bạn kia làm cho to ra :)

cả 2 cm của bạn

http://mmo4me.com/showthread.php?97...mmer-Mrthinh&p=2078160&viewfull=1#post2078160
đều khẳng định mình dùng yh là mrthinhmoney. Đồng ý chưa?
Cm thứ 2 http://mmo4me.com/showthread.php?97...mmer-Mrthinh&p=2078160&viewfull=1#post2078160
còn chỉ rõ vấn đề mình xưng là con gái để so sánh với mr.(ông).Đồng ý chưa?

Giờ bạn định cãi thế nào?

Bạn có quyền nghi ngờ mình là ai cũng mặc kệ bạn, nhưng đã post lên rồi, thì bạn cần chịu trách nhiệm với cm của bạn.
Không thể cứ vu vơ kiểu:"mình nghi thằng A là A1, vì cái này cái kia" mà không có chứng cứ rồi thòng thêm câu "không phải thì thôi". Trên diễn đàn, nick 4r đại diện cho người sử dụng nó, chắc bạn cũng hiểu.

Mình chỉ yêu cầu đơn giản bạn làm rõ việc mình dùng YH như bạn đã nói bạn còn không làm được, đừng nói đến khi mình bắt bạn chứng minh mình và bạn bị report scam là 1 thì bạn sẽ cãi thế nào?

PS: Đây là cm cuối của mình về vấn đề này, mọi chuyện nhờ những người có trách nhiệm xử lý.
Thân.

Upvote 0

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Treo ngược lên cây cởi quần nó ra búng tờ rim đến chết đê :m048:. Đệt, chút lập topic report mụ già yenly gạ tình tunvit dù biết tunvit đã có vợ nhưng lại đẹp trai :m077:

Upvote 0
Reactions
1,686
MR
0.000
Chat with me via Skype
ảo qá lớn rồi có cái nick 4rum mà làm um sùm thấy report bạn kia dòi tiền bảo hiểm thì mình thấy nghi vấn up lên dc k dc thì admin xem xét thôi chứ cái níck 4rum có là gì dâu mình làm việc là 9 thôi còn mấy bạn kia cứ ăn theo mthinhmoney + mrthinh khác nhau chỗ nào và làm sao bạn khẳng dịnh 2 người kô phải là 1 chỉ nói vậy thôi hạ uy tín gì xử xự như con níck thì chịu vậy :)

- - - Updated - - -

h` mình mới dể ý nhé rõ là mình ghi sai yahoo thôi chứ trong ảnh là mthinhmoney và mrthinh nhưng giống nhau wá kô nói lên dược diều gì cả ghi sai yahoo thôi mình giúp bạn kia có thể lấy bảo hiểm thôi

Ở 4rum này bạn có thấy ai tự xưng uy tín mà đc mem tin chưa? Người ta dựa vào review của member khác để đánh giá độ tin cậy của 1 nick là chuyện thường thấy, cm của bạn ko khác gì mấy thằng lều báo giật tít, cứ 1 vụ scandal xảy ra là viếtd 1 loạt bài ăn theo nhảm nhí, vừa hại người bị đưa lên báo vừa đánh sai hướng dư luận. Ở ngoài đời cũng vậy, có sở thích ngồi lê đôi mách những chuyện chưa có bằng chứng rõ ràng thì cũng nên ngồi nơi kín đáo thôi, có câu tam sao thất bản cũng vì những cái hình như mơ hồ này.

mình ko bênh vực ai nhưng người có liên quan người ta còn chưa nói gì, bạn đã phán , bạn nói người ta có khi có liên quan , nghĩa là phần nào bạn tin người ta có tham gia vào, rồi lại bảo nếu ko phải đừng ném đá

>> ném đá người ta rồi hụt, bảo e lỡ , đừng ném lại e à, bạn buồn cười thế ?

Bạn ko ảo ko trẻ con, vậy lần này bạn nhầm rồi đó sao 1 lời xin lỗi bạn cũng ko làm được mà còn nói ngang để người ta phải tức mà report?
"Cái nick 4rum có là gì đâu mình làm việc là 9 thôi" bạn nghĩ nick 4rum của người khác ko quan trọng bằng nick bạn nên có bị nghi ngờ cũng ko sao? Bạn giống như đang né tránh phiền phức do chính bạn gây ra thì đúng hơn. Nếu là mình thì cũng report cho chừa cái tội suy diễn vô căn cứ, ăn nói thiếu suy xét.

Last edited by a moderator:
Upvote 0

thangquynho

Senior
Reactions
1,447
MR
0.008
Chào bạn nhock3n

Bạn nên edit lại 2 comment của bạn :

http://mmo4me.com/showthread.php?97...mmer-Mrthinh&p=2076416&viewfull=1#post2076416

Bạn yenly đã có thiện ý trao đổi cá nhân qua yahoo nhưng bạn không chịu.

Nếu trong 24h hoặc trong ngày. 2 Comment của bạn không có thay đổi, mình buộc phải áp dụng ban 7 ngày hoặc 30 ngày.

Hi vọng 2 bạn giải quyết ổn thỏa.

Upvote 0

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.343
mình nghi vấn thấy giống thì cm dã ghi ra thì kô xóa dâu có gì sử sao thì sử :)
Cái này là ngoan cố nè.... sai thì sửa thoai có gì mà phải cố chấp. Vẫn còn ngoan cố thì vote banned 7 ngày.

Upvote 0

investment

Banned
Reactions
91
MR
0.000
mình ở bên thứ 3 nên comment theo ý kiến khách quan.
1. bạn nhock3n sai ở việc đưa yahoo ko đúng. Mình thấy trong log chat bạn post lên là mthinhmoney chứ ko phải mrthinhmoney
vì vậy bạn nên edit đúng yahoo là mthinhmoney tránh hiểu nhầm là mrthinhmoney (trùng mrthinh)

2. Mọi người sai ở việc chưa chi đã vu người ta tội vu không (trước khi yenly lên tiếng là sai yahoo) . Mình biết yenly là 1 chủ nhóm captcha và khá uy tín tính đến hiện tại, nhưng việc comment kia ko có nghĩa là vu khống mà chỉ là 1 sự nghi ngờ.

nhock3n nên sửa lại yahoo report của cậu cho đúng (cần phải làm ). Hoặc nếu ko thì xóa comment cũng đc (ko ép buộc) vì những căn cứ trên ko đủ để chứng minh yenly là scammer mrthinh.

P/S: ngoài lề tí là mình cũng giống cậu có suy nghĩ 1 số (cũng rất nhỏ thôi )những nick uy tín thường chính là những scammer ko lộ mặt.

Upvote 0
mình ở bên thứ 3 nên comment theo ý kiến khách quan.
1. bạn nhock3n sai ở việc đưa yahoo ko đúng. Mình thấy trong log chat bạn post lên là mthinhmoney chứ ko phải mrthinhmoney
vì vậy bạn nên edit đúng yahoo là mthinhmoney tránh hiểu nhầm là mrthinhmoney (trùng mrthinh)

2. Mọi người sai ở việc chưa chi đã vu người ta tội vu không (trước khi yenly lên tiếng là sai yahoo) . Mình biết yenly là 1 chủ nhóm captcha và khá uy tín tính đến hiện tại, nhưng việc comment kia ko có nghĩa là vu khống mà chỉ là 1 sự nghi ngờ.

nhock3n nên sửa lại yahoo report của cậu cho đúng (cần phải làm ). Hoặc nếu ko thì xóa comment cũng đc (ko ép buộc) vì những căn cứ trên ko đủ để chứng minh yenly là scammer mrthinh.

P/S: ngoài lề tí là mình cũng giống cậu có suy nghĩ 1 số (cũng rất nhỏ thôi )những nick uy tín thường chính là những scammer ko lộ mặt.
mthinh là viết tắt của mai thịnh ( họ Mai tên Thịnh ) , # mrthinh ( ông thịnh )

yahoo # 1 chữ đã là khác nhau . Nghi ngờ sai , phát ngôn sai , phải biết sửa chữa !

Upvote 0
Chào bạn nhock3n

Bạn nên edit lại 2 comment của bạn :

Bạn yenly đã có thiện ý trao đổi cá nhân qua yahoo nhưng bạn không chịu.

Nếu trong 24h hoặc trong ngày. 2 Comment của bạn không có thay đổi, mình buộc phải áp dụng ban 7 ngày hoặc 30 ngày.

Hi vọng 2 bạn giải quyết ổn thỏa.

Qua đây mình cũng xin góp ý với thangquynho về cách giải quyết trong việc này.

Bạn có thể thấy nhock3n nhất quyết ko chịu edit lại comment vì bạn ko nói đc ra lỗi sai của bạn ấy trong comment. Việc bạn bảo phải edit, và giải quyết cá nhân qua yahoo thì đi ngược với mong muốn đặt nghi vấn của nhock3n và dễ khiến nhock3n cảm thấy bị xử ép (trước đó đã bị nhiều cá nhân lên tiếng chửi bới , đá đểu) việc này mình đã gặp phải rất nhiều ở các topic về scammer và report mod forum và mình hiểu cảm giác bị cả đám đông ném đá 1 cách có thể gọi như là "HÙA" mà ko đưa ra lí do chính đáng gì cả.

Bạn có thể thấy trong comment này
bạn ko có bằng chứng cũng ko có gì liên quan trong vụ này thì bạn nên né ra đừng có lôi người này người nọ vào, bạn ghi công với ai vậy?

mình ko bênh vực ai nhưng người có liên quan người ta còn chưa nói gì, bạn đã phán , bạn nói người ta có khi có liên quan , nghĩa là phần nào bạn tin người ta có tham gia vào, rồi lại bảo nếu ko phải đừng ném đá

>> ném đá người ta rồi hụt, bảo e lỡ , đừng ném lại e à, bạn buồn cười thế ?

Bạn không có bằng chứng: vậy log chat trên là làm cảnh hả bạn??
ko có gì liên quan trong vụ này: thì người ta thấy giống nên post, rule cứ bắt phải liên quan mới đc report người mình nghi là scammer??
bạn ghi công với ai vậy: vậy cứ phải làm việc gì theo mình nghĩ là phải thì phải có mục đích sao bạn???? (vậy bạn bênh yenly vô lý là vì mục đích gì)
mình ko bênh vực ai: bạn đang bênh vực yenly rõ ràng mà???
người có liên quan chưa nói gì: người ta đang report và trả lời lẫn nhau đây???
bạn đã phán: đó là nghi vấn chữ đã khẳng định yenly là mrthinh ở đâu???
ném đá người ta rồi hụt, bảo e lỡ , đừng ném lại e: bạn ấy ném đá ai?? (chỉ là góp ý thôi mà) , đâu có ai chứng minh là bạn ấy nói sai mà hụt (ko nói đến việc nhầm yahoo mthinhmoney thành mrthinhmoney) , bạn ấy cũng có nhận sai đâu mà bảo là em lỡ, bạn ấy cũng đâu có xin xỏ ai đừng ném bạn ấy??

- - - Updated - - -

mthinh là viết tắt của mai thịnh ( họ Mai tên Thịnh ) , # mrthinh ( ông thịnh )

yahoo # 1 chữ đã là khác nhau . Nghi ngờ sai , phát ngôn sai , phải biết sửa chữa !
thì đó , cái quan trọng là nhock3n ko biết mình sai ở đâu, mà bị ném đá dù ý tốt là report scam (nếu có )... cái quan trọng là phải giúp người ta nhìn ra cái sai mà sửa . Chứ ko phải chửi bới, ném gạch, dùng mod ép người ta phải làm thế này thế kia trong khi bản thân họ ko biết mình sai ở đâu (có ai nói mà biết) vì nhiều khi họ ko để ý những lỗi nhỏ của mình dù chỉ là 1 chữ (r) như bạn nhock3n

Upvote 0
Ở #1 yenly nói nhock3n edit tấm ảnh sửa mthinhmoney thành mrthinhmoney ( đây là nhầm lẫn của yenly làm cho sự việc trở lên căng thẳng theo chiều hướng nhock3en vu khống tạo bằng chứng giả )?? . Vì mình nhìn bức ảnh là mthinhmoney (nên có thể thấy ở đây là nhock3n nhầm chứ ko phải cố tình sửa lại yahoo để vu khống yenly)

bon chen tý dừng ném dá

Upvote 0
k phải kô sửa mà nhiều bạn k cminh dc cmt của mình là sai cứ y như nhảy vào dể binh yenly:) mà trong khi dó chả khẳng định dc diều gì sao luke biet mthinh = maithinh mà ko phải là mrsthinh hay mrthinh dó là do bạn suy diễn thôi mình cũng ngộ nhận là mình cũng suy diễn nhưng kô ai chứng minh dc mình sai mà toàn hùa theo yenly thôi mình cmt có khẳng dịnh bạn dó scam hay gì à ???????

Upvote 0
k phải kô sửa mà nhiều bạn k cminh dc cmt của mình là sai cứ y như nhảy vào dể binh yenly:) mà trong khi dó chả khẳng định dc diều gì sao luke biet mthinh = maithinh mà ko phải là mrsthinh hay mrthinh dó là do bạn suy diễn thôi mình cũng ngộ nhận là mình cũng suy diễn nhưng kô ai chứng minh dc mình sai mà toàn hùa theo yenly thôi mình cmt có khẳng dịnh bạn dó scam hay gì à ???????
mình hiểu cảm giác, có ý tốt mà bị đám đông hùa vào chửi bới vô lý. Mà quan trọng nhất là bức xúc ko hiểu mình sai ở đâu mà bị ném gạch (vì ko có ai nói vào điểm sai mà chỉ vào hua bâng quơ) . Bạn sai ở điểm nhầm yahoo nên bạn nên edit lại yahoo cho đúng. Ngòai ra bạn ko sai gì hết
Và mình quý những ai dám nói lên sự thật (dù sự thật đó chưa chắc nói lên cái gì).

- - - Updated - - -

Hehehe đọc qua là đã biết ý đồ của bạn này là gì roài.... thôi mình không xen vào topic này làm gì để cho thangquynho làm việc vậy....
bạn có thể nói thẳng để tránh mọi người hiểu làm. Giống như mình: đọc xong comment này mình hiểu ý đồ của bạn là gì rồi (thì bạn có thoải mái ko ?? )
Ý đồ: thường là hiểu theo điều ko tốt.

Nhưng mình hiểu ý của bạn :D đúng là vụ này mình thấy có phần giống nhiều vụ mình tham gia nên làm cho rõ ràng tránh 2 bên khó chịu lẫn nhau. Vì muốn giải quyết chỉ cần vào đúng trọng tâm thôi mà :D

Upvote 0
lúc yenly chat voi mình mình dang capt mà ức k hiểu dc chuyện gì còn phải pause dể nói chuyện còn nhiều người nói thẳng ra là hùa lun dó chứ biết chuyện gì dâu mà cmt lung tung :( tks bạn invesment mặc dù cảh quen biết tự nhiên dâu lâu lâu nhiều chuyện up ảnh lên cho chủ thớt kia bị scam có thể nhận dc tiền bhiểm mà dâu toàn gạch dá giống ( 7 xoài và dồng bọn qá ) :m098:

- - - Updated - - -

mình dã edit lại cmt và chỉ edit lại cái yahoo mthinhmoney thôi còn bảo xóa thì chịu mình là thằng con trai xóa chẵng khác nào tự nhận mình sai nói thẳng ra là như vậy dc k dc baned thì mình chịu :)

Upvote 0
lúc yenly chat voi mình mình dang capt mà ức k hiểu dc chuyện gì còn phải pause dể nói chuyện còn nhiều người nói thẳng ra là hùa lun dó chứ biết chuyện gì dâu mà cmt lung tung :( tks bạn invesment mặc dù cảh quen biết tự nhiên dâu lâu lâu nhiều chuyện up ảnh lên cho chủ thớt kia bị scam có thể nhận dc tiền bhiểm mà dâu toàn gạch dá giống ( 7 xoài và dồng bọn qá ) :m098:
ok vậy mọi việc đã rõ.
nhock3n: Cậu edit lại cho đúng yahoo và kết thúc sự việc ở đây.
yenly: cậu cũng edit lại #1 tránh làm mọi người hiểu lầm nhock3n
các bạn vào hùa: lần sau có chửi, ném gạch người ta thì vui lòng đưa ra bằng chứng người ta sai rồi hãy nói tiếp nha
mod (BQT): góp ý trước khi đưa ra quyết định bạn nên nắm bắt tâm lý và lý do tại sao người ta lại như vậy , chỉ ra cái sai rồi hãy giải quyết vấn đề tránh làm 1 trong 2 bên cảm thấy bị bất công, bị xử ép

em xin hết

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,827
176,268
Latest member
kaihuynh

Most viewed of week

Most discussed of week