Những kinh nghiệm kinh doanh trên mạng của Nguyễn Ngọc Điệp CEO Vatgia.com

haioption

Senior
Reactions
1,116
MR
0.027
Nguyễn Ngọc Điệp sở hữu Vatgia.com theo giới chuyên gia giá trị của nó là 60 triệu $ + 4 công ty con
Anh qua Nhật và tình cờ phát hiện thế giới thương mại điện tử trên mạng ở Nhật trong khi đó ở VN còn rất thô sơ

Xuất thân trong gia đình nền tảng vững với nghề dệt may. Khi ở Nhật với hoài bão về mô hình thương mại điện tử phát triển ở Việt Nam nhiều người bạn cho rằng bỏ
học theo một mô hình mới là điều ngu ngốc thế nhưng thầy anh ấy khuyên nên về nước và đi theo con đường riêng của mình

Với niêm say mê về mô hình kinh doanh thương mại điện tử, hành trang anh có chỉ là kiến thức mua hàng trên mạng và phương thức hoat động của mô hình. Không biết về kỹ thuật, quản trị, tài chính ...vv nhưng anh có sức hút vô hình làm cho người một vài người có tài trong lĩnh vực anh cần tin anh và tin vào con đường anh đã chọn

Không kế hoạch, không vốn, không công nghệ, không kinh nghiệm quản lý, tài chính, không khách hàng tiềm năng, mối quan hệ nhưng anh có cái đích mà anh phải tới
Anh chia sẻ kinh nghiệm của chủ Alibaba.
+ Không tiền. ( Tiết kiệm chi phí cho chính mình và khách hàng )
+ Không kế hoạch ( Làm đến đâu có vấn đề gì nâng cấp đến đó )
+ Phục vụ cộng đồng với tiêu chí những người dốt nhất cũng có thể sử dụng được

Mô hình kinh doanh gia đình: Hòa đồng và anh coi nhân viên như những người thân, với sự chân thành và định hướng, mục tiêu đúng đắn anh đã khiến nhân viên coi
công ty như gia đình của mình, sống chết vui khổ có nhau.

Trên con đường anh đi đến đích thành công anh gặp rất nhiều trở ngại khó khắn, với tấm lòng chân thành, niềm tin và ước mơ tới đính đã định hướng, những người có tâm, có tài đức là những tài sản vô giá anh có được.

Bí quyết của sự may mắn: Xem thêm: http://paygateco.com/index.php?threads/những-kinh-nghiệm-kinh-doanh-trên-mạng-của-nguyễn-ngọc-Điệp-ceo-vatgia-com.1791/

Mình thích nhất cậu: " Nếu bạn đi một mình thì bạn sẽ đi nhanh hơn. Nhưng nếu bạn có người khác đi cùng bạn sẽ đi được xa hơn "
Giống mình ghê. Làm một mình có giới hạn đó thôi không khá lên nổi, cho dù là sống thoải mái nhưng vẫn còn quá nhiều giới hạn. Làm chung với thằng
giỏi thì dễ mất công nghệ vậy cho nên chắc phải đào tạo nhân viên. Dụ định kiếm mấy em thất nghiệp lao động phổ thông, trung thành và sống biết điều
Kế hoạch là như vậy

Last edited:

theboyztran

Senior
Reactions
162
MR
0.000
Sinh viên cần làm part time , những công việc em có thể làm : nghe tiếng anh , viết bài tiếng anh, thông dịch , code c++ , tester , nhập liệu , bác cho em xin suất

ở Sài gòn đây anh , cơ mà em làm sao tin được anh nhỉ , đi cà phê anh bắt cóc rồi bán em sang Campuchia thì khổ
Lớn rồi sợ gì chứ. Ko tin người làm sao mà làm ăn được. Cái trí đề phân biệt "tốt" "xấu" cũng nên rèn luyện. Nói chung làm ăn nên ký hợp đồng.

Cụ thể là em phải làm cái gì ấy , hợp đồng lương lậu ra sao , thời gian như nào :V
Nói chung là làm được chung với nhau thì quy tắc là hợp đồng. Còn việc làm được hay không không nói trước được. Mà mình giờ cần lập trình viên giỏi. Mình gủi
bạn bản thiết kế rồi làm thử việc nếu ko làm được thì lên núi luyện công đi rôi sau xuống núi

vctvonline

Junior
Reactions
74
MR
0.673
những ngươi khồng qua đh thì họ làm nhiệt huyết, hết mình vì mục đích chung
còn học đh dồi thì lương đâu cao nhảy ở đó, thường thì chấp nhận với hiện tại

manhkamen

Senior
Reactions
62
MR
0.001
Nói chung là làm được chung với nhau thì quy tắc là hợp đồng. Còn việc làm được hay không không nói trước được. Mà mình giờ cần lập trình viên giỏi. Mình gủi
bạn bản thiết kế rồi làm thử việc nếu ko làm được thì lên núi luyện công đi rôi sau xuống núi
Bác cần lập trình viên ngôn ngữ gì :)) cho ké suất coi

Team Vật Giá khá ổn,cơ mà bác thớt seeder cho site khá tinh vi đấy =)))
Em thấy vatgia dạo gần đây hình như đi xuống, mô hình thương mại điện tử của Vatgia hình như không bắt kịp được với thời đại nữa nếu đem so với lazada,sendo,tiki...
không biết nói thế đúng không nhỉ

những ngươi khồng qua đh thì họ làm nhiệt huyết, hết mình vì mục đích chung
còn học đh dồi thì lương đâu cao nhảy ở đó, thường thì chấp nhận với hiện tại
Mỗi người một số phận thôi. Tuỳ theo hoàn cảnh mà sống. CEO Vatgia.com sinh ra đã có điều kiện. Nhà có 10 cơ sở may. Đươc qua Nhật du học về ngành may
Người ta không phải lo cơm áo gạo tiền, chỉ việc học và làm. Làm không được thì có ba mẹ nuôi. Còn người không có điều kiện thì phải kiếm tiền sông, thời gian
đâu mà nhiệt với cả huyết hết mình vì mục đích chung. Trong khi chính mình còn đang bất ổn. Chưa kể những người có hoàn cảnh gia đình éo le, bệnh tật

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,456
176,979
Latest member
hitclubmobi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week