Những điều newbie nên tham khảo

Trước tiên,xin gửi lời cảm ơn đến các bạn đã quan tâm đến bài viết này và đang dành thời gian theo dõi tiếp!
Thưa các bạn,có lẽ từ “kiếm tiền trên mạng” hay “make money online” không còn xa lạ với mọi người nữa,và đi theo đó là những suy nghĩ đơn giản như “vớ vẩn,làm gì có cái kiểu kiếm tiền như thế chứ” hay “tôi chẳng tin,chẳng quan tâm” hay “công việc mình lo chưa xong,hơi đâu lo chuyện đó”….và vô số những suy nghĩ tương tự như thế!

Thế tại sao bạn không tự hỏi “liệu kiếm tiền online có thật không mà lắm người nhiều người lao vào thế”,“kiếm tiền trên mạng với thời đại bùng nổ công nghệ thông tin như hiện nay liệu có thể không”,“Mình sao lại không thử tìm hiểu xem thật hư như thế nào nhỉ”….
Vâng,và chính những câu hỏi thú vị của bạn mới có thể làm nên nhiều điều kì diệu.Bạn có biết không,hiện nay số người sử dụng máy tính và internet ở Việt Nam không ngừng tăng lên với con số chóng mặt,và tất nhiên rất nhiều tiện ích từ internet được triển khai rộng rãi một cách nhanh chóng nhất.Nhờ internet con người có thể trao đổi liên lạc,giới thiệu quảng bá sản phẩm dịch vụ,thông báo nhắn tin,phát triển dịch vụ,mua bán online,…và không thể thiếu mục kiếm tiền online.Có rất rất nhiều cách kiếm tiền online,ví dụ như bạn tiếp thị online cũng có tiền,bạn trao đổi buôn bán online cũng có tiền,bạn đọc email quảng cáo cũng có tiền,bạn đăng ký tài khoản trên 1 website nào đó cũng có tiền,bạn thiết kế làm website blog đẹp cũng có tiền,bạn đặt banner quảng cáo cho google hay chodientu cũng có tiền,bạn đăng ký tài khoản để đọc quảng cáo ngay trên website đó cũng có tiền…..vô số cách kiếm tiền online thưa các bạn!
Vậy bạn nghĩ sao về vấn đề kiếm tiền online?Có lẽ nào bạn lại nghĩ rằng không bao giờ?
Nếu bạn vẫn nghĩ rằng không thể,thôi thì đọc tiếp bài viết của mình để mang tính tham khảo.Ở đây,mình xin được giới thiệu blog kiếm tiền của mình cùng đôi điều chia sẻ với các bạn.Blog kiếm tiền đúng như tên gọi của nó,nội dung nổi bật là nói đến vấn đề kiếm tiền online,một công việc khá mới mẻ hiện nay khi mà nhiều người chưa biết đến hoặc chưa tin tưởng.Tuy blog thiết kế còn đơn giản,nhưng với những bài viết hữu ích sẻ chia về các cách kiếm tiền như đọc quảng cáo trên website nước ngoài,kinh nghiệm kiếm tiền online của một số tác giả,giới thiệu các dịch vụ ngân hàng online như paypal alertpay,cập nhật giới thiệu các trang website kiếm tiền mang tính uy tín,mở ra cho các bạn những suy nghĩ thoáng hơn về công việc…kiếm tiền không phải chỉ có 1 cách thưa các bạn!Vấn đề là,kiếm tiền trên mạng là một công việc chân chính do đó nó cũng mang những đặc trưng cơ bản của một công việc,chẳng công việc nào dễ dàng quá mà nhanh thành công được,mà nếu lỡ bạn nhanh thành công thì cũng sớm thất bại,chẳng công việc nào mà không cần đến kinh nghiệm mà lại làm hay được,nếu lỡ làm hay được thì cũng vô tình trong bạn đã có kinh nghiệm cộng với những kiến thức không thể phủ nhận của bạn.Do đó,kiếm tiền trên mạng cũng đòi hỏi khá nhiều điều kiện,bạn phải biết sử dụng máy tính để truy cập internet nghĩa là bạn có thể sử dụng máy tính một cách cơ bản,bạn phải có vốn kiến thức anh văn để làm việc nhanh chóng và thuận lợi hơn,bạn phải có lòng kiên trì quyết tâm vượt khó học hỏi không ngừng để nâng cao kiến thức-đây là yêu cầu không chỉ dành cho work kiếm tiền online mà là dành cho tất cả các nghành nghề,bạn phải có tinh thần tiếp thu,…Và như vậy,công việc nào cũng thế qua thời gian,qua những gian khó gập ghềnh,bạn có thêm kinh nghiệm và những kiến thức quý báu của mình cho công việc đó.
Kiếm tiền trên mạng có rất nhiều khó khăn.Hiện nay đa số các bạn mới tìm hiểu cách kiếm tiền online đều gặp ngay những bài giới thiệu kiếm tiền từ các trang website lừa đảo như CASHFIELSTA,từ TICKERBAR,….rồi các bạn mới tiến dần đến thành công.Dù vẫn biết CASHFIELSTA,TICKERBAR,SCAM là như thế,nhưng một số bạn khi thành công,họ đều nhớ đến bài học đầu tiên này.
Các bạn có biết trên mạng có bao nhiêu website kiếm tiền không?Vô số thưa các bạn!Vậy trong vô số website kiếm tiền online đó,có website nào uy tín không?Hiếm hoi đến mức có thể đếm trên trên đầu ngón tay thưa các bạn!
Công việc của bạn là phải chọn lựa ra được website kiếm tiền uy tín để tham gia,chứ không thì bạn mất trắng,và tất nhiên khi bị như thế bạn rất dễ bỏ cuộc.Khi có được website uy tín để tham gia rồi,thì bạn lại phải học cách kiếm tiền từ website đó,cơ bản thì dễ nhưng không như thế với người mới tham gia.
Còn cả việc uy tín của website nữa,uy tín chỉ mang tính tương đối,may mắn lắm mới có được một đến hai website kiếm tiền uy tín nhất nhì trên thế giới,bởi có những website chơi trò thả tép bắt tôm,hôm nay nó thanh toán tiền cho bạn,nhưng ngày mai bắt được nhiều tôm rồi thì nó mới thể hiện nó là kẻ lừa đảo.Vì thế,work đòi hỏi ở các bạn sự nhanh nhạy và linh hoạt,dĩ nhiên không thể thiếu kinh nghiệm mà làm được.
Và đến khi kiếm được tiền rồi,việc thanh toán cũng là cả một vấn đề với những ai chưa biết
……
Và còn nhiều còn nhiều khó khăn nữa các bạn à,nhưng vượt qua được thì niềm vui trong các bạn đâm chồi nảy lộc chẳng khác nào hoa cỏ mùa xuân!
Vì thế,khi mới tham gia,mới tìm hiểu,các bạn đừng nghĩ rằng kiếm tiền trên mạng như “mì ăn liền” ngay được,mà hãy nghĩ rằng học hỏi để tích lũy kinh nghiệm kiến thức trước,bởi công việc này không phải là work dành cho người không có kiến thức và không chịu khó làm việc!
Chính bản thân tác giả,sáu tháng trời tìm hiểu và kiếm tiền trên mạng,đến hết 6 tháng mới được 2$,mừng không tả nổi!
Không phải mừng vì mất nhiều thời gian đến như thế mới chỉ được 2$,mà mừng vui vì mình đã có được kiến thức,mừng vì 2$ đó khẳng định rằng tôi có thể!
Vâng,thưa các bạn,đôi lời sẻ chia của tác giả bài viết,và cũng là những gì tác giả muốn giới thiệu đến các bạn blog kiếm tiền tại địa chỉ http://cuncon1202.blogspot.com ,ở đó các bạn có thể tìm thấy những website kiếm tiền tương đối uy tín,những bài hướng dẫn kiếm tiền thực thụ,những bài viết liên quan đến công việc kiếm tiền,những website tiện ích có thể kiếm được tiền và cả quà tặng ngay của Việt Nam,….Tất nhiên,trong qua thời gian blog sẽ được hoàn thiện hơn,mang đến thêm nhiều bài viết hữu ích hơn để chia sẻ với các bạn.
Và qua đó,các bạn có thể tích lũy cho mình những điều bổ ích của work này mà không phải mất quá nhiều thời gian để đi tìm chúng!
Tác giả blog xin chân trọng cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi bài viết.Và nếu như các bạn có tỉnh củm với bài viết,xin vui lòng truy cập đến địa chỉ blog kiếm tiền tại http://cuncon1202.blogspot.com ngay lúc này và ngay hôm nay để ủng hộ blog!
Tác giả bài viết xin được gửi lời chúc vui vẻ và may mắn đến các bạn đã quan tâm và ủng hộ blog!Rất cảm ơn các bạn!
Ngoài ra,các bạn còn có thể học hỏi tìm hiểu thêm rất nhiều điểu bổ ích tại diễn đàn Kiếm tiền online

bài viết lấy từ EKT

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,840
176,292
Latest member
77wintrade

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week