Nhờ pác bbuzz336 vào xác minh dùm vụ scam 2.300.000

bbuzz thì nghe danh đã lâu, chỉ có điều trách người bị hại đã quá ngờ nghệch để bị scam thôi, vụ này 2 bác phải nói cho rõ ràng ra ngô ra khoai đừng làm ảnh hưởng đến uy tín của nhau.

Nếu tui là ông Buzz thì giải thích đúng 1 câu " không giao dịch với đúng nick thì ráng chịu" , khỏi dài dòng.
Cái hình thức scam này xảy ra quá thường rồi , chỉ trách bác không chịu cẩn thận thôi

ko thế đc đau bác ah, chính vì nó đã quá thường rồi nên nó mới dễ bị lợi dụng, tôi có thể tự giả danh tôi đi SCAM đc ko?

PS: đã từng mua AP của buzz336

Last edited by a moderator:
Ta sell AP cho người ta kiếm tí lời mà cũng bị quăng gạch như thế này thì thật là tàn nhẫn đó.

càng tàn nhẫn càng thể hiện bản lĩnh của bác trước sóng to gió lớn

càng ngày càng tinh vi

đúng là... nhan sắc có hạn mà thủ đoạn vô biên...

haiz...

So sánh bài viết của ntk... trong topic Kể- lại- chuyện- bị- scam với topic này thì thấy bạn sắc sảo lên nhiều rùi. Chúc mừng cái nhỉ :binhsua14:

Tiền thì mất rồi... Không bao giờ lấy lại được... Nói gì cho nhiều... Thế là em nó ra đi... Chia bùn :binhsua17:

bạn chỉ cần comment bất kì cái gì trong topic là thằng giả danh nó addnick bạn ngay rồi (cụ thể ở đây là bạn hỏi trên 100$ giá nhiêu vào lúc 2h36PM).
Còn việc thằng giả danh biết giá của ông bbuz, có thể vì trước đó nó đã pm hỏi giá trước rồi mới đi scam chăng @.@.

bbuzz336 hả, ông này hồi trước giao dịch với ổng qua acb, ổng bảo send thử vì ổng không có pass vào acb online, send thử ổng 20k, ổng bảo không thấy tin nhắn mấy ngày sao củng không thấy ổng trả lời, ổng củng uy tín lắm

@nkt1519:
+ Nghi vấn thứ hai: có thể lý giải được là thằng scammer chat cùng lúc với 2 người thì nó có thể nói chính xác với cậu trong vòng 10s
+ Nghi vấn thứ 1: cái này mới cần đáng nói, nếu cậu chắc chắn chưa từng nói với ai ý định mua AP thì đúng là khó hiểu thật

@Bbuzz336: cho dù lỗi ko phải là ở cậu, nhưng cậu vẫn liên quan trong chuyện này, mình nghĩ cậu nên cùng với nkt1519 tìm cách lấy lại số $ đã send cho scammer, AP bây giờ có Open dispute giống với PP, nếu cậu có đầy đủ bằng chứng và lý lẽ thì vẫn có khả năng lấy lại đc

đừng ham rẻ mà mất tiền oan,thà mua của nguoi uy tín giá có cao 1 tí cũng chả thiệt bao nhiêu,tien nào của đó thoi,mình mua của Bbuzz336 cả chục lần rồi,toàn giao dịch vài trăm $ có sao đâu,chỉ là cẩn thận tí thôi,cũng bị sờ cam mấy lần rồi nhưng chỉ vài chục $,1 lần la khiếp vía rồi,thành tào tháo ngay.

của đi thay người bạn à. Bạn cứ coi cái đó như là tai nạn ai cầm thì gánh lun tai nạn cho bạn ấy mà

@nkt1519:
+ Nghi vấn thứ hai: có thể lý giải được là thằng scammer chat cùng lúc với 2 người thì nó có thể nói chính xác với cậu trong vòng 10s
+ Nghi vấn thứ 1: cái này mới cần đáng nói, nếu cậu chắc chắn chưa từng nói với ai ý định mua AP thì đúng là khó hiểu thật

@Bbuzz336: cho dù lỗi ko phải là ở cậu, nhưng cậu vẫn liên quan trong chuyện này, mình nghĩ cậu nên cùng với nkt1519 tìm cách lấy lại số $ đã send cho scammer, AP bây giờ có Open dispute giống với PP, nếu cậu có đầy đủ bằng chứng và lý lẽ thì vẫn có khả năng lấy lại đc

Nếu mình là Bbuz336, mình sẽ post cái log chat và cái proof send 133$

Thế là hết chối cãi, cần chi dài dòng

Ở đây có quá nhiều chi tiết đáng nghi ngờ

Bbuz336 thì uy tín, nhưng ko ai có thể đảm bảo rằng

Bbuz336 ko clone chính mình thành Bbuz3336 để lừa đảo.

Làm gì có chuyện vừa cúp xong 30s sau lại có người pm

Lại làm gì có chuyện 2 bên thông nhất cùng 1 giá 17.3 và rep gần như cùng 1 lúc.

Có 1 sô ý kiến riêng, đề nghị Bbuz336 trả lời thẳng vào vấn đề.

Ko nói đến uy tín hay ko uy tín ở đây.

Xin lỗi và cám ơn Bbuz336

Announcements

Forum statistics

Threads
420,983
173,051
Latest member
yenvipvn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week