SCAM Nhờ mod vào xử lý giùm

Status
Not open for further replies.
Mình nghĩ bạn @khox1minh trong vấn đề này không thể band bạn ấy được, cùng lắm xóa topic sell. Và bạn nên bán ngoài forum sẽ dể hơn. Thân, code bạn đó thì của thím duymuoi nên chức năng và mọi thứ y chang nhau nên cũng ko gì so sánh nhỉ :confused:

Chào bạn @duymuoi và bạn @khox1minh !

Thực ra chuyện này hai bạn nên thương lượng với nhau. Bởi ai cũng có lý riêng, 1 người là mua mà không dùng nữa thì họ muốn sell lại để kiếm chút gốc. 1 bên sell không muốn người khác lấy của mình đem bán. Đó đều là những suy nghĩ chính đáng.

Do vậy theo mình bạn @duymuoi và bạn @khox1minh hãy thương lượng về code ấy. nên có chính sách thu mua lại với giá phải chăng để những người không dùng họ có thể có lại 1 chút tiền đã đầu tư, còn bạn sell thì cũng không bị ảnh hưởng bởi code.

Và trong việc này mình cũng yêu cầu bạn @khox1minh sửa lại topic và nội dung bài viết tại topic sell lại code. Bạn cần viết rõ ràng sell lại code đã mua của @duymuoi nhưng không sử dụng. Chứ không phải lập cả 1 topic sell code như vậy. Nếu bạn viết rõ ràng chắc không như thế này.

Nói chung đây là phần mềm lậu. Nếu 4rum cho mua bán, chia sẻ phần mềm lậu thì cho bị đơn bán. Còn nếu không thì nguyên đơn thắng cuộc. Close + Warn, tái phạm thì ban

Bị đơn chỉ được quyền bán khi bán full (chuyển toàn quyền đc support, update nếu có lic chính chủ) của mình cho bên mua của bị đơn

cái này thì chắc chắn k có rồi bạn. vì đã mở toppic bán cho rất nhiều người đâu phải chuyển nhượng lại code đã mua

Thực ra chuyện này hai bạn nên thương lượng với nhau. Bởi ai cũng có lý riêng, 1 người là mua mà không dùng nữa thì họ muốn sell lại để kiếm chút gốc. 1 bên sell không muốn người khác lấy của mình đem bán. Đó đều là những suy nghĩ chính đáng.

Do vậy theo mình bạn @duymuoi và bạn @khox1minh hãy thương lượng về code ấy. nên có chính sách thu mua lại với giá phải chăng để những người không dùng họ có thể có lại 1 chút tiền đã đầu tư, còn bạn sell thì cũng không bị ảnh hưởng bởi code.

Và trong việc này mình cũng yêu cầu bạn @khox1minh sửa lại topic và nội dung bài viết tại topic sell lại code. Bạn cần viết rõ ràng sell lại code đã mua của @duymuoi nhưng không sử dụng. Chứ không phải lập cả 1 topic sell code như vậy. Nếu bạn viết rõ ràng chắc không như thế này.
Like cách solve huề vốn của cậu :p dĩ hòa duy quý là tốt nhất ha

bạn nói vậy cũng không phải. vì nếu bạn đấy chuyển nhượng lại thì đã khác. đây đang là công khai bán code của mình. vì vậy k thể nói chuyển nhượng được. nếu nói chỉ đổi lại tên toppic thì khác nào chỉ làt trá hình

mod nói vậy thì cũng huề làng như không. bạn kia bán code lậu(k biết bán bao nhiêu lần có khi lời tiền rồi) bây jo bác thơt hoàn tiền nữa thì bác kia quá lời còn bạn @duymuoi lổ tè le. :(

bạn nói vậy cũng không phải. vì nếu bạn đấy chuyển nhượng lại thì đã khác. đây đang là công khai bán code của mình. vì vậy k thể nói chuyển nhượng được. nếu nói chỉ đổi lại tên toppic thì khác nào chỉ làt trá hình
Vậy bạn thu mua cho bạn ấy đi. Bạn không mua thì bạn ấy phải sell. nên mình mới bảo 2 bạn nên thương lượng để hỗ trợ nhau. Chư việc bạn ấy mua mà không dùng bạn ấy hoàn toàn có thể bán lại cho người khác được bạn ạ. Bạn sợ ảnh hưởng đến bạn thì 2 bạn nên trao đổi, nếu bạn @khox1minh không hợp tác thì lúc ấy là lỗi thuộc về bạn ấy.

Khi 2 bên đã giải quyết xong thì bạn ấy không được phép rao bán nữa. Mong các bạn đứng về phương diện của cả 2 đê nhận xét. cho có sự công bằng các bạn ạ.

mod nói vậy thì cũng huề làng như không. bạn kia bán code lậu(k biết bán bao nhiêu lần có khi lời tiền rồi) bây jo bác thơt hoàn tiền nữa thì bác kia quá lời còn bạn @duymuoi lổ tè le. :(
Mod không phải lúc nào cũng mang đao ra nói chém là chém. Quan trọng là duy trì rules để anh em có sự công bằng, và làm sao để anh em hòa thuận, cùng nhau chia sẻ, có sự chia sẻ và cảm thông thì mới có 1 diễn đàn tốt được.

Nên cùng nhìn lại và tìm cách giải quyết, chứ không phải lúc nào cũng có luật hợp lý để mà xử mọi người được. Nên mong các bạn nghĩ theo những hướng tích cực để câu chuyện được giải quyết mà ai cũng hài lòng thì tốt hơn.

code bạn bán cho mình giá 73$ giờ minh ko dùng nữa nên muốn bán lại ,nếu bạn noi resel vay bạn trả lại minh 73$ đi hoac 50% số tiền mình đã mua ,mình bỏ tiền ra mua ko sư dụng nữa nên bán lại .không lẻ code bạn mua ko duùng nữa thì quăng di sao ,vậy tiền của mình cũng bỏ luôn sao ???
Câu nói này cũng không phải là không có lý, 50% để kết thúc 1 vấn đề cho cả hai trong trường hợp này, theo mình cũng không tệ. Và đối với bạn @duymuoi thì có lợi hơn là có hại. tiền lực của bạn thì chắc không nhỏ, 50% của 73$ để giải quyết cho việc này thi cũng chính đáng thôi.

Không biết ý bạn và anh em mmo thế nào?

Trong điều khoản mua bán bạn có ghi rõ là người mua không được phép rao bán lại trên forum dưới mọi hình thức không? Còn nếu không thì đó là quyền củ người mua. Ví dụ như mình mua phần mềm gõ capcha đó, giờ mình không dùng nữa mình có quyền share cho các bạn bằng cách add nick. Bên bán họ cũng nói là mình không được bán lại quyền admin nên mình cũng có bán đâu nếu bán họ sẽ ban cái account của mình. Vậy nên nếu là code của bạn sao bạn lại không làm được điều đó. Có trách là trách khi bạn bán thiếu những điều khoản đi kèm. Mình chỉ góp ý vậy thôi!

giờ để ý mới biết ong trial mod này. hôm trươc chỉ vì k dugnf dịch vụ trung gian của ông mà vào report mình luôn. vãi thật giờ vào nói theo kiểu như vậy. chả kahcs nào bao che cho scam.

giờ để ý mới biết ong trial mod này. hôm trươc chỉ vì k dugnf dịch vụ trung gian của ông mà vào report mình luôn. vãi thật giờ vào nói theo kiểu như vậy. chả kahcs nào bao che cho scam.
Đề nghị bạn ăn nói cẩn thận. Trong forum này tôi luôn công bằng với mọi người. Bạn nên xem lại lời nói của bạn. Còn nếu bạn thấy tôi đang không có sự công bằng với bạn, thì tôi xin nhờ các mod khác xử giúp nhé.

Mời SMOD @animax1991 vào xem giúp report này giúp mình nhé.

quyền resell của người ta làm gì có luật nào cấm ?

xe honda có bản quyền nhưng mua về thích bán đi bán lại thế nào là quyền của người ta .

chỉ cấm vi phạm bản quyền là cấm người ta bán dưới dạng sửa tên người code thôi .

còn khách mua resell lại thì ko có support , ko có update , ko có fix bug , nên tiền nào của nấy thôi , cậu cứ nêu rõ trong topic của cậu là được .

Trong điều khoản mua bán bạn có ghi rõ là người mua không được phép rao bán lại trên forum dưới mọi hình thức không? Còn nếu không thì đó là quyền củ người mua. Ví dụ như mình mua phần mềm gõ capcha đó, giờ mình không dùng nữa mình có quyền share cho các bạn bằng cách add nick. Bên bán họ cũng nói là mình không được bán lại quyền admin nên mình cũng có bán đâu nếu bán họ sẽ ban cái account của mình. Vậy nên nếu là code của bạn sao bạn lại không làm được điều đó. Có trách là trách khi bạn bán thiếu những điều khoản đi kèm. Mình chỉ góp ý vậy thôi!
Bác nói vậy thì k phải rùi code tự mình làm ra với công sức của mình mà bị người khác lấy đi bán lại cậu có cam tâm ko ... mình nghĩ mod nên xem xét lại cách lấy của người khác mà bán lại thế này ... mình nghĩ nếu code ok thì ko sao mà lở sell code lõm support ko ra gì thì hậu quả se ra sao e chỉ có ý kiến cá nhân như thế

Đề nghị bạn ăn nói cẩn thận. Trong forum này tôi luôn công bằng với mọi người. Bạn nên xem lại lời nói của bạn. Còn nếu bạn thấy tôi đang không có sự công bằng với bạn, thì tôi xin nhờ các mod khác xử giúp nhé.
uh nhờ mod khác xử lý. chứ đã k thích nhau từ trước nghe cách nói cũng vô lý. mình đang tố giác người sell code của mình vậy mà bạn nói đi thỏa thuận

trước kia đã có lehung bán code của killer gì đó và ra đảo, còn giờ có người bán code của duymuoi thì được mod ủng hộ

tại sao có sự khác biệt thế chứ?

phải chăng khi đó killer còn là trial mod nên được đồng bọn bảo vệ còn duymuoi chỉ là thường dân lại còn thêm chuyện với trial mod hôm trước nên giờ phải chịu thiệt?

xe honda có bản quyền nhưng mua về thích bán đi bán lại thế nào là quyền của người ta .
Nhưng bán xong chỉ duy nhất cái xe đó là thôi, ko còn để bán nữa.
Thử sản xuất ra 1 cái y chang thế mà bán coi Honda nó có cho ra đảo không???

Mà mình cũng để ý thấy bạn khox1minh này topic thì lập liên tục, trong khi topic cũ chưa hết hạn Closed, nội dung mua bán thì cùng 1 sản phẩm.

Topic mới lập thì Up liên tục trong ngày.

Có quá nhiều điều bất cập...haizzz...

trước kia đã có lehung bán code của killer gì đó và ra đảo, còn giờ có người bán code của duymuoi thì được mod ủng hộ

tại sao có sự khác biệt thế chứ?

phải chăng khi đó killer còn là trial mod nên được đồng bọn bảo vệ còn duymuoi chỉ là thường dân lại còn thêm chuyện với trial mod hôm trước nên giờ phải chịu thiệt?
:D đúng là trước kia ông lehugn bị ra đảo nên mình mời post toppic report này. hay là bây giờ forum ủng hộ những người như vậy.

Nhưng bán xong chỉ duy nhất cái xe đó là thôi, ko còn để bán nữa.
Thử sản xuất ra 1 cái y chang thế mà bán coi Honda nó có cho ra đảo không???

đấy là ví dụ về Quyền resell . ví dụ để phân biệt có được resell hay không .

còn bạn kia nếu bán cả quyền support , quyền update , quyền fix bug thì cũng chỉ bán được 1 lần thôi .

Mod nên đề nghị bạn kia up proof giao dịch mua bán tool đó với @duymuoi lên để xem xét. Nếu không có giao dịch thì xử lý, nếu có thì chỉ cho phép lập topic nhượng lại tool đó với 1 người khác, còn lập topic mua bán với nhiều người thì banned thẳng tay....
:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,953
173,029
Latest member
kiet2006cm

Most viewed of week