Nhờ các thánh tư vấn về bệnh của em

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Nghiêm túc nhé, éo chém đâu. Mình bị mắc 1 căn bệnh khác người, là tiết kiệm thời gian 1 cách cực đoan mặc dù mình ko thiếu thời gian, chả biết tả sao nữa.
Ví dụ: 1 ngày mình tự lên lịch là relax 2 tiếng, trưa 1 tiếng, tối 1 tiếng, mình hay tranh thủ thời gian relax làm thời gian ăn cơm luôn cho đỡ tốn thời gian, tranh thủ trong lúc tắm thì súc miệng luôn, hay tranh thủ lúc treo máy làm cái gì đó mới đi wc, rồi đi nhậu với bạn bè lại tranh thủ lấy đt ra xóa mail rác... đại loại vậy. Chiều hướng bệnh càng ngày càng tăng. Ko biết bệnh này chữa dc ko, lâu lâu cứ thấy cực đoan thế éo nào ấy..Các thánh có cách nào hay ko?

Last edited by a moderator:

cucuong

Hero
Reactions
457
MR
0.424
Chat with me via Skype
theo mình chỉ có cách sáng dậy sớm hơn chút chút là ok nhất
nếu bt dậy 7h thì tập cho dậy 5h...
mình đã thử, rất ok

bigzerro20

Hero
Verified
Reactions
974
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
chắc do ông ngồi máy nhiều quá đâm ra nó thế , bệnh này lâu ngày nghi thành tự kỉ nếu công việc không suôn sẻ, bớt thời gian lại đi vui chơi giải trí nhiều vào chút ,
Tự ra quy định với bản thân không làm việc trong khi vui chơi giải trí , áp dụng nghiêm vào 1 thời gian là tốt lên ngay.

Chúc sớm thành tự kỉ....í lộn .....sớm lành bệnh :binhsua50::binhsua50:

P/s: à quên là nên tham gia vào 1 vài bộ môn thể thao nào đó, ví dụ như đá bóng mini chẳng hạn, lại có thêm anh em, bạn bè chiến hữu , cafe , nhậu nhẹt hehe

hohanh

Newbie
Reactions
23
MR
0.000
y chang mình, cố gắng thay đổi công việc, môi trường sống, bớt online,ko xem online quan trọng quá mức, xa rời dt khi ko cần thiết, ngày xưa mình cũng bị cái dt kè kè, ko dt thì máy tính, cố gắng chơi thể thao vài trò gì đó giải trí, đi dạo nơi nào đó 1,2h đồng hồ tách đt ra :)

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
theo mình chỉ có cách sáng dậy sớm hơn chút chút là ok nhất
nếu bt dậy 7h thì tập cho dậy 5h...
mình đã thử, rất ok

thánh bị rảnh à. bác tũn đã bảo là ko thiếu thời gian mà. cách đó là giành cho người thiếu thời gian chứ ko phải bệnh

kiểu bác na ná e đó có điều e nhẹ hơn tí. chắc thói quen tự nhiên của dân CNTT :D

vunewbie

Hero
Reactions
466
MR
0.001
cái này người ta gọi là người của công việc và thích tiết kiệm thời gian, ko đễ nó trống

Nói thì thấy ngại chứ nhiều khi mắc tè mặc dù cái wc bước có mấy bước cũng tự nhủ thôi kiếm cái gì cho máy nó chạy trong lúc mình đi chứ ko thì tốn hết 5p. Nhiều khi biết là nhịn tiểu nó hại mà ko biết sao cứ như ma xui quỷ khiến

ueter

Junior
Reactions
82
MR
0.005
Đọc xong topic thấy mình có xu hướng hơi giống thớt mất rồi.
:binhsua53:

Nói thì thấy ngại chứ nhiều khi mắc tè mặc dù cái wc bước có mấy bước cũng tự nhủ thôi kiếm cái gì cho máy nó chạy trong lúc mình đi chứ ko thì tốn hết 5p. Nhiều khi biết là nhịn tiểu nó hại mà ko biết sao cứ như ma xui quỷ khiến

vâng cái này đôi khi cũng bị nữa ;))
bây giờ đúng ra theo lịch là LOL nhưng còn cố nốt cái off ;))

vodanhlata

Hero
Reactions
457
MR
0.501
Chat with me via Skype
Thế cái thời gian vừa làm cho em nào có thai ấy :-"
Nổi tiếng trên mạng mấy ngày hôm nay
Là thời gian đó có tiết kiệm ko :-"
Còn ko nếu tiết kiệm thì ngồi làm soft captcha cho anh em :D

lazalaza

Senior
Reactions
172
MR
0.069
Chat with me via Skype
Học tập thớt vậy :) điều đó là tốt mà,, năng suất lao động nó tăng cao
Làm mmo m luôn cảm thấy thiếu thời gian, cuộc sống nó lu bù quá.... kiếm gì xả chét là tốt nhất

kingofhell

Banned
Reactions
270
MR
0.000
có cái này hay hay đưa lên xem có ích với các thánh ko!!! :))

[video=youtube;lF-5ww7vfZM]http://www.youtube.com/watch?v=lF-5ww7vfZM[/video]

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,807
176,249
Latest member
thienvc7000

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week