Ask Nhờ các cao thủ WP giúp đỡ

backtolife

Newbie
Reactions
58
MR
0.000
Tình hình là mình muốn tạo cái menu có chứa link category nhưng khi thực hiện thì bắt buộc phải tạo category để lấy link. Mình muốn nó chỉ hiện menu và link đến category thôi chứ không hiển thị các category đó trong mục categories thì làm như thế nào. Cảm ơn các bạn.

Cậu chưa hiểu rõ ý mình rồi. Mình link category đến Menu thì Ok, cái này ko có gì. Nhưng vấn đề khi mình post bài thì phải chọn mục category đúng ko? Lúc đó bài viết sẽ hiển thị cả trong mục categories và menu nhưng mình chỉ muốn nó hiển thị ở menu thôi, còn category thì ẩn đi.

BinBinQN

Senior
Reactions
1,088
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Ý cậu là không muốn hiện sub-categories ? Cậu có thể nêu ví dụ cho rõ ràng không? Đọc đi đọc lại 1 hồi quay mòng mòng không hiểu gì hết :m187:

Theo link này cho dễ hiểu
http://pdf-giant.com/
Ví dụ: Mình muốn tạo Meu: English, Frenh...... như trang trên. Để tạo được các menu đó mình phải tạo các category: English, Frenh....tương tự để link đến Menu. Khi post bài thì mình phải chọn bài của mình trong Category: English, French.... Nhưng mình chỉ muốn bài của mình khi ấn vào các tab Meu: English, French....chứ không hiển thị các category: English, French... tại mục Categories ở Side Bar.
Có vẻ hơi khó hiểu, mong các bạn giúp mình.:binhsua33:

MITS

Verified
Reactions
554
MR
0.005
Có vẻ hiểu vấn đề bạn muốn gì

Cái vd của người ta thanh menu người ta để ngôn ngữ và nó không trùng với category bên phải
Nếu bạn muốn như vậy thì rất là khó để thực hiện

Tạo 2 category như : English Language và English. Đồng thời theme của bạn phải hỗ trợ widget category lấy chỉ định hoặc loại bỏ category chứ không phải lấy hết

Nếu theme k hỗ trợ thì theo mình là k có cách :)

Bạn có thể thấy trong link ví dụ. Khi post bài người ta chọn 2 category như Consumer Electronics, English. Bài post sẽ nằm trong 2 category đó nhưng category English thì không có trong list categories bên phải mà nó chỉ hiện thị trên phần Menu. Ý mình chính xác là muốn làm được như vậy.

Ok nếu cậu muốn CHÍNH XÁC như cái vd thì "theme của bạn phải hỗ trợ widget category lấy chỉ định hoặc loại bỏ category chứ không phải lấy hết"
Có vậy thôi :)

Vừa xem kĩ lại, cái Menu bên trên dùng code + css làm vô tư, kể cả list categories bên phải :)

Cái vd của người ta thanh menu người ta để ngôn ngữ và nó không trùng với category bên phải
Nếu bạn muốn như vậy thì rất là khó để thực hiện

Tạo 2 category như : English Language và English. Đồng thời theme của bạn phải hỗ trợ widget category lấy chỉ định hoặc loại bỏ category chứ không phải lấy hết

Nếu theme k hỗ trợ thì theo mình là k có cách :)

Sao lại không em ơi ;))

zdragon_94

Senior
Reactions
122
MR
0.003
..Theo mình biết thì một số themes phần menu cho bỏ những categories mà bạn muốn .
Như trường hợp của cậu.. tụi nó khi post.. sẽ cho vào những categories như A,B,C và english ..
Sau đó sẽ cho category english vào phần menu .. như thế sẽ hiện theo ý muốn...
.. Điển hình có thể cậu thử theme này "Suffusion theme" được khá nhiều dùng ..cấu trúc đơn giản ..dễ seo ..
Còn nói như anh MITS thì chắc là không hỗ trợ nên phải code lại rồi !

Cái này có dùng được không?

với list ngắn thì include tiện hơn đó cậu ;)

làm được thì tốt nhất là add vào file function cho phép tùy chỉnh ở control panel theme --> lúc sau chỉnh sửa gì thì điền ID vào là được :D

Theme k hỗ trợ thì mệt với nó
Còn code lại là chuyện khác anh ;)

Chủ topic hỏi làm sao để được như thế chứ có yêu cầu theme có chức năng đó đâu em ;)) Theme mà hỗ trợ cái này chắc đếm đầu ngón tay --> không add code thì sao mà làm :hihi:

Có vấn đề nữa muốn hỏi các cao thủ WP. Hiện tại Site mình load cũng tương đối nhanh nhưng hiển thị Nav bên phải tương đối lâu, mình đã dùng thử plugin WP Super Cache và WP Total Cache nhưng kết quả thật thảm hại. Trước khi dùng plugin thì site load mất khoảng 4s, sau khi dùng thì load site tầm 2x. Đã tìm hiểu các cách setting 2 plugin này ngoại trừ việc dùng CDN (Do mất tiền). Các bạn nào đã dùng 2 Plugin này rồi vào chỉ cho mình chút kinh nghiệm được không?

dracubin

Junior
Reactions
44
MR
0.000
Mình cũng bị tình trạng này . Đã chỉnh WP Super Cache theo một số hướng dẫn . Cả hướng dẫn của hostgator nữa . Nhưng thấy site load cung rất chậm .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,984
176,457
Latest member
Interplug1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week