Nhờ các bạn giúp ...Có nên nâng cấp máy ???

Angelpapa

Newbie
Reactions
16
MR
0.000
Insuree Balance
0
Đầu tiên xin lỗi anh em nếu có lỗi chính tả ... vì về máy tính hay IP mình chả biết gì cả :binhsua45:
Trước Ghost lại máy còn phải ra tiệm :binhsua58:So với anh em trên đây chắc là máy của mình khá cùi ... Chip Dual ...Ram 2G
Mà hôm trước thằng bạn nó giúp mình lau dọn lại máy nó bảo 1 thanh ram của mình có cái chân cắm nó bị làm sao ấy ... sắp hỏng rồi :binhsua53:
Nên mình đang tính nâng cấp máy luôn... nhưng ra quán nghe nó tư vấn thì như này :(Ram 2G mình muốn nâng lên 4G)
-Nếu vẫn giữ nguyên cái "mên" đấy thì thay 2 thanh 2G vào và thay 1 con chip Dual 2 Co
(giá 700k/ 1 thanh + Chip dual 2 Co 850k)
- Nó bảo nếu thế thì thay luôn cả bộ Chip + mên + Ram ... Nó bảo chip Co i 3 gì gì đó hơn 1tr + Mên mới + Ram 2G ( sau này thêm 1 thanh nữa lên 4G ok ) = tổng khoảng 2tr 9...

Xin ý kiến anh em thì máy mình như thế là ok chưa hay nên nâng cấp như trên...
về máy thì mình thấy dạo này có vẻ yếu lắm... khởi động khá chậm nữa.nên nâng cấp như trên hay giữ nguyên chỉ thay thanh Ram sắp hỏng kia thôi :m003:

các bạn vào đọc cho ý kiến giúp mình với :m003:

Theo mình thì Em nó sao để y vậy, nếu muốn thì nên thêm con RAM! Tốt nhất là nên mua mới một bộ hoặc tự ráp cũng được, Chứ cứ nâng cấp kiểu ấy thì suốt ngày chỉ lo sửa máy thì có mà mệt và tốn tiền.

Theo mình thì Em nó sao để y vậy, nếu muốn thì nên thêm con RAM! Tốt nhất là nên mua mới một bộ hoặc tự ráp cũng được, Chứ cứ nâng cấp kiểu ấy thì suốt ngày chỉ lo sửa máy thì có mà mệt và tốn tiền.

Là mua mới cả bộ Mên + Chip + Ram hả bạn :m003:
vì mình thấy máy mình hiện nay khá yếu ... mình nghĩ ví dụ sau này làm off mà chạy thêm 1-2 cái máy ảo thì Ram 2G này ko chịu nổi nhiệt ... hay Treo Coin chẳng hạn... máy yếu quá sẽ ko làm đc...
nên mình tính xa xa lên 1 tý ...
Có nên thay cả bộ như kia ko nhỉ :m003:

Last edited by a moderator:
Tốt nhất là đầu tư mới hoặc nâng cáp RAM lên thêm tí thì được. Bạn muôi một con ngựa bệnh thì nó cũng là con ngựa bệnh, làm luôn cái mới cho nó lành bạn à.

mình thấy máy của bạn như vậy chạy là phù hợp với cấu hình đó rồi . nâng cấp cũng chả giải quyết đc gì đâu(ram 2g quá đủ cho win xp va cpu dual core rồi) . bạn xác định 1 là để nguyên xài , 2 là mua luôn cái máy mới chứ đừng có nâng cấp cái gì nữa , vì mình thấy chẳng cần nâng cấp chỗ nào cả(nếu chơi game thì thêm cái cad vega còn không thì thôi) , chúc bạn có lựa chọn đúng

- - - Updated - - -

mình thấy máy của bạn như vậy chạy là phù hợp với cấu hình đó rồi . nâng cấp cũng chả giải quyết đc gì đâu(ram 2g quá đủ cho win xp va cpu dual core rồi) . bạn xác định 1 là để nguyên xài , 2 là mua luôn cái máy mới chứ đừng có nâng cấp cái gì nữa , vì mình thấy chẳng cần nâng cấp chỗ nào cả(nếu chơi game thì thêm cái cad vega còn không thì thôi) , chúc bạn có lựa chọn đúng

- - - Updated - - -

nếu main hỗ trợ core I3 thì không thay mua core I3 + ram 4GB DDR2 nữa thì ngon với lại card màn hình rời tầm hơn 1 triệu tổng cộng bạn cần hơn 3 triệu để sắm mới nhé

Khỏi thay main với chip
Thêm 1 card màn hình GeForce GTX với nâng ram lên tầm 4 hoặc 8GB( tuỳ mục đích sử dụng) là ok rồi
Cái card màn hình nó mới quan trọng

Nhu cầu công việc thớt ntn? mới tư vấn đc

Nhu cầu công việc thớt ntn? mới tư vấn đc

Làm Tasks ... làm Offer ...Nhiều khi chạy 1 cái máy ảo share 500 - 1G đã cảm giác máy ko tải nổi rồi :m099:
Em tính xa xa sau làm chạy 1-2 cái máy ảo hoặc sau làm thêm cái gì kiểu treo Coin chẳng hạn sợ máy ko tải nổi

mua máy mới :)
5tr 1 bộ đủ làm offer :D

máy mình pen 4 2,26 ram 1gb vẫn làm off phà phà đây nhưng k chơi máy ảo :binhsua166:

bán máy cũ đi mua máy mới -.-

giờ i3 cũng rẻ thôi , và 1 thanh ram 2gb giờ cũng rẻ như bèo , đã mua thì mua hẳn 4gb về chạy win 7 64bit mới thấy sự khác biệt , sau này có điều kiện muốn nâng cấp thì thêm 2 thanh ram nữa lền 8gb là thoải mái . nhà giàu thì 32gb cũng được .

còn làm MMO ko cần vGA xịn làm gì đâu , kiếm cái main nào onboard ý .

nói thật chứ cái máy bàn mình còn cùi hơn máy thớtt nhiều, cài AV vào là lag kinh

bán máy cũ đi mua máy mới -.-

giờ i3 cũng rẻ thôi , và 1 thanh ram 2gb giờ cũng rẻ như bèo , đã mua thì mua hẳn 4gb về chạy win 7 64bit mới thấy sự khác biệt , sau này có điều kiện muốn nâng cấp thì thêm 2 thanh ram nữa lền 8gb là thoải mái . nhà giàu thì 32gb cũng được .

còn làm MMO ko cần vGA xịn làm gì đâu , kiếm cái main nào onboard ý .
Thế kiểu như auto refresh chrome duyệt task ko VGA để nó chiếm 100% CPU Usage à :))

Nếu Main + CPU + RAM như bạn nói thêm 2.9 tr thì nên thay nguyên 1 compo như thế, giá đó với Core I3 là hợp lý rồi. Nên thay nguyên bộ như thế để dễ nâng cấp hơn sau này.

main onboard phà phà nhé, còn ram 4gb thì ổn, chrome thì chả ngốn vga làm gì mô, còn làm off ko thì bạn có thể dual E6500, chả core i làm gì cũng ko xài hết, còn VGA rời thì lại đeo thêm con PSU, ko đáng, phí

Tùy theo nhu cầu của bạn mà nên nâng cấp máy hay không?
Ví dụ nhu cầu của bạn chạy nhiều máy ảo thì nâng cấp RAM là điều cần thiết. Chưa kể phải nâng cấp CPU nữa.
Nếu chỉ để làm office,net , game cấu hình nhẹ thì máy của bạn hiện tại được rồi

eo mình thì Em nó sao để y vậy, nếu muốn thì nên thêm con RAM! Tốt nhất là nên mua mới một bộ hoặc tự ráp cũng được, Chứ cứ nâng cấp kiểu ấy thì suốt ngày chỉ lo sửa máy thì có mà mệt và tốn tiền.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week