Nhờ AE fix giùm lỗi bị nhòe khi xem Video

Status
Not open for further replies.

wilrik

Newbie
Reactions
44
MR
0.000
Ko biết tại vì sao 3 ngày nay mình xem video thường hay gặp lỗi bị nhòe hình ảnh khi xem video
Đầu tiên nó chỉ bị ở YTB, mình fix mãi ko đc có người kêu do lỗi Driver VGA mình cài lại cũng ko xong, và phải cài lại cả win, cài xong thì giờ chuyển qua xem video ở FB nó bị tương tự ai biết tại sao ko

Bị VGA rồi. Trước mình làm sửa vi tính, laptop gặp tình trạng kiểu này nhiều rồi. Khi chỉ sử dụng các tác vụ nhẹ nhàng ít đụng đến VGA thì ko sao. Mở các ứng dụng hay xem video cần đến xử lý đồ họa thì bị nhòe. Giai đoạn đầu thôi, giai đoạn kế tiếp như ung thư nặng rồi thì chỉ cần vừa mở máy là nó cũng giật. Ở màn hình chờ desktop nó vẫn giật tung đít. :p

Bị VGA rồi. Trước mình làm sửa vi tính, laptop gặp tình trạng kiểu này nhiều rồi. Khi chỉ sử dụng các tác vụ nhẹ nhàng ít đụng đến VGA thì ko sao. Mở các ứng dụng hay xem video cần đến xử lý đồ họa thì bị nhòe. Giai đoạn đầu thôi, giai đoạn kế tiếp như ung thư nặng rồi thì chỉ cần vừa mở máy là nó cũng giật. Ở màn hình chờ desktop nó vẫn giật tung đít. :p
kì ta trước đó nó bị bên YTB, nhưng sau đó YTB hết nó lại bị bên FB các web xem fim thì lại ko sao bó tay luôn

update lại card màn hình, ko được thì phải thay
up hết rồi đến mức phải gỡ driver cài lại, rồi chơi luôn cả cài win vẫn ko ăn thua :(
VGA mình còn BH hơn 2 năm rưỡi, khổ nổi ko biết chúng nó sửa hay là đổi mới, đổi mới thì ngon chứ sửa thì đợi chết cha luôn, đã vậy máy còn là Xeon ko có VGA coai như toai :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week