Nhật ký NL2 mini bankroll 37.75$

Kết thúc ngày đầu chơi Zoom của em, đường EV vàng gần về bờ sắp hết âm rồi, còn cô thương nên đang winrate 41bb/100.
Về kỹ năng cũng được cải thiện chút ít, lỗi lớn từ 4% về còn 2%, lỗi nhỏ cũng có xu hướng giảm bớt round gần nhất còn 19% lỗi so với 3 round đầu lỗi trên 21%.

Moves
Errors
Blunders
114​
25​
21.93%​
4​
3.51%
124​
29​
23.39%​
4​
3.23%
123​
27​
21.95%​
2​
1.63%
138​
30​
21.74%​
1​
0.72%
129​
24​
18.60%​
2​
1.55%

Hôm nay em mới đánh chút mà thua 2 buy-in luôn rồi, thua âm luôn phần thắng của hôm qua, đường EV vàng thảm hại đâm thẳng xuống dưới luôn.
Hôm nay hết hạn sử dụng miễn phí Pokersnowie, không biết có phải mất đi người hướng dẫn, mà em bị mất phương hướng dẫn tới đánh sai kinh khủng như vậy.
Em nghĩ việc em còn gà là việc tất nhiên rồi, nhưng thua nhanh như vậy cần phải xem xét mổ sẻ kỹ ra vì không thể để tốc độ đốt buy-in như thế được.
Các bro có kinh nghiệm cho em hỏi cần làm gì, trước tiên là em tạm nghỉ hôm nay, mai mới đánh tiếp vì nếu cố gỡ thì em nghĩ sẽ thua khủng hơn, cú đầu tiên hôm nay em bị thua 1 buy-in trong vòng 20 phút, sau đó em buy-in vô lại với tư tưởng gỡ và đi luôn trong 10 phút.

Bankroll bạn có $200 đánh NL2 thua 10 buy-in cũng ko buồn, mà ăn 10 buy-in cũng ko vui. Tâm lý đó.

Học 1 năm ko bằng kinh nghiệm thực chiến 1 tuần, nói vậy ko có nghĩa là ko học, mà học phải đi đôi với hành, đừng có cắm đầu vô học nghiên cứu, phân tích, từng số % chính xác này nọ làm gì. Tương đối là được, đảm bảo vs bạn winning player ko có thằng nào ngồi tính chính xác EV vs bao nhiêu % bluff equity, fold equity, nhiều khi gặp lại tình huống cùng một hand, cùng một vị trí mà lại đánh khác, 10 hands giống nhau đánh lại 10 lần nó đã khác nhau phải 8 lần trừ trường hợp push/fold. (họ chỉ tính tình huống nên làm như vầy có lợi hay ko có lợi, nên hay ko nên làm chứ ko có tính chính xác ra cái con số đâu)

Tùy vào đối thủ nữa, ví dụ bạn gặp một cái thằng fold to steal 90%, mà trong sách kêu là 52o ko open steal ở SB được, trong thực tế mình sẽ open steal 100% hands với những người fold to steal trên 80% bạn nhẩm thử xem nên làm theo software hay theo mình vừa ví dụ có lợi hơn?

Last edited:
Nếu bạn chịu chi thuê một buổi của mình, thay vì mình vô n8 cày 4 tiếng thì mình bỏ 4 tiếng đó ra ngồi sửa mấy cái lỗi nhỏ cho bạn. Chia ra 2-4 buổi tùy bạn (tổng cộng 4 tiếng).

"Không đảm bảo" bạn sẽ kiếm được tiền từ "CASH GAME".
"Đảm bảo" 4 tiếng còn hơn 4 tuần bạn đọc sách. Cải thiện kỹ năng cơ bản, chỉnh các lỗi phổ biến, tâm lý, giải đáp thắc mắc cho những cái chưa hiểu, mọi thứ về hud và cách áp dụng cho từng tình huống, cái gì nên hay không nên.

Nếu bạn chịu chi thuê một buổi của mình, thay vì mình vô n8 cày 4 tiếng thì mình bỏ 4 tiếng đó ra ngồi sửa mấy cái lỗi nhỏ cho bạn. Chia ra 2-4 buổi tùy bạn (tổng cộng 4 tiếng).

"Không đảm bảo" bạn sẽ kiếm được tiền từ "CASH GAME".
"Đảm bảo" 4 tiếng còn hơn 4 tuần bạn đọc sách. Cải thiện kỹ năng cơ bản, chỉnh các lỗi phổ biến, tâm lý, giải đáp thắc mắc cho những cái chưa hiểu, mọi thứ về hud và cách áp dụng cho từng tình huống, cái gì nên hay không nên.
Em cũng tính sẽ cần coach nhưng mới đánh 500 hands thì còn sớm quá, em đánh đủ số lượng hands tương đối rồi mới cần coach leak lỗi sau..
Thanks bro.

Cập nhật cuối ngày 2
-67EV đường vàng EV vẫn đang âm chưa biết bao giờ về bờ
+126 đường xanh vẫn đang dương thắng toàn do cô thương
chênh lệch 2 đường càng lúc càng xa đã lên tới 193bb rồi
Hôm nay em đã hết hạn sử dụng Pokersnowie không còn app chỉ em đánh -EV nữa em thấy hoang mang quá không biết phải cải thiện lối chơi như nào, vì không thể cô thương hoài được sẽ có lúc under EV thôi mà đường vàng của em vẫn đang âm.

Last edited:
Cập nhật tình hình 25.11 hôm qua đi làm cả ngày mệt quá em lỡ tay tắt lap rồi lười mở lên lại nên chưa up, sáng up bù hôm qua. Kết quả cuối ngày lỗ thảm, trừ đường đỏ thì tất cả đều âm rồi, winrate đang -3.86bb/100 đúng là đã về với trình độ thực, may mắn chỉ là nhất thời, sẽ thua lại thôi khi đường EV vẫn luôn đi xuống.
Không biết các bro hay nói mới vào sòng cho ăn về sau lấy lại, có từng mở đồ thị ra xem đường EV của mình đi lên hay đi xuống hay không.
Điểm sáng là động lượng của xu hướng giảm chững lại, có khả năng tạo đáy và phục hồi, hi vọng :D
Bài học rút ra từ 3 ngày đầu chơi real là những cú thua lớn toàn là call cố, mang tâm lý phóng lao phải theo lao vào bluff bài yếu hi vọng đối thủ fold, kết quả là đôi lúc thắng, đa phần là showdown dập mặt.

Cập nhật tình hình 25.11 hôm qua đi làm cả ngày mệt quá em lỡ tay tắt lap rồi lười mở lên lại nên chưa up, sáng up bù hôm qua. Kết quả cuối ngày lỗ thảm, trừ đường đỏ thì tất cả đều âm rồi, winrate đang -3.86bb/100 đúng là đã về với trình độ thực, may mắn chỉ là nhất thời, sẽ thua lại thôi khi đường EV vẫn luôn đi xuống.
Không biết các bro hay nói mới vào sòng cho ăn về sau lấy lại, có từng mở đồ thị ra xem đường EV của mình đi lên hay đi xuống hay không.
Điểm sáng là động lượng của xu hướng giảm chững lại, có khả năng tạo đáy và phục hồi, hi vọng :D
Bài học rút ra từ 3 ngày đầu chơi real là những cú thua lớn toàn là call cố, mang tâm lý phóng lao phải theo lao vào bluff bài yếu hi vọng đối thủ fold, kết quả là đôi lúc thắng, đa phần là showdown dập mặt.
View attachment 189640
Micro stake mà đường đỏ đi kiểu đó là bluff quá nhiều. Stake nhỏ tụi nó lì như trâu $2 nó ko có fold đâu. EV âm kiểu này là call showdown linh tinh nhiều nè.

Micro stake mà đường đỏ đi kiểu đó là bluff quá nhiều. Stake nhỏ tụi nó lì như trâu $2 nó ko có fold đâu. EV âm kiểu này là call showdown linh tinh nhiều nè.
Đúng là em bluff hơi nhiều.
Preflop đôi khi em bluff cái nó không fold, qua Flop em bluff cái nữa nó lại call, rồi turn river em lại chày cối bluff tiếp nó cũng call tiếp luôn, rồi mở bài ra thua :D

Tôi thấy ông bạn cũng ham học hỏi nhưng sao đánh nl2 bankroll có vài chục mà cứ học cái gto training xa xôi vậy

Tôi thấy ông bạn cũng ham học hỏi nhưng sao đánh nl2 bankroll có vài chục mà cứ học cái gto training xa xôi vậy
bác ấy chơi thấp chắc em nghỉ bác ấy sợ mới vào dễ bị thua lổ nặng.

Vì em dự tính là mới vô thua là 9, nên đánh càng nhỏ thua càng ít :D
Đánh nhỏ thua thì rút kinh nghiệm cải thiện, chứ em sợ đánh to thua nhiều máu gỡ lại thành đỏ đen.
Còn về sao học gto thì có 2 lý do.
Thứ 1 là sau này lên bàn to thì cũng phải học đánh balance thì em học luôn từ giờ cho quen.
Thứ 2 quan trọng hơn là do học đánh kiểu khai thác thì cần có thầy chỉ, lại quay về bài toán chi phí, trong khi học gto thì em học theo phần mềm đỡ tốn chi phí.
Chung lại cũng là vấn đề cắt giảm chi phí học tập thôi bro.

em thì đang tập chơi cho cứng giống bác thớt
Bro chơi trên điện thoại hay máy tính, nếu có dùng phần mềm tracker như Hand2note PT4 gì gì thì up đồ thị lên anh em xem bàn luận xả stress các kiểu, em cập nhật đồ thị mới nhất vừa đánh xong 1 seasion 25 phút.
Tình hình là em đang bị quen tay bluff quá nhiều, đường đỏ của em đang lên rất đều, đường xanh thì em bớt call ngu lại rồi, bluff lên mà nó raise lại em fold nhiều chứ không chày cối nữa.

Kết thúc ngày 5, tình hình là cứ quanh quanh ở mức lỗ tới hòa vốn chứ chưa lên nổi.

Last edited:
Sớm muộn gì cũng cháy thôi b, mình đọc nhiều forum mà chưa thấy thằng nào dạy đánh micro phải dùng gto cả, cũng có ng thử nhưng đi sớm rồi

Sớm muộn gì cũng cháy thôi b, mình đọc nhiều forum mà chưa thấy thằng nào dạy đánh micro phải dùng gto cả, cũng có ng thử nhưng đi sớm rồi
Em đang học gto nhưng cách đánh lại không phải gto, vì đã học được bao nhiêu đâu, em nghĩ đánh gto sẽ lời ít hơn đánh khai thác ở micro chứ không thể thua được, em thua vì em đang đánh sai thui.
Em nghĩ những người thử gto ở micro mà thua, thì cũng những người đó lên bàn cao đánh gto sẽ lại càng thua, lý do họ thua là vì gto của họ dở chứ không phải pp gto dở.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom