• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Nhận cài đặt và cấu hình Esxi, SolusVM,... cho Server

biaprot

Pre-verified
Reactions
68
MR
0.000
Insuree Balance
0
Ảo hóa và điện toán đám mây đang là xu hướng mới giúp doanh nghiệp tối ưu tài nguyên và tiết kiệm chi phí. Hiện nay đã có nhiều lựa chọn ảo hóa hơn trong từng lĩnh vực cho các chuyên gia công nghệ thông tin lựa chọn, như các ứng dụng mã nguồn mở của Xen và Virtual Iron, hay Hyper-V của Microsoft và các sản phẩm mới của VMware.

Mình nhận cài đặt và cấu hình cho Esxi , SolusVM,... cho các bạn có Server nhưng chưa biết cài đặt hay cấu hình Ảo hóa cho server của các bạn để kinh doanh dịch vụ VPS.

Sơ lược qua các công nghệ ảo hóa để giúp bạn chọn cái tiện dụng nhất cho mình.
1 : VMware ESXI.

Đây là một ảo hóa thông dụng hiện nay cho các bạn dễ dàng tạo VPS nhưng nó hạn chế khá nhiều tính năng như đổi mật khẩu cho VPS khi bị mất, cài đặt khá lâu và tốn time setup, vân vân và vân vân...

2: SolusVM

Về SolusVM nó được quản lý qua nền Web và dễ dàng cấu hình mọi thứ một cách tự động mỗi khi khách hàng đăng kí . Các ưu điểm như : Đổi mật khẩu VPS, Tự động cài lại hệ điều hành khi bạn muốn, dễ dàng sửa lỗi VPS với VNC Viewer và hơn hên là mọi thao tác bạn chỉ cần bấm trên Web :) . Chi phí duy trì rất phù hợp cho các bạn :) và nếu bạn muốn có cả windows trong hệ thống của mình thì chi phí 12,5 $ / Tháng .

Ở trên mình chỉ kể sơ lược về 2 cộng nghệ ảo hóa tiện dụng hiện nay :) Nếu các bạn cần biết thêm gì thì xin để lại Comment hoặc PM cho mình dưới chữ ký. Và giá cả thì mình sẽ tư vấn nếu bạn có nhu cầu , Cảm ơn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,983
171,046
Latest member
nxminh911
Back
Top Bottom