Nghĩa vụ quân sự Gấp lắm mấy bác

betbet

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
-mình năm nay 25 tuổi, tháng 10 này là sn lần thứ 25 của mình (hết tuổi NVQS).
-tháng 4 vừa rồi trên phường có đợt gửi giấy mời thanh niên trong phường lên đăng ký NVQS 2012, nhưng mình thì ko có nhận được giấy này

===> mấy bác cho mình hỏi là những thanh niên có giấy mời là nằm trong danh sách có thể đi NVQS đợt Tháng 9 này đúng ko, ngoài đợt này ra còn đợt gửi giấy nào khác ko. mình rất lo tại tháng 9 này là đi rồi mà tháng 10 mình mới hết tuổi. mấy bác có kinh nghiệm trong vụ này hoặc làm trong ủy ban phường, phường đội trả lời giúp mình.

CẢM ƠN MẤY BÁC RẤT NHIỀU.

Được đi huấn luyện là sướng chứ có gì mà phải lo --> đi để bít vị trí cầm súng để lỡ có ctranh còn biết đường mà lần :))

Được đi huấn luyện là sướng chứ có gì mà phải lo --> đi để bít vị trí cầm súng để lỡ có ctranh còn biết đường mà lần :))

mình đang có việc làm ổn định, đi về là coi như làm lại từ đầu, thời buổi này xin việc khó lắm bác ah

Giấy mời đợt vừa rồi chỉ là giấy mới lên phường khai lý lịch NVQS thôi bạn ạ chứ chưa phải là giấy mời đi đâu
Sau khi khai xong giấy mời này,1 thời gian sau nếu nó chấm bạn đi thì nó sẽ gứi thêm 1 giấy mời lên khám sức khỏe
Nếu sức khỏe đạt yêu cầu thì nó sẽ gừi thêm 1 giấy mời nữa là giấy mời nhập ngũ.Chúc mừng bạn,lúc này bạn đã là bộ đội cụ hồ rồi.He he he

còn 1 tháng ko lẽ người ta đành đoạn bắt bác đi ;)

Sẵn cho hỏi luôn các Pro! Có việc làm ổn định cũng bị đi nghĩa vụ nữa ah! Dưới 25t nhé!

Lệnh đí nghĩ vụ quân sự về nguyên tắc thì như bạn nói
Mỗi năm Huyện đội đều giao chỉ tiêu về các xã và các xã về thôn xóm nên danh sách là do cán bộ xóm cấp lên, là những thanh niên tốt nghiệp cấp 3 mà ko đi học gì. bạn gần 25t rồi nên khả năng đi là ít hơn nữa nếu muốn ko đi thì lên gặp cán bộ thôn xóm hoặc xã đội trưởng là ok thôi
Mà đi 18 tháng lúc về có 15tr rồi=))

Giấy mời đợt vừa rồi chỉ là giấy mới lên phường khai lý lịch NVQS thôi bạn ạ chứ chưa phải là giấy mời đi đâu
Sau khi khai xong giấy mời này,1 thời gian sau nếu nó chấm bạn đi thì nó sẽ gứi thêm 1 giấy mời lên khám sức khỏe
Nếu sức khỏe đạt yêu cầu thì nó sẽ gừi thêm 1 giấy mời nữa là giấy mời nhập ngũ.Chúc mừng bạn,lúc này bạn đã là bộ đội cụ hồ rồi.He he he
nhưng mà vấn đề ở đây là mình ko nhận dc giấy mời lúc đầu, ko biết là nó có gửi giấy khám sức khỏe ko

Nếu ko có giấy gửi chắc là qua thui, bác đừng lo lắng quá, mà thật sự nếu có mời bác đi vẫn còn nhiều cách để thoát mà ;)), mình cũng dc gửi giấy mời đợt đầu đây, tháng 7 này phải về quê trình diện

Sẵn cho hỏi luôn các Pro! Có việc làm ổn định cũng bị đi nghĩa vụ nữa ah! Dưới 25t nhé!
uk việc làm ổn định cũng phải đi nếu việc làm ổn định gần nhà thì tối đi trực dân quân hên xui nó bắt đi chứ chỗ mình dân quân cũng bị đi y như thường

Giấy mời đợt đầu là do tổ trưởng dân phố nó đăng ký lên phường,nên nếu đã qua được đợt đầu rồi thì 90% là ko phải đi nữa.

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:42 AM ----------

Trừ khi bạn làm công an hoặc sỹ quan quân đội thì ko phải đi nữa.He he he

Lệnh đí nghĩ vụ quân sự về nguyên tắc thì như bạn nói
Mỗi năm Huyện đội đều giao chỉ tiêu về các xã và các xã về thôn xóm nên danh sách là do cán bộ xóm cấp lên, là những thanh niên tốt nghiệp cấp 3 mà ko đi học gì. bạn gần 25t rồi nên khả năng đi là ít hơn nữa nếu muốn ko đi thì lên gặp cán bộ thôn xóm hoặc xã đội trưởng là ok thôi
Mà đi 18 tháng lúc về có 15tr rồi=))
18 tháng đó từ mmo ko cuungx kiếm bội tiền đó bác,15tr là cái gì

Giấy mời đợt đầu là do tổ trưởng dân phố nó đăng ký lên phường,nên nếu đã qua được đợt đầu rồi thì 90% là ko phải đi nữa.

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:42 AM ----------

Trừ khi bạn làm công an hoặc sỹ quan quân đội thì ko phải đi nữa.He he he
sợ nhất là cái vụ chạy chọt nhiều quá, nó thiếu quân lụm mình luôn

Trùi bác đừng lo chuyện đó, nó kêu 200 thằng đi khám thì chỉ bốc khoảng 20 thằng đi thui, với lại ko phải ai cũng đủ khả năng chạy chọt, nên bác đừng lo thiếu quân, chỉ lo thiếu tiền thui, hehe

Thời này ít tổ dân phố nào thiếu quân đâu bạn,như chỗ mình mấy thằng vô công rỗi nghề suốt ngày tụ tập cafe,bida,đua xe,đánh võng.......Có lượm thì cũng lượm mấy thằng đó trước

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,875
170,936
Latest member
gameofchains

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week