newbie sẽ còn bị bắt nạt đến khi nào đây?

Mà công nhận bác này cũng quá thật. Nhìn log chat như vậy thì mình nghĩ chủ group trẳ lời như vậy là đúng rồi
nhận ý kiến này có thể hơi quá nhưng mình cũng bức súc chứ 2 buổi tối reg gần 200 site chứ ít gì đâu

solo đi bác, mình cũng từng vào hội nhưng chịu, không chiều được tính mấy ông ý, giờ chủ yếu click mấy site uy tín thôi :D

tiếc quá đang ở net nên không xem được log chat :) nhưng mình khẳng định kunovelove là người rất nhiệt tình . có chăng là do bạn thôi

Đồng cảm cho những người mới bắt đầu vào MMO. Cố lên bạn nhé, còn rất nhiều thứ trong MMO cũng không cần vốn mà vẫn có $ đó bạn, đâu chỉ mỗi PTC :).

nhận ý kiến này có thể hơi quá nhưng mình cũng bức súc chứ 2 buổi tối reg gần 200 site chứ ít gì đâu
Mình cũng mới tham gia mmo được vài tháng thôi. Nên nếu thích thì pm nói chuyện cho vui. YH mình trùng với nick đó.

Mình cũng mới tham gia mmo được vài tháng thôi. Nên nếu thích thì pm nói chuyện cho vui. YH mình trùng với nick đó.
hi thank bạn sau top này chắc mình sẽ được vài người bạn. Nhưng hẹn bạn cn hoặc thứ 2 nhé mình chiều nay về quê rồi :p

hi thank bạn sau top này chắc mình sẽ được vài người bạn. Nhưng hẹn bạn cn hoặc thứ 2 nhé mình chiều nay về quê rồi :p
Cùng là newbie với nhau mà bạn :D. Cũng phải thông cảm cho mấy ông chủ group bạn à. Người ta nhiều việc hơn bạn nghĩ. Không phải lúc nào cũng rảnh để hỗ trợ mình đâu. Họ vừa hỗ trợ vừa làm nhiều việc. Nên đôi khi không được như ý mình. Thế nên dù gì thì cũng nên thông cảm cho mọi người một chút. Mmo nó không giống như ngoài đời đâu. Tham gia lâu ngày bạn sẽ hiểu vì sao bây giờ chả ai đặt niềm tin vào newbie cả. Lúc đầu mình cũng rất ức chế về vấn đề này nhưng dần rồi thì hiểu ra thôi. ;)

nhìn cách nói chuyện là biêts hội nào rồi.tôi cũng từng trải qua mà. cái kiểu khinh người đó thì chả làm ăn lâu dài dc đâu o_O

cố gắng lên bác ơi. nb gặp may mắn thì gặp. còn chưa may thì phải cố tìm hiểu rồi may mắn sẽ đến thôi bác :)

Cùng là newbie với nhau mà bạn :D. Cũng phải thông cảm cho mấy ông chủ group bạn à. Người ta nhiều việc hơn bạn nghĩ. Không phải lúc nào cũng rảnh để hỗ trợ mình đâu. Họ vừa hỗ trợ vừa làm nhiều việc. Nên đôi khi không được như ý mình. Thế nên dù gì thì cũng nên thông cảm cho mọi người một chút. Mmo nó không giống như ngoài đời đâu. Tham gia lâu ngày bạn sẽ hiểu vì sao bây giờ chả ai đặt niềm tin vào newbie cả. Lúc đầu mình cũng rất ức chế về vấn đề này nhưng dần rồi thì hiểu ra thôi. ;)
diều này mình hiểu và biết họ bận. Khi vào mình cũng có được hướng dẫn cơ bản nhưng mình cũng phải tự vọc kha khá. Nhưng mình ko hiểu mình laim2 sai gì để bạn ấy block mình luôn như vậy trong khi mình xin vào fb 2 lần rồi chứ có pahi3 chưa đâu. nhắc bạn ấy xem lại lịch sử thì copy được đoạn đầu mà không cop đoạn cuốio_O

@khicon9

Report thì up full ảnh lên, che làm gì cậu.

Thứ nhất: Về chuyện không accept vào group. Mình chỉ accept thành viên trong hội.

1-png.28525

Và link báo danh

2-png.28526

Hình như không phải 1 người nhỉ? Hoặc có nói sai zlauocmo là do cậu type nhầm thì ít ra cũng nói là nhầm để mình biết, cậu k nói gì => cậu không phải 1 người

Thứ hai: Ai cũng có lúc này lúc kia, lúc vui lúc buồn, ghét cái này ghét cái kia, và mình rất ghét thể loại thích diễu cợt, nhất là cái icon "=))"

Thứ ba: Mình không "bắt nạt" ai làm đúng quy định cả, mình dạo này rất bận, không có nhiều thời gian để quan tâm tới tất cả member được, vì vậy mem nào nói ngắn gọn dễ hiểu thì mình làm luôn và ngay, chả cần bận tâm gì. Còn thích so đo đặt điều chủ group phải thế này thế nọ thì next, mình cũng chả cần đâu.

Một số bạn không hiểu chuyện thì gạch đá tự nhiên nhé, mình có quy định là mem phải vào group để được hưởng tất cả những "Quyền lợi" như bài tuyển ref của mình. Còn mem nào nói mình ngược đãi hay này nọ thì cũng tùy thôi. Nhân tiện đây cũng PR cho group trên fb tẹo, member nào trong hội chưa vào thì vào để được hưởng đầy đủ quyền lợi nhé.

Quyền lợi mem All1Group:
5-png.28528

Một event của group:
6-png.28529

Được cấp free PTCHelper:
7-png.28530

Hỗ trợ free Plugin All1Tool:
8-png.28531

Và được chia sẻ một số thông tin bổ ích:
9-png.28532

P/S: Ở đời 9 người 10 ý, cũng không biết đường mà chiều lòng all được, người ghét kẻ quý là chuyện bt nên mình không ngại mấy chuyện này. Ai quý thì cứ quý, ai ghét thì cứ ghét thôi, cũng không ảnh hưởng lắm vì nói thật mệnh ai nấy lo chứ cũng có giúp nhau được cái gì đâu mà phải làm quá lên.

Attachments

17.4 KB · Views: 130
    28.8 KB · Views: 130
    16.4 KB · Views: 158
    24.7 KB · Views: 2,424
    16.8 KB · Views: 2,419
    20.9 KB · Views: 2,412
    14 KB · Views: 2,402
solo đi bác, mình cũng từng vào hội nhưng chịu, không chiều được tính mấy ông ý, giờ chủ yếu click mấy site uy tín thôi :D
pác này giống mềnh nè.trong này mình ref rất nhiều người nhưng k cần RBC lun,quan trọng solo để tìm hiểu và học tính kiên nhẫn,ngày kiếm 1>>>2 cent tích góp đến 20 năm sau cũng có món quà cho con mềnh hehe

P/S: Ở đời 9 người 10 ý, cũng không biết đường mà chiều lòng all được, người ghét kẻ quý là chuyện bt nên mình không ngại mấy chuyện này. Ai quý thì cứ quý, ai ghét thì cứ ghét thôi, cũng không ảnh hưởng lắm vì nói thật mệnh ai nấy lo chứ cũng có giúp nhau được cái gì đâu mà phải làm quá lên.
quá chất cho 1 comment =))~

pác này giống mềnh nè.trong này mình ref rất nhiều người nhưng k cần RBC lun,quan trọng solo để tìm hiểu và học tính kiên nhẫn,ngày kiếm 1>>>2 cent tích góp đến 20 năm sau cũng có món quà cho con mềnh hehe
yep , đọc reply của bác đếch nhịn cười được =))~

một câu hỏi đã cũ và mình nghĩ ai cũng biết câu trả lời phải không? Mình mới mò mẫm vào giới mmo được một tuần thôi và đã hiểu được cái sự khắc nhệt của giới này đối với những newbie như mình. Hầu hết newbie đều không có vốn nên mỗi người chọn cho mình một con đường khác nhau để kiền vốn cho mình. Từ vay bạn bè đến làm thuê cho các bác lão làng ở mmo này và mình đã chọn cách thứ 2 đi làm cho một nhóm lớn trong 4rum và sau gần một tuần thì mình bị out khỏi nhóm vì mình không vào được group FB của nhóm trong khi mình xin vào ngay sau khi tham gia nhóm rồi. Cũng không giấu mình nhận là ptc của một group có tiếng ở mmo. đây là đoạn nói chuyện của mình với chủ group đó tất cả từ lúc mình ra nhập cho tới lúc bị out

sau khi mình up cái này lên chắc sẽ có nhiều gạch đá về phía mình nhưng các bạn nên hiểu giúp mình khi mình bỏ ra 2 buổi tối để ref gần 200site của group đó mà bây giờ mình được out mà với lý do vớ vẫn này.
tâm sự của một newbie

Nếu còn muốn đi theo PTC thì pm mình nhé.... mình đang là mem ở 1 hội cũng khá ok
cập nhật site mới rbc gần như là auto....

@khicon9

Report thì up full ảnh lên, che làm gì cậu.

Thứ nhất: Về chuyện không accept vào group. Mình chỉ accept thành viên trong hội.

1-png.28525

Và link báo danh

2-png.28526

Hình như không phải 1 người nhỉ? Hoặc có nói sai zlauocmo là do cậu type nhầm thì ít ra cũng nói là nhầm để mình biết, cậu k nói gì => cậu không phải 1 người

Thứ hai: Ai cũng có lúc này lúc kia, lúc vui lúc buồn, ghét cái này ghét cái kia, và mình rất ghét thể loại thích diễu cợt, nhất là cái icon "=))"

Thứ ba: Mình không "bắt nạt" ai làm đúng quy định cả, mình dạo này rất bận, không có nhiều thời gian để quan tâm tới tất cả member được, vì vậy mem nào nói ngắn gọn dễ hiểu thì mình làm luôn và ngay, chả cần bận tâm gì. Còn thích so đo đặt điều chủ group phải thế này thế nọ thì next, mình cũng chả cần đâu.

Một số bạn không hiểu chuyện thì gạch đá tự nhiên nhé, mình có quy định là mem phải vào group để được hưởng tất cả những "Quyền lợi" như bài tuyển ref của mình. Còn mem nào nói mình ngược đãi hay này nọ thì cũng tùy thôi. Nhân tiện đây cũng PR cho group trên fb tẹo, member nào trong hội chưa vào thì vào để được hưởng đầy đủ quyền lợi nhé.
lại chụp thiếu ảnh nữa. ngay dưới cái link của mình kia bạn đã "ok" như vậy phải hiểu ntn đây

sẽ bị bắt nạt đến khi cậu nhận ra rằng cậu chẳng là cái gì trong thế giới mmo này cả .

không có cậu thì thế giới mmo này vẫn vậy , vắng mợ thì chợ vẫn đông .

Có những người tiến bộ cực nhanh , có những người vài năm vẫn là newbie đơn giản chỉ khác biệt khi người ta trả lời 2 câu hỏi :

Biết mình là ai , và hiểu vị trí của mình đang ở đâu .

trả lời đúng thì tiến nhanh , trả lời sai thì cứ đứng đấy , thế thôi .

sẽ bị bắt nạt đến khi cậu nhận ra rằng cậu chẳng là cái gì trong thế giới mmo này cả .

không có cậu thì thế giới mmo này vẫn vậy , vắng mợ thì chợ vẫn đông .

Có những người tiến bộ cực nhanh , có những người vài năm vẫn là newbie đơn giản chỉ khác biệt khi người ta trả lời 2 câu hỏi :

Biết mình là ai , và hiểu vị trí của mình đang ở đâu .

trả lời đúng thì tiến nhanh , trả lời sai thì cứ đứng đấy , thế thôi .
thank bạn nhé. Mình sẽ tiếp thu hi vọng sau này sẽ không còn là newbie nữa :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week