Help (Newbie) Refund từ Paypal về Visa Debit Vietcombank mất bao lâu?

nhtrung0607

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Vấn đề của em như sau, mong được các anh chị có kinh nghiệm hỗ trợ, hơi dài nhưng em muốn mọi người nắm rõ chuyện của em:

Chả là em có mua đồ của một seller bên Mỹ và thanh toán bằng paypal. Do chưa tìm hiểu trước nên đã tạo 1 account business, add bank, add card và đã verify card luôn rồi. Contact name của em la Nguyen Trung, business name la Nguyen Huu Trung.

Seller invoiced em và em trả, thì thấy tk vcb cua em bị trừ tiền. Seller nhận được nhưng declined payment do ông ấy lấy nhầm acc paypal, vi ông ấy remove bank account rồi, nên bảo em là ông ấy lấy acc paypal khác để invoice lại. Em cũng nhận được email từ paypal báo đại khái là your fund will be returned to their original source, theo em hiểu là tk vietcombank của em.

Em vào check status thì thấy là completed rồi, tiền đã chuyển về VCB cua em. Transaction vào lúc 22h30' tối thứ 6 ngày 30/06/2017. Hôm nay thứ 2, 03/07/2017 em vẫn chưa thấy tiền về VCB.

Theo kinh nghiệm của anh chị thì tầm bao lâu tiền mới về tài khoản, và như của em trên có trục trặc gi ko? Mong mọi người giúp đỡ, lần đầu tiên em dùng paypal mà đã gặp xui rồi :(( Nói chung cũng tại thag` dở hơi đó ko nhầm acc paypal thì em cung ko phải ngóng tiền về như này.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,746
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back