Request Newbie mưu sinh đời sinh viên :(

Status
Not open for further replies.

jangprobg

Junior
Reactions
37
MR
0.000
Chào các bác
Tình hình là e mới nhận được giấy báo đỗ đh
Thấy mấy ac sv hơi khó khăn về vđ tiền nong nên e cũng hơi lo
Các bác có site nào kiểu PTC hay gõ captcha gì cũng đc
Bày e với :(
Tks các bác

Đôi lời tâm sự với bạn . mình là sinh viên đại hc năm cuối . Gia cảnh mình không được khá giả lại phải vào học trường tư nên vấn đề tài chính luôn là gánh nặng với mình . Sau khi đc ba mẹ sắm cho cái laptop mình đã lao đầu vào làm mmo . tất cả đều bắt đầu từ con số 0 . đến nay đã được 3 năm . Cái mình nhận được là một ít kiến thức về offer đủ kiếm sống . Nhưng vì làm mmo mà mình đã không tập trung vào việc học trên trường . Hậu quả là mình nợ 9 chỉ . Bạn bè đã ra trường . lương tháng 6tr . Trước khi quyết định làm mmo . bạn nên xác định học là chính . làm mmo chỉ để phục vụ việc học . đừng để như mình bây giờ . nhìn bạn bè ra trường đi làm . cảm thấy rất hổ thẹn vs ba mẹ .

Upvote 0
Đôi lời tâm sự với bạn . mình là sinh viên đại hc năm cuối . Gia cảnh mình không được khá giả lại phải vào học trường tư nên vấn đề tài chính luôn là gánh nặng với mình . Sau khi đc ba mẹ sắm cho cái laptop mình đã lao đầu vào làm mmo . tất cả đều bắt đầu từ con số 0 . đến nay đã được 3 năm . Cái mình nhận được là một ít kiến thức về offer đủ kiếm sống . Nhưng vì làm mmo mà mình đã không tập trung vào việc học trên trường . Hậu quả là mình nợ 9 chỉ . Bạn bè đã ra trường . lương tháng 6tr . Trước khi quyết định làm mmo . bạn nên xác định học là chính . làm mmo chỉ để phục vụ việc học . đừng để như mình bây giờ . nhìn bạn bè ra trường đi làm . cảm thấy rất hổ thẹn vs ba mẹ .
vâng, e cũng xác định chỉ là để kiếm thêm, giúp đỡ bm đc phần nào thì giúp :(

Upvote 0
youtube reup . ga các thể loại , chịu khó mày mò tìm hiểu các forum nước ngoài ,
, đừng dại mà đâm đầu vào captcha ,
mình chưa capt bao h nhưng nghe thấy nó mệt và oải lắm :rolleyes: , mmo này may mắn và chớp thời cơ đúng lúc thì giàu lên nhanh lắm , ko chỉ đủ ăn đâu :)

Upvote 0
Nếu chỉ kiếm thêm thì captcha phù hợp nhất nhé, đầu tư mấy cái khác cần có vốn và kiến thức nhiều, còn lâu pay nữa chứ, scam cũng nhiều, capt thì ngày nào cũng có cái mà ăn nhé.

Upvote 0
bet banh đi, nhanh giàu mà cũng nhanh... :p

Upvote 0
Các bạn giờ biết nghĩ quá, mình trước đỗ đại học toàn nghĩ là lên đại học được chơi rồi :D
Cuối năm hai mới nghĩ cách kiếm tiền khi thấy mình chả làm ra cái trò chống gì (bọn bạn đi làm rồi đi dạy các kiểu) nhưng do không ở trọ nên không làm thêm trên tỉnh được (cả do tính nữa)
Xong mới mần mò mmo. Đầu tiên ptc 2 tháng không ăn thua, capt vài buổi cũng không ăn thua
Xong may hè đến thì làm humanatic, hết hè cũng có chút vốn đầu tư :D:D:D

Upvote 0
Kiếm tiền tập trung quá ham lắm bạn à, phần nào thôi hoặc nên xin làm thêm bên ngoài.

Upvote 0
chuẩn roi mới vào mmo thì captcha đi cậu ơi, rồi dần dần mày mò sau, như mình nè, hồi xưa chỉ vì ham hố cái thèng cashfiesta, rồi đùng cái nó scam, sau đó chật vật chuyển gõ cap để cày trả tiền net, tiền phòng, tiền ăn :(, dm nó nhớ lại hồi đó vẫn còn ức :mad: nhưng dù sao thì nhờ cái cashfiesta nó mới làm mình biết đến vs mmo :D

Upvote 0
học mấy anh Ken-Sang, Quân Kul gì đó...làm mấy cái clip sốck vào là có tiền ý mà :rolleyes::rolleyes:

Upvote 0
Chào các bác
Tình hình là e mới nhận được giấy báo đỗ đh
Thấy mấy ac sv hơi khó khăn về vđ tiền nong nên e cũng hơi lo
Các bác có site nào kiểu PTC hay gõ captcha gì cũng đc
Bày e với :(
Tks các bác
chưa có vốn thì gõ capcha, mình thấy mấy bạn hay gõ kolotiablo với capchatypers, còn nếu vip hơn xíu thì Pixprofit. E nên vào mục capcha để tìm hiểu rõ hơn. Nếu cần phần mềm thì PM anh, a sẽ add miễn phí. A add gần 1k acc free trên 4rum rồi đấy, nếu gõ nhiều thì làm cái file notepad gửi cho anh :)

Upvote 0
:rolleyes: đậu moá mới chân ướt chân ráo hỷ mũi chưa sạch vào đây ko khéo lại dính nguyen quả cam chà bá vào mặt,lăn ra đường mà xin làm lễ tân phục vụ bưng bê còn có lý hơn,ko có cái gì bán dễ bằng sức lao động, còn muốn bán sức lao động cho mmo à, ăn 9 quả cam rồi tính nhá, muốn gia nhập thế giới MMO này thì điều quan trọng nhất là chú phải có trí tuệ,còn ko,cứ đưa mông cho bọn scam nó thông nhá:oops:

Upvote 0
:rolleyes: đậu moá mới chân ướt chân ráo hỷ mũi chưa sạch vào đây ko khéo lại dính nguyen quả cam chà bá vào mặt,lăn ra đường mà xin làm lễ tân phục vụ bưng bê còn có lý hơn,ko có cái gì bán dễ bằng sức lao động, còn muốn bán sức lao động cho mmo à, ăn 9 quả cam rồi tính nhá, muốn gia nhập thế giới MMO này thì điều quan trọng nhất là chú phải có trí tuệ,còn ko,cứ đưa mông cho bọn scam nó thông nhá:oops:
:( đúng như bác nói
e đã ăn quả cam trị giá 10$
thôi, coi như là tiền học phí cũng đc

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,419
171,470