Help Newbie muốn học code tool

hathanh96

Junior
Reactions
24
MR
0.000
Chào tất cả mọi người.
Mình thấy diễn đàn có nhiều tool hay quá nên thấy rất thích thú muốn học code tool.
Mọi người ai có thể tư vấn từng bước đi (step-by-step) hoặc chia sẻ kinh nghiệm các bác đã học viết tool được không. :)
Có thể share cho mình 1 project tool đơn giản thì rất tốt (Vì theo mình thì cách học tốt nhất là bắt chước :D)
Thanks all. :)

Thực sự là không phải ai cũng làm được bạn phải có đam mê + am hiểu .
Dạy free á :D :D :D cái này khó nè pro nào vào chỉ em nó vs :D :D

bắt đầu học từ C hoặc C++ đi bạn, chủ yếu là luyện tư duy lập trình, khi tư duy lập trình bạn tốt thì bạn sẽ thích nghi tất cả các ngôn ngữ lập trình nhanh. Nhưng học lập trình không phải 1 2 tháng là làm nên chuyện đâu nha, cả một quá trình đấy :D

hồi mới bắt đầu học code như thím,mình đã thế này nè
tìm tài liệu,rồi đi hỏi người đi trước họ đã tải tài liệu gì
ấy vậy mà em mất nửa năm để tìm ==''
rồi em zọt qua đủ thứ c có php có,autoit cũng có lun
sau đó em qua php rồi em zọt qua c rồi em c lại rồi em zọt qua php rồi qua autoit
cứ vậy trong hơn 7 tháng,em....dốt đều=]]
nhưng giờ em tập trung vào php nhiều hơn

Thực sự là không phải ai cũng làm được bạn phải có đam mê + am hiểu .
Dạy free á :D :D :D cái này khó nè pro nào vào chỉ em nó vs :D :D

Hi. Thanks bạn góp ý.
Mình không có ý là nhờ dạy free đâu, mà kiểu như là định hướng + chia sẻ kinh nghiệm của người đi trước í :)
Kiểu như mình đang ở giữa sa mạc Sahara mênh mông, rất cần người chỉ đường hoặc cho mượn cái la bàn. Nếu không có ai chỉ hoặc không có la bàn thì có thể sẽ phải đi lòng vòng nhưng không ra được sa mạc. :D

Bắt đầu từ học code

Học code nên bắt đầu bằng kiếm 1 công việc phù hợp,cố gắng làm công việc đó thật tốt,rồi khi nào có nhiều tiền thì thuê người viết code cho,done

Học code nên bắt đầu bằng kiếm 1 công việc phù hợp,cố gắng làm công việc đó thật tốt,rồi khi nào có nhiều tiền thì thuê người viết code cho,done

Đầu câu và cuối câu của bạn nó mâu thuẫn lắm :D

nếu bạn ham hố học tất thì bạn sẽ ngu tất...nên tập trung 1 hướng thôi. mà mình thấy code học bài bản chưa chắc đã làm dc nữa là... tự vọc thì mất khá lâu đấy.

mình cũng muốn học lập trình step-by-step nữa :D

nếu bạn ham hố học tất thì bạn sẽ ngu tất...nên tập trung 1 hướng thôi. mà mình thấy code học bài bản chưa chắc đã làm dc nữa là... tự vọc thì mất khá lâu đấy.

Hi,
Mình biết là nếu tự vọc ttì rất lâu, nên mở topic kiểu như là để được tư vấn hướng đi í mà :D

Hi,
Mình biết là nếu tự vọc ttì rất lâu, nên mở topic kiểu như là để được tư vấn hướng đi í mà :D
thế học theo trường mình nhá :D ... pascal, vb6 , C++
riêng VB6 viết dc tool rồi đấy....
mình cũng tự buồn cho trường mình thay,đã hơn 1 năm trôi qua mà chả ra trò trống gì cả...chả con thèn nào làm dc gì :(

Bạn nên bỏ tiền ra học 1 khóa. Nếu ko thích thì tự học C# ở nhà cũng được, kinh nghiệm của mình là C# học nhanh, dễ code đc những tool phục vụ MMO cho mình (auto reg, auto post,...) tức là nhanh đạt được mục đích, nhưng như mình thì dốt vẫn hoàn dốt vì học kiểu này hay nhảy cóc, không có chiều sâu. Học bài bản trên trường lớp thì tốt hơn, nhưng dễ chán, vì ko tập trung sẽ thấy các thầy toàn dạy cái đâu đâu, ko liên quan đến những cái mình cần ngay :))

vb6 .auto it... 2 cái đó cũng viết tool dc.. C# khó ăn lắm..

Chào tất cả mọi người.
Mình thấy diễn đàn có nhiều tool hay quá nên thấy rất thích thú muốn học code tool.
Mọi người ai có thể tư vấn từng bước đi (step-by-step) hoặc chia sẻ kinh nghiệm các bác đã học viết tool được không. :)
Có thể share cho mình 1 project tool đơn giản thì rất tốt (Vì theo mình thì cách học tốt nhất là bắt chước :D)
Thanks all. :)
PM mình dạy cho nè, ngay trọng tâm cho dân mmo luôn :D

tự học thì lên google , đi 1 hướng thôi , đừng nhảy lung tung dễ nản lắm!

bắt đầu học từ C hoặc C++ đi bạn, chủ yếu là luyện tư duy lập trình, khi tư duy lập trình bạn tốt thì bạn sẽ thích nghi tất cả các ngôn ngữ lập trình nhanh. Nhưng học lập trình không phải 1 2 tháng là làm nên chuyện đâu nha, cả một quá trình đấy :D
bạn này nói đúng nè ! hồi mình học mất 3 tháng lận ớ :mad:

search c# thì nó toàn dạy cơ bản giống y khuôn nhau nếu bạn học trên youtube,còn tài liệu dịch ra tiếng việt thì lủng cung sơ xài,nhưng mà học thì phải chọn 1 ngôn ngữ,vì bạn sẽ ko có thời gian cho ngôn ngữ còn lại,cứ từ từ sẽ tới

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,875
170,936
Latest member
gameofchains

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week