Ask Nếu muốn mở 90-100 tab chorme cùng lúc thì cần phải nâng cấp những gì?

Reactions
19
MR
1.059
Chuyện là em rất kém về phần cứng máy tính và hầu như chẳng biết gì về nó luôn nên như tiêu đề em muốn các bác tư vấn cho em cần nâng cấp cpu hay ram để có thể mở cùng lúc 100 tab chorme cùng lúc mà không đơ máy :popo_ops::popo_pudency:

Bạn đang xài CPU gì và RAM bao nhiêu? với 100 tab chrome mở web gì nữa, ví dụ 100 tab Facebook thì nó ăn RAM khá nhiều.

Upvote 0
Bạn đang xài CPU gì và RAM bao nhiêu? với 100 tab chrome mở web gì nữa, ví dụ 100 tab Facebook thì nó ăn RAM khá nhiều.
Tab web bác. trong 100 tab hoặc hơn thì mỗi 40 web cùng chung 1 cookie và chung 1 trình duyệt. Có nghĩa là em mở 3 trình duyệt và bên trong mỗi trình duyệt là 40 tabs như thế

Upvote 0
trước mình cũng build dàn máy để làm việc với nhiều tab trình duyệt rồi. trong quá trình sử dụng mình thấy chủ yếu nó ngốn RAM chứ CPU ko nhiều lắm. nên có lẽ dùng core i3 là oke rồi. còn RAM để xài dc 100 tab thì tối thiểu 64GB còn muốn mượt mà hơn thì mua thêm 3 thanh 32 là ngon luôn.

Upvote 0
Tab web bác. trong 100 tab hoặc hơn thì mỗi 40 web cùng chung 1 cookie và chung 1 trình duyệt. Có nghĩa là em mở 3 trình duyệt và bên trong mỗi trình duyệt là 40 tabs như thế
Ram , CPU và ở SSD. Trong đó SSD cũng quan trọng không kém gì Ram và CPU. Độ quay đầu đọc là vấn đề cốt yếu .

Upvote 0
Ram , CPU và ở SSD. Trong đó SSD cũng quan trọng không kém gì Ram và CPU. Độ quay đầu đọc là vấn đề cốt yếu .
bây giờ SSD nó là tiêu chuẩn căn bản rồi mà b. HDD giờ cùng lắm chỉ làm bộ nhớ phụ lưu dữ liệu chứ it ai dùng làm ổ cài win .

Upvote 0
bây giờ SSD nó là tiêu chuẩn căn bản rồi mà b. HDD giờ cùng lắm chỉ làm bộ nhớ phụ lưu dữ liệu chứ it ai dùng làm ổ cài win .
Vấn đề mà mình muốn nói đến đó là SSD của nhà sản xuất nào. Tốc độ đầu đọc. Vòng quay ổ dĩa.

Upvote 0
Vấn đề mà mình muốn nói đến đó là SSD của nhà sản xuất nào. Tốc độ đầu đọc. Vòng quay ổ dĩa.
cứ evo của samsung mà quất thôi b ơi :popo_beauty:

Upvote 0
Upvote 0
Tiết kiệm thì downloadmoreram cho đỡ tốn

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,360
170,485
Latest member