Nếu là Hưng bạn sẽ làm gì? tự vệ hay bạn gái bị làm nhục !

trời, gặp mình cũng thế thôi . Đã nhịn nhục từ công viên về tới ngõ cục rồi . Nhưng lúc cầm dao phải giữ vững lí trí là làm thế nào để ko xãy ra án mạng
Nó nhào vô rồi đâm cho nó chết nó không chết là mình không còn mạng vào tù :))

mình cũng rất phân vân về luật pháp ở chỗ này. khi bị dồn vào bước đường cùng, k kill nó thì nó cũng kill chết mình.
ai ở HN mà đi xe bus thì cũng hay gặp trường hợp này, bọn móc túi h côn đồ lắm, rạch mặt đâm chọc ai phản ứng luôn.
vài lần chứng kiến, mình sợ k dám đi xe bus nữa

-không án treo đâu bạn
-giết người dù là tự vệ hay là gì..
-nhẹ thì cũng vài năm :(..

Người nào giết người trong trường hợp vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.

Người nên ở tù là bọn đầu gấu mới đúng chứ, bọn nó phải bồi thường thêm tiền cho Hưng vì tội gây nỗi ám ảnh giết người cho cậu sinh viên hiếu học, ngoan hiền. Đúng là bất công quá đi.:binhsua79:

Kinh nghiệm của mình là cố gắng hết sức để không phải lâm vào cảnh "tự vệ chính đáng".
Nhiều khi về quê chơi cũng ghê vãi, thanh niên trai tráng thích túm tụm trên bờ đê. Đi xe tránh sang mặt kia đê rồi chúng nó vẫn ngứa tay chọi xe mình cục đá chắc để ... đỡ buồn.

Cố gắng hết sức ==> 1 mình thoát thân ( cái này thì chắc OK ) . Nhưng ......... người bạn gái còn lại thì sao ???

lúc trước ở nước ngoài có vụ án một quan chức sàm sờ cưởng hiếp gái nhà lành ,cô gái vì tự vệ mà đâm chết hắn ta . Kết quả ra tòa cô được xử vô tội .

Người vì tự vệ mà đi tù thi bất công quá .

Nhưng đây là Việt Nam =)) Ở Mỹ chỉ cần thằng cướp bước vào nhà cầm dao quơ quắng thôi nó có quyền cầm súng nả mà chẳng phải sợ đi tù, nói chi là xâm phạm thân thể kiểu này....

để bạn gái bị làm nhục thì về nhà tự thiến cũng chết, đâm là chuẩn men rồi, trừ khử bớt 1 thằng khốn nạn cho nhân thế:binhsua04:

Nhưng đây là Việt Nam =)) Ở Mỹ chỉ cần thằng cướp bước vào nhà cầm dao quơ quắng thôi nó có quyền cầm súng nả mà chẳng phải sợ đi tù, nói chi là xâm phạm thân thể kiểu này....

vô nhà trái phép là bắn bỏ mạng, cần gì cầm dao. Nói chung luật pháp việt nam không đc đúng lắm. Việt nam ít nghe có vụ trắng án, chỉ có tình tiết giảm án thui.
Nói chung nước ngaòi quyền dân chủ cao, đề cao tâm lý của con người nhiều hơn .
Mà nhớ cái vụ thằng Nauy cầm súng xả mấy chục ngươi chết mà có 23 năm tù.
Chú hưng thế này lang quạng cũng ra tù cùng với thằng này :binhsua75:

Last edited by a moderator:
Đậu móa ....... như vụ thằng Luyện chưa đủ 18t ... Giết 4 mạng người .... Phạt 18 năm tù ... Nó cười như nghé ... ĐKM .... luật pháp VN như shjt :binhsua76:

vô nhà trái phép là bắn bỏ mạng, cần gì cầm dao. Nói chung luật pháp việt nam không đc đúng lắm. Việt nam ít nghe có vụ trắng án, chỉ có tình tiết giảm án thui.
Nói chung nước ngaòi quyền dân chủ cao, đề cao tâm lý của con người nhiều hơn .
Mà nhớ cái vụ thằng Nauy cầm súng xả mấy chục ngươi chết mà có 23 năm tù.
Chú hưng thế này lang quạng cũng ra tù cùng với thằng này :binhsua75:

chú hưng mà bị thế thật thì anh em kiếm cách cho con cháu qua mỹ sống hết đi:binhsua76:

Ù á nó nếu vào trường hợp mình thì con mịa nó cả 12 thằng ông đâm hết nếu có thể
Ai cũng vậy thôi dồn người ta đến đường cùng có gì mà không chơi chứ
Cái bọn khốn thanh niên mất dạy đó chết 1 thằng thì xã hội cũng bớt đi được 1 mầm xấu

luật VN thì hơi bất công ko chặc , 1 đám thanh niên hơn chục thằng kõ lẻ đễ nó hiệp dâm bạn gái mình sao , mà Hưng đã chạy tụi nó còn truy sát
nếu là mình cho 10 thằng về găp diêm vương , có đem tử hình cũng 1 mạng đổi 10 mạng đám lưu manh côn đồ

Khổ thân em Hưng, chúc em may mắn được giảm án và trở về cùng gia đình ! Hãy mạnh mẽ lên Hưng !!!!!
em bị giam cmmnr, còn đâu mà đọc. Tội nghiệp thằng nhỏ, luật mình nó thế rồi, có giảm thì cũng bị, haizzzzzzzzzzz

Kinh nghiệm của mình là cố gắng hết sức để không phải lâm vào cảnh "tự vệ chính đáng".
Nhiều khi về quê chơi cũng ghê vãi, thanh niên trai tráng thích túm tụm trên bờ đê. Đi xe tránh sang mặt kia đê rồi chúng nó vẫn ngứa tay chọi xe mình cục đá chắc để ... đỡ buồn.

Nhất là cả đám trai mà có vài con girl ngồi đó là kiểu gì đi ngang qua cũng bị chọi :))

Announcements

Forum statistics

Threads
420,850
172,929
Latest member
hoducchinh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back