:D :D :D ! 10 phút

Newbie có vài thắc mắc nhờ các bác trợ giúp cái:

1. Làm cũng khá nhiều task rồi , trên cả vài channel: neo, elit, goldtask, diamond task mà phần thống kê đến bây giờ vẫn 0/0/0. Vậy là sao và nếu thế thì làm sao lên nổi level?

2. Mình thấy các bạn bảo đăng ký thật nhiều channel để có lợi, nhưng như mình thấy là...cũng không có gì khác nhau lắm, các channel refresh đều cho ra job giống nhau cả, mình chưa thấy lợi ích gì từ điểm này. Cũng không thể làm cùng 1 job ở trên các channel khác nhau ( nó báo chỉ có thể làm trên 1 channel), hơn nữa làm nhiều channel thì cũng chỉ khiến lâu đạt min pay trên từng sai thôi nhỉ?

3. Thấy các có nói là dùng Auto refresh để bắt job. Vậy tức là truy cập link channel bất kỳ ví dụ như: https://tasks.crowdflower.com/channels/elite/tasks ... Sau đó đặt auto refresh 3s chẳng hạn, khi nào có job mới nó sẽ tự dừng lại cho mình làm ( Nếu đúng thế và để treo lâu quá không làm thì job có mất không?)

4. Có bác share id của job, nhưng thường thì mình dán id vào thì toàn bị báo là job này đã đủ người làm ( cái này có phải do giới hạn level không?)

Bác nào có exp giải thích hộ mình với nhé.

1. Làm cũng khá nhiều task rồi , trên cả vài channel: neo, elit, goldtask, diamond task mà phần thống kê đến bây giờ vẫn 0/0/0. Vậy là sao và nếu thế thì làm sao lên nổi level?

2. Mình thấy các bạn bảo đăng ký thật nhiều channel để có lợi, nhưng như mình thấy là...cũng không có gì khác nhau lắm, các channel refresh đều cho ra job giống nhau cả, mình chưa thấy lợi ích gì từ điểm này. Cũng không thể làm cùng 1 job ở trên các channel khác nhau ( nó báo chỉ có thể làm trên 1 channel), hơn nữa làm nhiều channel thì cũng chỉ khiến lâu đạt min pay trên từng sai thôi nhỉ?

3. Thấy các có nói là dùng Auto refresh để bắt job. Vậy tức là truy cập link channel bất kỳ ví dụ như: https://tasks.crowdflower.com/channels/elite/tasks ... Sau đó đặt auto refresh 3s chẳng hạn, khi nào có job mới nó sẽ tự dừng lại cho mình làm ( Nếu đúng thế và để treo lâu quá không làm thì job có mất không?)

4. Có bác share id của job, nhưng thường thì mình dán id vào thì toàn bị báo là job này đã đủ người làm ( cái này có phải do giới hạn level không?)

1. Cái này là lỗi gần đây về thanh dashboard ! Nhiều người bị chứ ko phải chỉ riêng ai, mong nó fix lỗi sớm thôi.
2. Hồi trước thì là vậy đăng ký nhiều channel thì có lợi, nhưng giờ thay đổi rules rồi đúng như bạn nói đăng ký nhiều channel thì cũng ko hiệu quả hơn là mấy
3. uh. dừng lại để làm, nhưng để lâu quá hết thời gian làm task sẽ lỗi time out
4. Cái này là do bạn vào chậm nó hết task, hoặc còn nhưng bạn ko treo task thì nó ko ra :D

1. lỗi giống mình, nhiều người bị, khả năng là không cho newbie nữa chăng ??:eek::eek:
2. hồi xưa thì 1 nick nhiều chanel chiến ngon, nhưng bây giờ nó 1 job (task) chỉ làm được ở một chanel thôi, chọn chanel rate cao như neobux, elite mà chiến bạn nhé :D:D
3. auto refresh thì áp dụng cho những job bạn có thể làm được, nhưng đang full slot, hoặc đang tạm hết thì bạn treo ở đó chờ job đấy có lại, cái này chiến lâu khác có exp thôi, mà thoát khỏi level 0 đã
4. có thể, bạn phải hỏi xem job đó lv bao nhiêu và thời gian nào nữa, mỗi ID job (task) có ID khác nhau, mà lấy ID job 1,2 năm trước share thì không làm được là đúng rồi

Last edited:
hi. làm nhiều chanel làm gì cho loạn. có làm thì trên neobux hoặc elite.crowdflower thôi. auto refresh làm khi level 0 thui. lên level cao thì task làm không nổi lun. hi

Last edited:
Thanks các pro đã giải thích.

Thêm 1 chút:

Mình muốn hỏi lại cho rõ: Auto refresh là treo cho link nào:

https://tasks.crowdflower.com/channels/elite/tasks

hay cái này

https://tasks.crowdflower.com/channels/elite/tasks/656565 ( task đang hết hoặc đang full slot)

-----------------------

Có thể tạo 2 acc CF và sau khi làm hết task ở 1 acc thì chuyển acc được không, có cần phải tạo lại cả acc ở các site job không?
Ko ! Luật mới ko chuyển đc, com rồi thì thôi :D

Ý mình là chuyển hẳn sang account CF khác ( cần thiết thì có thể đổi đường mạng khác để làm )?

chán con mịa nó quá bà con, chắc đăng ký thêm cái acc cày lại thử
Ai làm gì mà mi chán, làm gì cho ta đu theo coi :p:p:p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,380
172,482
Latest member
weishao

Most discussed of week

Most discussed of week