Nên học trường nào?

pehasink

Newbie
Reactions
17
MR
0.000
Follow me on Facebook X.com
Chả là em thi cntt được 16.5đ đang phân vân 1 số trường chưa biết chọn trường nào, các bác góp ý cho e với ạ.:) Mới đầu e tính đk NV2 vào bưu chính viễn thông, mà trường nó thông báo điểm sàn là 16 nên chắc tạch mất rồi. :oops: E đang phân vân xem vào hệ cđ của KHTN hay vào cđ thực hành FPT đây. Bên KHTN thì bằng nó ngon hơn là chắc rồi, học bên FPT chỉ là bằng cđ nghề thôi ạ. Nhưng mà bên KHTN nó là ngành cntt rất chung chung, mà e nghĩ chắc nó chỉ dạy lí thuyết chủ yếu thôi. Bên FPT thì có chuyên ngành thiết kế và lập trình website mà e muốn theo, với lại có vẻ dạy được hơn... Có đứa cũng rủ đi đh công nghiệp thực phẩm nhưng mà e nghe nó tai tiếng quá nên chắc không theeo đâu. Sẵn cho e hỏi nếu học thiết kế web thì cơ hội việc làm có lớn không ạ, chứ e con gái không theo mấy a học viết phần mềm được đâu ạ, nhức đầu lắm :confused: Mà e nói trước mấy bác đừng khuyên e thi lại năm sau nhá, e là e thi lại 1 năm rồi, nản lắm, sợ lắm rồi o_O Các bác góp ý thì e cảm ơn ạ ;)

Reactions
124
MR
0.000
Với FPT thì bạn sẽ có nhiều lựa chọn hơn và chi tiết hơn, còn cái bằng cũng chỉ là 1 tờ giấy cho đủ hồ sơ, quan trọng là ở FPT bạn sẽ có nhiều sự hỗ trợ từ hệ thống của FPT hơn, tất nhiên nếu bạn thật sự học chứ ko phải vào chơi rồi lấy cái bằng là xong.

Thiết kế web thì cơ hội cũng còn khá rộng mở, vì lập trình web có thể nhiều người làm, nhưng thiết kế web theo chuẩn, phù hợp, tiện với người sử dụng thì không quá nhiều người làm tốt, một phần do năng khiếu nữa.

sangj

Junior
Reactions
19
MR
0.023
mình nghĩ ở đâu cũng zậy chủ yếu là zo chính bạn mà thui.CNTT là phải chủ động ko thể theo trường lớp đc bạn à. Mà con gái theo nghành cntt đc đó.1 lớp có 50 thằng con trai thì chỉ có hơn 1 2 đứa con gái à :)................Chúc bạn sớm trở thành hot girl :))~..............à mà bạn thử trường đại học công nghiệp thử đi.........con e mình thì đc 16d cũng định đưa nv2 nghành thương mại điện tự chuẩn 14d.Cho bạn tham khảo thử xem đi nha

Last edited:

quachthexuan

Newbie
Reactions
102
MR
0.000
freelancer thì cần anh văn ghê lắm, hoặc là làm công cho người ta thôi đó

Reactions
1,107
MR
0.000