Help NÊN DÙNG CÁP QUANG FPT HAY VIETTEL ANH EM NHỈ?

Hỏi ngu: Tại sao Viettel choi game lại chán vậy các bác ? E chưa xài VT bao giờ :(

chơi game trong nước ping nó cao, nhưng tùy khu vực thôi. Do trong nước viettel phải thuê của vnpt mà, còn quốc tế thì có tuyến cáp riêng.

nếu ai chơi game ping cao, chứng tỏ khu đó xa port

Last edited:
đã từng xài qua FPT 30mb, Viettel 25mb, Viettel 50mb. Nói chung xài Viettel ok. FPT cũng ko đến nỗi nào. Mà bạn dùng là j, nếu dùng làm offer thì có một điểm đáng chú ý khi xài FPT đó

chơi game trong nước ping nó cao, nhưng tùy khu vực thôi. Do trong nước viettel phải thuê của vnpt mà, còn quốc tế thì có tuyến cao riêng.

nếu ai chơi game ping cao, chứng tỏ khu đó xa port
ra vậy, cảm ơn bác.

đã từng xài qua FPT 30mb, Viettel 25mb, Viettel 50mb. Nói chung xài Viettel ok. FPT cũng ko đến nỗi nào. Mà bạn dùng là j, nếu dùng làm offer thì có một điểm đáng chú ý khi xài FPT đó
e đang offer với FPT, điểm chú ý là gì vậy bác. ?

Viettel sau 6 hoặc 12 tháng mạng cũng lởm lắm. Tớ dùng chỉ được thời gian đầu sau lại quay về VNPT

Viettel sau 6 hoặc 12 tháng mạng cũng lởm lắm. Tớ dùng chỉ được thời gian đầu sau lại quay về VNPT

Viettel lởm sau 6 tháng or 12 tháng thì kêu kĩ thuật check lại, coi lại dây cable, ko duoc thì gọi lên chửi + cắt cable....Là khách hàng nên nắm đằng chuôi,,,,,,

e đang offer với FPT, điểm chú ý là gì vậy bác. ?
điểm đáng chú ý là dùng FPT có người ko login vào đc rrs của quang vũ, server ko thể kết nối đc vì thằng FPT hay chặn lung tung lắm.

điểm đáng chú ý là dùng FPT có người ko login vào đc rrs của quang vũ, server ko thể kết nối đc vì thằng FPT hay chặn lung tung lắm.

change DNS chưa cậu?

Viettel nhé, ko nên xài FPT, mình xài FPT lâu nay rồi rất cùi bắp, băng thông quốc tế kém, hễ đứt cáp thì xác cmnđ. Ở nhà trọ hoặc chung cư toàn bị nó thầu hết ko cho thằng nào vào cả

change DNS chưa cậu?
change j mình ko rõ cậu, mình đang xài vnpt thì login bt, vừa ký hợp đồng vs fpt thì login báo ko kết nối đc server. Pm bác quang vũ thì bác bảo fpt nó chặn host bác ấy rồi chịu thua

tốt nhất nên dùng 2 mạng với gói tầm vừa vừa. Đề phòng lúc đứt cáp quốc tế hoặc mạng nào đó trục trặc.

mình đang xài gói cáp quang 15mb của viettel, chạy vèo vèo, giá cũng ổn nữa, có hồi bị đứt cáp mà mạng vẫn ngon, k bị chập chờn

Chuẩn rồi. Mình xài fpt cùi bắp quá, bỏ fpt lắp 2 line vnpt + vt xài douple luôn :v

change j mình ko rõ cậu, mình đang xài vnpt thì login bt, vừa ký hợp đồng vs fpt thì login báo ko kết nối đc server. Pm bác quang vũ thì bác bảo fpt nó chặn host bác ấy rồi chịu thua

tụi fpt chỉ chặn blogspot thôi + 1 số web về chính trị.....sao bác host bác đó bị chặn nhỉ?

tụi fpt chỉ chặn blogspot thôi + 1 số web về chính trị.....sao bác host bác đó bị chặn nhỉ?
chịu, ko rõ nữa. bị vậy nên nói cho ae phòng tránh

FPT chỉ mạnh hơn ở trong nước thôi, chứ mình chả tin FPT mạnh hơn VT khoản băng thông quốc tế. Với tình trạng đứt cáp như cơm bữa của VN thì bác nào xài FPT chắc ức chế tận óc @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,888
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week