Ask Nên Chơi GA hay Chơi Net?

chan420

Junior
Reactions
0
MR
0.000
Như tiêu đề, nhờ các bạn tư vấn giùm là chơi net hay ga ngon hơn? Và thu nhập của bên nào cao hơn?

GA là sao mà net là sao hả mọi người ???, GA có phải viết tắt là Google AdSense ko ?, rồi mình up clip lên youtube, ng xem click quảng cáo trên clip ngay trên trang youtube.com là mình dc tiền ah.
Còn NET nghĩa là ng xem click quảng cáo trên trang web khác nhưng link thì của youtube thì mình dc tiền hả ???

GA là sao mà net là sao hả mọi người ???, GA có phải viết tắt là Google AdSense ko ?, rồi mình up clip lên youtube, ng xem click quảng cáo trên clip ngay trên trang youtube.com là mình dc tiền ah.
Còn NET nghĩa là ng xem click quảng cáo trên trang web khác nhưng link thì của youtube thì mình dc tiền hả ???
GA là google adsense đấy bạn.
2 cái này đều trả tiền số lượt xem video của bạn. Khác một chỗ là GA sẽ trả trực tiếp tiền qua adsense. (Bạn đủ 100$ nó mới pay).
Còn NET là thằng trung gian nó hợp tác youtube. Có đặc điểm là min pay cho bạn thấp tùy loại net từ 1$ trở nên bạn ko cần đợi 100$ mới nhận tiền và có thể trả qua paypal. Nhưng nó sẽ ăn phần trăm bạn sẽ chỉ nhận 60% hoặc 70% số tiền kiếm được thôi.
Có nhiều loại net nó đòi hỏi khác nhau mới cho join. Có net đòi phải vài nghìn lượt view một ngày mới đủ điều kiện.
Theo mình bạn chơi NET freedom vì nó đòi hỏi thấp 33 view/ngày và là đối tác lớn, lâu đời youtube mà minpay chỉ 1$ thôi qua paypal. lúc đầu đăng ký 60% về sau có thể kiếm poin tăng 100% mà. Bạn xem video hướng dẫn đăng ký

Như tiêu đề, nhờ các bạn tư vấn giùm là chơi net hay ga ngon hơn? Và thu nhập của bên nào cao hơn?
Mình nói ở trên tùy bạn thôi. Nếu kênh của bạn nhiều video tốt, số lượt view nhiều thì chuyển GA, còn nếu lượt view chưa cao bạn chuyển qua NET chơi chịu mấy % một chút nhưng được cái tiền luôn :D

bạn ơi nhận xét giúp kênh youtube của mình với đang có ý định kiếm tiền

Last edited:
video của bạn reupload lại hay bạn tự làm thế? nếu reupload lại bạn cẩn thận bản quyền nhé. Kênh của bạn nên bố trí lại cho nhìn đẹp hơn. Thêm trailer, playlist.
bạn xem tham khảo kênh này nhé: https://www.youtube.com/user/reviewallsites nhé
chanel này của bạn 1 tháng dc bao nhiêu vậy

chanel này của bạn 1 tháng dc bao nhiêu vậy
Uh, của mình mới chơi thôi nên ko được nhiều lắm. Mình vào network freedom tham gia diễn đàn của bọn nó được cái nhiều view nước ngoài :D

Uh, của mình mới chơi thôi nên ko được nhiều lắm. Mình vào network freedom tham gia diễn đàn của bọn nó được cái nhiều view nước ngoài :D
mình cũng định tập chơi youtube,khả năng sẽ phải reup :D,đang đi tìm cách chiến hợp lý,với như cái chanel trên của cậu thì 1 tháng dc cỡ bao nhiêu vậy

Dưới đây là những lợi ích khi tham gia vào FiViHa Network:
_Link: http://goo.gl/1XNYUT
_Tỉ lệ chia thu nhập cao là 70/30 (bạn 70, chúng tôi 30)

_CPM cao (Hơn 10% so với một số network khác)

_Thủ tục xét đơn giản và nhanh chóng (24h sau khi bạn gửi form tham gia)

_Yêu cầu vào net thấp, không cần view hay subcribers, channel mới tạo cũng vào được

_Có Dashboard để bạn kiểm tra tài khoản, thông tin

_Hỗ trợ các đoạn nhạc miễn phí, không bản quyền để chèn vào video của bạn

_Phương thức thanh toán đa dạng

_ Tiền pay tự động hàng tháng sau khi bạn thêm phương thức thanh toán

_Tiền sẽ được tự động pay sau khi bạn vào net 2 tháng (Bạn vào net tháng 5 sẽ được pay vào 10 tháng 7)

_Min pay thấp ($1 đối với paypal và $150 đối với Bank Account hay Western Union)

_ Hỗ trợ nhanh các vấn đề về upload, video,.. trong vòng 24h sau khi nhận được yêu cầu

_Hỗ trợ, giao tiếp hoàn toàn bằng Tiếng Việt để các bạn dễ giải quyết các vấn đề

_Được hỗ trợ quảng bá và tăng views Video của bạn tại Góc Youtubers trên Trang web FiViHa Network

_Được hướng dẫn SEO youtube và các thủ thuật cơ bản để upload video dễ dàng và channel trở nên phổ biến

bạn ơi nhận xét giúp kênh youtube của mình với đang có ý định kiếm tiền https://www.youtube.com/channel/UChQEKoAMWnmdwppp6XyPbCw

_Yêu cầu vào net thấp, không cần view hay subcribers, channel mới tạo cũng vào được

_Tiền sẽ được tự động pay sau khi bạn vào net 2 tháng (Bạn vào net tháng 5 sẽ được pay vào 10 tháng 7)

_Min pay thấp ($1 đối với paypal và $150 đối với Bank Account hay Western Union)

_ Hỗ trợ nhanh các vấn đề về upload, video,.. trong vòng 24h sau khi nhận được yêu cầu

_Hỗ trợ, giao tiếp hoàn toàn bằng Tiếng Việt để các bạn dễ giải quyết các vấn đề

_Được hỗ trợ quảng bá và tăng views Video của bạn tại Góc Youtubers trên Trang web FiViHa Network

_Được hướng dẫn SEO youtube và các thủ thuật cơ bản để upload video dễ dàng và channel trở nên phổ biến

mình cũng định tập chơi youtube,khả năng sẽ phải reup :D,đang đi tìm cách chiến hợp lý,với như cái chanel trên của cậu thì 1 tháng dc cỡ bao nhiêu vậy

Uh reup cẩn thận bản quyền đó. kiếm view nước ngoài nhiều nhiều tiền. channel của mình mới làm thôi ít view tháng khoảng 20$ thôi, đang tham gia forum nước ngoài để marketing :D

Uh reup cẩn thận bản quyền đó. kiếm view nước ngoài nhiều nhiều tiền. channel của mình mới làm thôi ít view tháng khoảng 20$ thôi, đang tham gia forum nước ngoài để marketing :D
không reup thì không có video up :D,cũng định để 1chanel up video handmade cho vui,cậu có kinh nghiệm hay 4rum cho mình vô xem với

bạn ơi nhận xét giúp kênh youtube của mình với đang có ý định kiếm tiền
Xóa ngay cái link trước khi bị các bạn trẻ khác report.​

không reup thì không có video up :D,cũng định để 1chanel up video handmade cho vui,cậu có kinh nghiệm hay 4rum cho mình vô xem với
Uh, bình thường bạn upload video lên nó đã chèn một mã bí mật nào đó rồi. Nên khi download về rồi reupload lại youtube sẽ check và biết bạn vi phạm bản quyền.
Hoặc một bên đã đăng ký bản quyền rồi nó thấy video của bạn và report bạn sẽ phải khai nhận các thông tin chứng thực video của bạn không bạn bị thua. Không được kiếm tiền youtube nữa.

tuy nhiên có nhiều tool vào sửa video để sửa mã bí mật youtube ko cho nó phát hiện được. Cũng tùy hên xui, nếu mà bị vi phạm 2,3 lần bạn bị cấm vĩnh viễn. Đáng sợ đấy.

Bạn tự quay video về chủ đề gì đó cũng được đấy. Xem tham khảo channel : https://www.youtube.com/user/reviewallsites
Bạn nên tham gia networks freedom này có nhiều cái lợi, bạn tham gia diễn đàn của nó được quảng cáo cũng thu hút nhiều view nước ngoài đấy. Xem tham khảo video dướng dẫn nhé

Uh, bình thường bạn upload video lên nó đã chèn một mã bí mật nào đó rồi. Nên khi download về rồi reupload lại youtube sẽ check và biết bạn vi phạm bản quyền.
Hoặc một bên đã đăng ký bản quyền rồi nó thấy video của bạn và report bạn sẽ phải khai nhận các thông tin chứng thực video của bạn không bạn bị thua. Không được kiếm tiền youtube nữa.

tuy nhiên có nhiều tool vào sửa video để sửa mã bí mật youtube ko cho nó phát hiện được. Cũng tùy hên xui, nếu mà bị vi phạm 2,3 lần bạn bị cấm vĩnh viễn. Đáng sợ đấy.

Bạn tự quay video về chủ đề gì đó cũng được đấy. Xem tham khảo channel : https://www.youtube.com/user/reviewallsites
Bạn nên tham gia networks freedom này có nhiều cái lợi, bạn tham gia diễn đàn của nó được quảng cáo cũng thu hút nhiều view nước ngoài đấy. Xem tham khảo video dướng dẫn nhé
mấy thằng chèn sub vào video ca nhạc,mình toàn thấy nhạc nước ngoài mà vẫn không bị check bản quyền là sao nhỉ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week