Request Nên chạy auto gì với con dedicated server mới sắm

lyhonlam

Junior
Reactions
25
MR
0.023
Mình vừa sắm 1 con dedicated server (85euro/tháng) với cấu hình như sau:

Intel Xeon E3-1230v2
Memory: 16GB ECC DDR3 RAM
Harddisk 1: 500GB HDD
Harddisk 2: 500GB HDD
Hardware RAID 1
50TB Traffic per month
Windows 2012 Standard
Remote Reboot and Reinstallations
1000Mbit Uplink
SLA Economy-Support on best effort
Payment every 3 months

Con này chủ yếu là mình để upload/download chiến PTU và chạy 1 ít torrent (do ngán cảnh phải chia sẻ tài nguyên và băng thông máy khi sử dụng VPS hoặc RDP). Do mình chỉ dùng cao lắm ~800GB mỗi ngày nên dư 1 lượng lớn traffic, theo mọi người mình nên chạy auto gì để kiếm thêm thu nhập :)

À ko tính chạy website nhé, website của mình đang chạy trên vps khác và còn 2 tháng mới hết hạn.

Last edited:
Cái này khác gì với vps ko nhỉ :D, hay vps là con của thằng này :rolleyes:

VPS vốn là máy ảo dc tạo ra từ máy thật (dedicated server), do 1 server thường chạy ít nhất >5 con VPS và phải chia sẻ tài nguyên, băng thông với nhau nên tới h cao điểm là VPS hay bị ì ạch ><

Upvote 0
VPS vốn là máy ảo dc tạo ra từ máy thật (dedicated server), do 1 server thường chạy ít nhất >5 con VPS và phải chia sẻ tài nguyên, băng thông với nhau nên tới h cao điểm là VPS hay bị ì ạch ><
Thế dạng 1 acc azure cũng là đeicated server à :D

Upvote 0
Mình vừa sắm 1 con dedicated server (85euro/tháng) với cấu hình như sau:

Intel Xeon E3-1230v2
Memory: 16GB ECC DDR3 RAM
Harddisk 1: 500GB HDD
Harddisk 2: 500GB HDD
Hardware RAID 1
50TB Traffic per month
Windows 2012 Standard
Remote Reboot and Reinstallations
1000Mbit Uplink
SLA Economy-Support on best effort
Payment every 3 months

Con này chủ yếu là mình để upload/download chiến PTU và chạy 1 ít torrent (do ngán cảnh phải chia sẻ tài nguyên và băng thông máy khi sử dụng VPS hoặc RDP). Do mình chỉ dùng cao lắm ~800GB mỗi ngày nên dư 1 lượng lớn traffic, theo mọi người mình nên chạy auto gì để kiếm thêm thu nhập :)

À ko tính chạy website nhé, website của mình đang chạy trên vps khác và còn 2 tháng mới hết hạn.
con này mà 85E quá đắt :-s nói thế thôi :))

Upvote 0
Upvote 0
con này mà 85E quá đắt :-s nói thế thôi :))

con này mà đắt thì mình ko biết con nào mới rẻ :). Tìm trên nhiều datacenter như Leaseweb, Hetzner, OVH,... thì mình chỉ thấy thằng worldstream này là ok nhất.
Leaseweb thì giá 1Gbps port quá đắt, Hetzner hay OVH có phí vat và setup server khá cáo và giới hạn outcoming bandwidth= 200mbps, mấy con 100mbps port thì rẻ hơn nhiều nhưng ko phù hợp để upload.

Mình thì lại ko ưa mua của reseller :)

Giá hardware là 72euro thôi, thêm 13euro phí win 2012 nữa >.<

Upvote 0
con này mà đắt thì mình ko biết con nào mới rẻ :). Tìm trên nhiều datacenter như Leaseweb, Hetzner, OVH,... thì mình chỉ thấy thằng worldstream này là ok nhất.
Leaseweb thì giá 1Gbps port quá đắt, Hetzner hay OVH có phí vat và setup server khá cáo và giới hạn outcoming bandwidth= 200mbps, mấy con 100mbps port thì rẻ hơn nhiều nhưng ko phù hợp để upload.

Mình thì lại ko ưa mua của reseller :)
ai ngu gì chỉ site :)) hỏi khách tớ thì biết tớ bán con ni giá nhiu ;))

Upvote 0
thằng này đúng ko: http://www.soyoustart.co.uk/offers.xml :D, giá siêu rẻ luôn, nhưng mình ko ưa cái 200mbps bandwidths của nó.
Hoặc là kimsufi cũng của OVH.

Mà lạc đề rồi!!!
port 1gb ultimate badwith ;)) ổ SAS 1TB :))

còn con đó thì có chia ra mà bán hoặc là tạo máy con treo auto thôi chứ làm đc cái gì nữa 1 con dedi mà ko sài full chức năng của nó thì thôi sài vps cho rồi

Upvote 0
port 1gb ultimate badwith ;)) ổ SAS 1TB :))

còn con đó thì có chia ra mà bán hoặc là tạo máy con treo auto thôi chứ làm đc cái gì nữa 1 con dedi mà ko sài full chức năng của nó thì thôi sài vps cho rồi

mình xài vps trước đây đấy chứ nhưng tới tối là tốc độ rar, upload đều chậm lại cùng với chạy 1 mớ japanese p2p programs và seed torrents nữa nên mua luôn con server xài 1 mình cho khỏe. Do bandwidth hơi nhiều nên tính tận dụng nốt thôi, chứ về con server này thì mình hài lòng rồi với lại hàng từ datacenter có support 24/24 cũng đỡ :).

Vấn đề là treo cái gì bây h...

edit:
À thôi, nếu ko thì để chạy website cũng dc :)

Last edited:
Upvote 0
mình xài vps trước đây đấy chứ nhưng tới tối là tốc độ rar, upload đều chậm lại cùng với chạy 1 mớ japanese p2p programs và seed torrents nữa nên mua luôn con server xài 1 mình cho khỏe. Do bandwidth hơi nhiều nên tính tận dụng nốt thôi, chứ về con server này thì mình hài lòng rồi với lại hàng từ datacenter có support 24/24 cũng đỡ :).

Vấn đề là treo cái gì bây h...

edit:
À thôi, nếu ko thì để chạy website cũng dc :)
ib e chỉ cho vài site treo, bảo đảm ok.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,759
172,825
Latest member
duchoai30

Most viewed of week

Most discussed of week