Suggest Nên cấm new member post bài

Status
Not open for further replies.

louis199x

Cờ lờ gờ tê :))
Reactions
417
MR
0.000
Insuree Balance
0
Sau mấy topic gần đây đã có nhiều người bị mất $ do các tool keylog
Mình nhớ cái rule 30 mes mới được post bài ở box buy sell
nên áp dụng tất cả các box + thêm 30 ngày sau khi đăng ký mới được post

Vì sao bị lừa:
- Tham
- Thiếu hiểu biết
- .......
Tóm lại: Tiên trách kỷ, hậu trách scam :p:p:p

Upvote 0
Làm quen với môi trường MMO lâu năm thì từ từ sẽ miễn dịch được với virut scam :D

Upvote 0
nếu đã có ý định scam thì k ngăn dc đâu bạn à,
dù 100 bài thì nó vẫn đi post cho đủ 100
30 ngày nó vứt acc đủ 30 ngày rồi vào

quan trọng là chúng ta nhìn ai uy tín thì hẵng download file share từ họ

hoặc nếu vẫn muốn dơwn thì sử dụng máy ảo dơwn, cất tạm 1 thời gian nghe ngóng tình hình, nếu k ai kêu bị virus, mất tiền này nọ thì hẵng dùng

Upvote 0
Đồng ý chủ thớt, tránh tình trạng clone nick để post bài linh tinh

Upvote 0
Cái zụ 30 messager mới được post bài nghe hài hài.hihi

Chứ không cho người ta post từ lúc 0 Mes thì làm sao lên dc 30 Mes để mà post.
Topic nào cũng thấy dấu răng của ẻm ! Spam ầm ầm để kiếm like + post =>> Scamer chăng !
Phát biểu thì chả ra cái gì cũng phát biểu ! ng ta gọi là không biết thì dựa cột mà nghe ! Đây đã ngờ u .. còn tỏ ra nguy hiểm !

dieuthuyen2014Member
Mới vào từ Chủ nhật mà đã spam đc 130 mes ! Nhờ mod check xem nick này có clone của thằng nào ko !

@woaini1991
Chứ không cho người ta post từ lúc 0 Mes thì làm sao lên dc 30 Mes để mà post. ? Thế lấy đâu ra 130 mes thế ? post 130 topic à ?:eek::eek:

Last edited:
Upvote 0
1 phần mềm diệt virus là xong mọi chuyện mà.
Có gì đâu mà mấy bác phải sợ.
Với lại newb đôi lúc cũng là thánh từ phương nào dạt qua , hay gà non mới nở
Muốn chỉ giáo hoặc học hỏi kinh nghiệm mà chờ 30day chắc nó đi sang 4rum khác

Upvote 0
Cái zụ 30 messager mới được post bài nghe hài hài.hihi

Chứ không cho người ta post từ lúc 0 Mes thì làm sao lên dc 30 Mes để mà post.
ko cho post ở đấy là ko cho lập topic chứ k phải là ko đc phép cmt bất cứ nơi đâu, cmt vẫn bt mà

Upvote 0
Làm quen với môi trường MMO lâu năm thì từ từ sẽ miễn dịch được với virut scam :D
bạn cũng pro gớm sunday mà 130 post rồi spam cũng giữ quá, new mà pro vãi chữ ký cũng ghê nữa, ko biết cú có gai, hay gai có cu đây

Upvote 0
Upvote 0
cấm đi, sẽ mọc lên hình thức mua bán nick mmo =))

Upvote 0
dạo này hay có topic để lai mail,gây lộn xộn,đã pub thì pub để lại mail làm gì,2 trường hợp để lai mail giới hạn người,thứ 2 link quá nhiều trường hơp hiếm,thực ra đây cách tuyển ref trá hình gây tò mò thôi.Ở đây nhiều hiểm họa spam lộng hành, giả thớt đưa link.mấy topic để lại dạng pub nên đóng,còn giới hạn số ng,thì nhờ mod ai đó biết vào check,ok tiếp tục topic,hình thức này dạo này mọc như nấm

Upvote 0
nếu mà như vậy cộng đồng mmo khó mà phát chuyển mạnh được và mmo4me sẽ mất rất nhiều thành viên mới dần dần và dần dần khi đó sẽ là diễn đàn khác sẽ tahy thế tốt nhất ko nên ko phải ai cũng vậy.

Upvote 0
thật sự em thấy mấy bác ních veri từ 2011 vẫn còn vào để lại mail, nhiều meb cũ lắm, có cả pro hay sao ấy. em không hiểu sao mấy bác ấy còn dính :D hôm có cái top mà 1 thằng mới lập ních nhảy vào share tut tạo invites cho str ấy được hẳn hơn 100 like cơ :)) mà trong khi đấy 1 acc invite thời điểm đấy nó bán được 1> 1.5 triệu. thế mà các bác vẫn cố vào để lại mail với like, chả hiểu các bác luôn ( sorry nếu đụng chạm :D )
thế thì trách sao meb new với cũ vẫn bị scam với keylog là đúng rồi, mấy top lập ra cảnh giác scam đọc xong ko biết để đâu. @@

Upvote 0
bạn cũng pro gớm sunday mà 130 post rồi spam cũng giữ quá, new mà pro vãi chữ ký cũng ghê nữa, ko biết cú có gai, hay gai có cu đây
Hihi. cái việc cú hay gai thì kệ nó bạn ạ, lên kiếm tiền mà, quan tâm chi.

Còn mình nói nè, đừng nhìn New mà đánh giá, sai đấy, người ta có nhiều cách để New lắm :D

Quan trọng là cái đầu để nhận ra được đâu là New thực sự. ^^.

Chứ cứ thấy cái nick mới join hôm nay hay hôm qua, rồi cười cợt, chê bai, coi thường họ thì e là quá kém cỏi, @ChuChung cảm thấy mình nói đúng ko? (thấy đúng thì chỉ cần like là dc, ko đúng thì im lặng là mình hiểu, chứ đừng war trong này ko lại ăn band cả đám đấy, mình mới join thì ko sao nhưng nick cậu lâu năm rồi, band thì tiếc lắm :D)

Last edited:
Upvote 0
Đó là quyền tự do, quyền được bình đẳng thớt nói nghe vô lý vãi.
có chăng forum thêm luật: khi post các tool phải đính kèm site check virut
người ta post lên, down về hay không là quyền của người down. chứng minh file có virut thì cho ra đảo chơi với khỉ

Upvote 0
nick 2013 mà làm như cũ lắm. newbie thì sao, người ta cần hàng, cần mua gì đó gấp cũng cấm à.
nếu đã có ý định xấu thì 30 ngày là gì, 3 tháng nó cũng có cả đống nick clone. nó lập thớt thì đừng quan tâm, cẩn thận khi gd thì bố con thằng nào scam đc. chỉ có kiến thức hạn hẹp , gd k trung gian mới bị nó cam
mình có ý kiến thôi mà bác

Upvote 0
đối với những người dùng tool bị anti đánh giá xấu thì phải tắt đấy bác
1 phần mềm diệt virus là xong mọi chuyện mà.
Có gì đâu mà mấy bác phải sợ.
Với lại newb đôi lúc cũng là thánh từ phương nào dạt qua , hay gà non mới nở
Muốn chỉ giáo hoặc học hỏi kinh nghiệm mà chờ 30day chắc nó đi sang 4rum khác

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,771
170,863