[MV2] phongtum91- Tâm sự nhỏ ^.^

Status
Not open for further replies.

phongtum91

Verified
Reactions
349
MR
0.006
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Họ và tên: Nguyễn Thanh Phong.
Ngày tháng năm sinh: 01/01/1991.
Đã từng hoạt động trong giới MMO gồm: PTC, PTP, fanbox, BTC.
Hiện đang làm: Kế toán.
Sở thích: Thể thao, online, mmo...
Địa chỉ: Bình Tân, Tp. HCM.
Số điện thoại: 0975xxxxxx.
Yahoo: nthanhphongbt.

Đây là bài dự thi chính thức của mình, hehehe "GIẢ GÁI":

š
Hehe thiếu tóc giả, nhìn e ai có bị kích thích ko hehe....... "hi sinh vì nghệ thuật"

Xin chào các bạn, hì hì do mấy hôm nay mình bận nhìu việc quá với lại suy nghĩ hoài mà không biết mình có tài năng gì. Nhưng má mình cũng cố gắng, nay mình tham dự cuộc thi với bài viết về quá trình biết và tham giam MMO4me mong các bạn ủng hộ. ^^

“ Hành trình cho riêng tôi, và những ai…”;)
Có lẽ ai cũng từng trãi qua và mong muốn được cầm trên tay những tấm bằng cấp danh giá để thực hiện ước mơ tương lai của mình. Riêng tôi cũng thế, 4 năm không phải là quá nhiều cũng không quá ít để trao dồi kiến thức trên giảng đường, ai cũng có mơ ước riêng của mình: được ra trường và tìm được một công việc như ý muốn của mình đễ trang trãi cuộc sống và lo lắng cho mai sau.

Nhưng không hề dễ dàng chút nào. Đối với người từ tỉnh thành xa xôi, không mối quan hệ, không tiền lại cầm trên tay cái bằng tốt nghiệp lại trung bình. Tôi bắt đầu chuyến hành trình tìm kiếm việc để có thể lo lắng cho bản thân mình và có thể giúp phần nào cho gia đình. Tôi bắt đầu chuyến hành trình kéo dài 6 tháng lang thang khắp nơi trên những con đường đầy nắng và những cơn mưa bất ngờ của Tp. HCM, có những lúc đôi chân này gần như nặng trĩu muốn ngừng bước nhưng nghĩ lại đến tương lai mịt mù sau này… tồi cố gắn, nỗ lực bước đi trên con đường không như mơ cùng với đôi chân non nớt vửa bước vào cuộc sống bon chen của xã hội.

Tưởng chừng những ngày tháng đen tối ấy sẽ luôn là cái bóng theo tôi không rời, một ngày tôi cảm thấy thất vọng vô cùng đôi chân ấy đã mõi đã chùng bước thì cơ hội lại mở ra cho tôi. Một người bạn đã giới thiệu 1 công ty đang cần tuyển nhân viên và nói là đây là công việc có thể là tạm thời, có thề lo lắng trang trãi cuộc sống cá nhân tôi. Tôi nộp hồ sơ và trúng tuyển, không phải tự lực mình nhưng tôi cũng cảm thấy hạnh phúc lắm rồi, một cảm giác thật lạ…. đến bây giờ tôi vẫn còn nhớ như in ngày đầu tiên đi làm, gặp những anh chị rất dễ mến và nó sẽ không thể nào quên được trong kí ức của tôi. Ngày cuối tháng cũng đến, cầm phong bì trên tay tao càng cảm thấy được giá trĩ của sức lao động cảu mình cùng với sự cố gắng, tuy không nhiều nhưng cũng đủ cho tôi “sướng” vô cùng ^^ tồi hãnh diện vì đồng tiền ấy được làm ra bằng chin đôi bàn tay này thật hạnh phúc.

Chính công ty này đã cho tôi biết về MMO, cảm ơn anh rất nhiều, người anh đã chỉ dẫn cho tôi trong suốt 6 tháng qua. Tôi còn rất “gà” chưa làm được nhiều $ nhưng tôi cũng rất vui vì có một hướng mới, nếu theo đuổi và tìm tòi thì tôi tin một ngày nào đó tôi sẽ kiếm ra tiền từ MMO thui ^^ hì hì cố gằn thui… Vì gà nên phải cố gắn nhiều hơn thui, “kiên trì sẽ thành công”.

MMO4ME đã đem dến cho tôi một người bạn, tôi rất vui và cảm thấy may mắn khi gặp được cậu “AN LE”, người luôn đồng hành cùng tôi trong suốt thời gian vùa qua. Mong sao tinh bạn mình sẽ mãi mãi bền đẹp hì hì cố lên bạn tôi ơi… hì hì hì “thành công, thành công nhé” :p

Đó là tâm sự nho nhỏ của mình, hì hì muốn chia sẽ với mọi người. Mong mọi người ủng hộ người không có tài năng gì như mình ^^
P/s: Thank cả nha2 vì đã dành thời gian kiếm vài k $ để đọc bài viết của mình :D

Nếu được, tối ghi âm tra tấn mọi người 1 bài hát kakaka :D:D:D

Last edited:
Cơ mà số bác qá nhọ khi chỉ còn 4h nữa là rút đc tiền vậy mà dính legacy :p

có vẻ như bạn còn bị lỗi chính tả quá nhiều :D
ra trường đi làm rồi thì cố gắng khắc phục nhé :p
chúc bạn luôn thành công trong công việc và cuộc sống!

có vẻ như bạn còn bị lỗi chính tả quá nhiều :D
ra trường đi làm rồi thì cố gắng khắc phục nhé :p
chúc bạn luôn thành công trong công việc và cuộc sống!
thank cậu góp ý, hì hì lâu quá quánh chữ ko wen, nên dính tùm lum

Thêm bộ tóc giả nữa là ngon lun :D
Like cho lòng can đảm hy sinh vì nghệ thuật của thớt :D

Thêm bộ tóc giả nữa là ngon lun :D
Like cho lòng can đảm hy sinh vì nghệ thuật của thớt :D
hehe nay qua thăm người yêu, ai dè đè ra make up... kakaka quất lên mmo lun

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads