[MV2]- Cô Gái Đến Từ Hôm Qua - Sống vui (guitar cover)

Status
Not open for further replies.
@thachthao vào channel Youtubexem đi nàng 5 bài rùi :oops: ráng mỗi tuần 1 bài hihi . Tập guitar đi hôm nao mềnh thu chung bài :cool:
Mình tập bầm dập mấy ngón tay luôn mà tiếng đàn vẫn xúc phạm người nghe lắm nên nản và tạm nghỉ rùi
Bữa nào qua nhà quay video giao lưu alice đàn đi, mình hát với khoe dung nhan thôi, :D:D:D
Có bài nào post hết vào phần phụ dự thi đi alice, post cả 5 video lên đi , phần chính alice có 2 bài sống vui với ánh trăng gì đó, còn lại táng hết vào phần phụ là ok mà, :D

Mình tập bầm dập mấy ngón tay luôn mà tiếng đàn vẫn xúc phạm người nghe lắm nên nản và tạm nghỉ rùi
Bữa nào qua nhà quay video giao lưu alice đàn đi, mình hát với khoe dung nhan thôi, :D:D:D
Có bài nào post hết vào phần phụ dự thi đi alice, post cả 5 video lên đi , phần chính alice có 2 bài sống vui với ánh trăng gì đó, còn lại táng hết vào phần phụ là ok mà, :D
ở mỗi video đều có link dẫn tới channel mà :oops: tập đàn thì cứ từ từ thui, còn trẻ đời còn dài cứ từ từ mà luyện tới già thể nào chả đàn pro :oops:

thớt hát bài "e ko đòi quà" được ko?
ủng hộ hết mình

Bài mới thu ạ, ngoài trời mưa gió, các bác có thương thì like page với ghé blog dùm em để lại cái comment nhé :oops:

Bèo Dạt Mây Trôi
https://www.facebook.com/PiscesAlice
http://piscesalice-guitarpassion.blogspot.com

Haha,ghiền nhất cái bài bèo dạt mây trôi này,thề luôn, vài tháng trước nghe Jannina W cover ngày vài chục lần, đến nổi đi hát karaoke giọng Việt không ra Việt,Tây không ra Tây mà Thái không ra Thái.

Hổm rày xem 3 bài của "Cô gái" thì 2 bài thích, còn 1 bài chưa nghe nhưng nghe xong khoái luôn. Nghe ké mà cứ như được "nghe hát theo yêu cầu"sướng thiệt.

Haha,ghiền nhất cái bài bèo dạt mây trôi này,thề luôn, vài tháng trước nghe Jannina W cover ngày vài chục lần, đến nổi đi hát karaoke giọng Việt không ra Việt,Tây không ra Tây mà Thái không ra Thái.

Hổm rày xem 3 bài của "Cô gái" thì 2 bài thích, còn 1 bài chưa nghe nhưng nghe xong khoái luôn. Nghe ké mà cứ như được "nghe hát theo yêu cầu"sướng thiệt.
:D thanks so much
mình thích cái gì mà có người thích cùng là thấy sung sướng dã man :D
thớt hát bài "e ko đòi quà" được ko?
ủng hộ hết mình
hát đc nè nhưng đàn guitar ko nổi, hồi bài này mới nổi suốt ngày mở nhạc rùi đứng nhảy nhót hát với rap theo =))
:D

B đang nge bài này
... nge xong ngủ luôn =))~

........cơ mà mái tóc ngố thế :v
Cái video này rõ mặt nè , nhìn xinh thế, có cái tóc mái ngố giống T đó mà :D:D:D

Alice hát hay quá nên đông fan hâm mộ dữ dội luôn nha, cách 1 hôm T ghé thread mà quá trời cmt khen với ủng hộ dã man nè :eek::eek::eek:

Tiếng Anh, Tiếng Trung, Tiếng Việt đều hát chuẩn, chơi từ nhạc trẻ qua nhạc dân ca, rồi tự sáng tác luôn, sao tài năng bá đạo thế ko biết nữa alice ? chẳng bù cho T 1 xíu, hix :oops::oops::oops:

ở trường có tham gia phong trào ca hát sôi và nổi ko e ?. a thấy giọng e ngon và ok rồi, nếu kết hợp giọng nhẹ nhàng của e với 1 chút phá cách như tiết tấu tỉa âm chói tai, cao-->thấp, thấp-->cao..thì sẽ kích thích tai người nghe hơn, đều đều quá cũng ko đc, dễ buồn ngủ :p:D.
vd: như bài này...rất kích thích như uống thuốc lắc vậy :eek:

cố gắng e nhé, chúc t?y thành công. a định bán mấy lô đất để lăn sê cho e :p. dạo nè bận con nhỏ cho bú nay mới qua cmt đc :p:D

B đang nge bài này
... nge xong ngủ luôn =))~

........cơ mà mái tóc ngố thế :v
ngố kệ tui :oops:
Cái video này rõ mặt nè , nhìn xinh thế, có cái tóc mái ngố giống T đó mà :D:D:D

Alice hát hay quá nên đông fan hâm mộ dữ dội luôn nha, cách 1 hôm T ghé thread mà quá trời cmt khen với ủng hộ dã man nè :eek::eek::eek:

Tiếng Anh, Tiếng Trung, Tiếng Việt đều hát chuẩn, chơi từ nhạc trẻ qua nhạc dân ca, rồi tự sáng tác luôn, sao tài năng bá đạo thế ko biết nữa alice ? chẳng bù cho T 1 xíu, hix :oops::oops::oops:
ac thachthao này toàn đưa ng ta lên mây, mà đính chính ko có vụ tự snags tác đâu nha, khả năng sáng tạo của mềnh rất thấp :oops:
cho mềnh đặt ké cái banner trên blog :">
sao hôm nọ chê blog tui cùi mía mà :oops:
Bèo dạt mây trôi ca tốt quá em ơi
hihi thank bác :oops: mà tới khúc cuối hơi run, với lại ko hiểu sao hát bình thường ko sao nhưng cứ tới lúc thu là dễ căng thẳng :oops:
ở trường có tham gia phong trào ca hát sôi và nổi ko e ?. a thấy giọng e ngon và ok rồi, nếu kết hợp giọng nhẹ nhàng của e với 1 chút phá cách như tiết tấu tỉa âm chói tai, cao-->thấp, thấp-->cao..thì sẽ kích thích tai người nghe hơn, đều đều quá cũng ko đc, dễ buồn ngủ :p:D.
vd: như bài này...rất kích thích như uống thuốc lắc vậy :eek:

cố gắng e nhé, chúc t?y thành công. a định bán mấy lô đất để lăn sê cho e :p. dạo nè bận con nhỏ cho bú nay mới qua cmt đc :p:D

cảm ơn sự ủng hộ nhiệt tềnh của bác :oops: cái vụ phá cách thì chắc phải đợi em tập đàn thêm cho kỹ thuật lên cao đã :oops: còn cách hát thì em chỉ muốn nhấn nhá 1 chút thôi, vì em muốn cảm xúc bản thân nó bộc lộ qua lời lẽ giai điệu rồi, mộc mạc thôi với cả kỹ thuật thanh nhạc em cũng ko rành :oops: còn về kỹ thuật đệm guitar thì nhất định sẽ cố cải thiện vì nhiều khi thấy người ta đờn phiêu quá em cũng thèm nhỏ dãi luôn hihi :oops:

Last edited:
Người ta nói thật mà, mây gió gì đâu, thấy alice giỏi nhiều lĩnh vực nhưng lúc nào cũng dịu dàng khiêm tốn nên nhiều người quý, :):):), Chẳng bù cho đứa bá đạo, hổ báo như mình nên toàn thấy người ghét là nhiều :confused::confused::confused:

May năm nay ko thi miss chứ ko lọt zô vòng 2 thi tài năng đụng alice là coi như thachthao tèo chắc với 5,6 cái clip này rồi :oops::oops::oops: Thuộc loại tài năng có hạn nhưng nhan sắc có thừa :rolleyes::rolleyes::rolleyes: (Tự sướng xíu cho đỡ tự kỷ ấy mà)

À, bữa nào ra video mới tag tên mình với nhé :D:D:D
chứ lâu lâu lại chạy zô thread hóng lắm đó

Người ta nói thật mà, mây gió gì đâu, thấy alice giỏi nhiều lĩnh vực nhưng lúc nào cũng dịu dàng khiêm tốn nên nhiều người quý, :):):), Chẳng bù cho đứa bá đạo, hổ báo như mình nên toàn thấy người ghét là nhiều :confused::confused::confused:

May năm nay ko thi miss chứ ko lọt zô vòng 2 thi tài năng đụng alice là coi như thachthao tèo chắc với 5,6 cái clip này rồi :oops::oops::oops: Thuộc loại tài năng có hạn nhưng nhan sắc có thừa :rolleyes::rolleyes::rolleyes: (Tự sướng xíu cho đỡ tự kỷ ấy mà)

À, bữa nào ra video mới tag tên mình với nhé :D:D:D
chứ lâu lâu lại chạy zô thread hóng lắm đó
hix ko có dịu dàng đâu người ơi :confused: cũng bt thui mà :oops: ai cũng có mặt tốt mặt yếu hết nên phải biết yêu bản thân mềnh :oops:

---------
ok có clip tag thachthao đầu tiên, lần này có trúng giải chắc công thachthao lớn nhất :oops:

hix ko có dịu dàng đâu người ơi :confused: cũng bt thui mà :oops: ai cũng có mặt tốt mặt yếu hết nên phải biết yêu bản thân mềnh :oops:

---------
ok có clip tag thachthao đầu tiên, lần này có trúng giải chắc công thachthao lớn nhất :oops:
Ý, thachthao có công gì cơ :confused::confused::confused:
À, nhớ rùi, alice nói vụ rủ chơi trúng event bên bình chọn Super mod trúng giải nhất 20$ chứ gì T cũng trúng giải 4 lần đó mà, chia T 1 nửa đc rùi, :p:p:p ko cần nhiều đâu ( giỡn thôi ), sáng nay có thêm event của 3 Smod kìa ,T mới inbox lúc trưa có đọc chưa? có qua tham gia ko,lần này trúng tiếp nhớ share đấy nhé
Mình đặt số 24 rồi đấy :p:p:p

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,615
170,724
Latest member
Kingoffuck