Ask Muốn tìm người dạy Forex

mình cũng đang có chút vốn và cũng đang đắn đó học forex. có bác pro nào mở topic giúp đỡ thì tốt

Bác cho e xin cái ý tưởng làm cái gì chả được đi ạ. Khả quan và có tí đột phá là e đi vay nặng lãi làm luôn ;)
Làm 1-2 năm , có vốn cưới con vợ . Họ hàng 2 bên cho vàng cho tiền này nọ , bạn bè đi mừng chắc cũng dc 200tr . Lúc đó cầm 200tr .. lại muốn làm gì chả dc :D

Mình chỉ muốn biết tâm lý của các bạn như thế nào khi tham gia Forex chỉ vậy thui á :). Chi tiết hơn thì khi gặp mình sẽ cùng nói chuyện với các bạn ! Nhưng mà hiện tại mình cần phải có kế hoạch rõ ràng cho việc này, công việc của mình ở ngoài khá bận và dường như chỉ rãnh được thứ bảy chủ nhật thôi. Có thể tuần sau mình mới nói rõ hơn cho mọi người.
Nếu như có @minhpt17 hỗ trợ thì mình có thể giúp nhiều hơn 3 bạn ( nhiều lắm là 5 bạn).
Nai cứ lên kế hoạch đi, mình sẽ cố gắng :D

Hiện tại e có một ít vốn, cũng ko nhiều lắm. Làm việc offline ở ngoài giờ khó khăn quá, e muốn quay lại thế giới ảo này tiếp tục. Quay lại diễn đàn MMO thấy ko có hình thức nào khả thi cả, đa số mọi người đều cheat, chỉ còn mỗi Forex là chơi đàn hoàn. Trước e cũng thích môn này nhưng rồi bị scam cháy túi nên ko chơi được, cảm thấy bây giờ là lúc thích hợp nhất để e học Forex và tính chuyện lâu dài với nó. Tài liệu học trên mạng thì tràn lan quá, chả biết học cái nào, học loạn lên hết e sợ ko có kết quả mà còn hại thêm, vì vậy em cần một người biết chơi dạy từ những cái căn bản nhất. Vậy anh/chị nào cảm thấy có thể nhận dạy em được thì xin giúp e, e có thể đóng học phí, newbie biết chơi nhận e cũng ok luôn.hi, miễn sao có thể dạy là được k cần thầy giỏi. E xin cảm ơn
Mình kinh nghiệm 5 năm chơi forex .sống nhờ forex nhưng vẫn không giàu đươc khuyên bạn 1 câu chân tình nếu có ý định làm giàu từ nghề này bạn nên xem lại khả năng mình .Nếu bạn tự tin thì có thể tham gia còn nếu không thì bỏ luôn đi.
Nếu chỉ kiếm tiền tiêu vặt hàng ngày thì không khó..
Mình đang chuyển nghề qua mở một quán cafe nho nhỏ để có thu nhập ổn định chứ cái món forex này không dễ ăn đâu .

Ngta chỉ có thể dạy những cái cơ bản để bạn hiểu dc forex là gì và giao dịch như thế nào, còn win hay loss là do bạn cả nhé, ko có 1 sư phụ nào dám nhận đệ tử và nói chắc chắn win, món này ko dễ xơi như bạn nghĩ. Mình đã bước chân vào forex từ 2012 và hiện h vẫn còn rất thích nghề này, nhưng bên cạnh đó bạn phải làm thêm nghề chính nữa chứ đừng trông chờ vào forex sẽ đủ để nuôi bạn lâu dài.

Hiện tại e có một ít vốn, cũng ko nhiều lắm. Làm việc offline ở ngoài giờ khó khăn quá, e muốn quay lại thế giới ảo này tiếp tục. Quay lại diễn đàn MMO thấy ko có hình thức nào khả thi cả, đa số mọi người đều cheat, chỉ còn mỗi Forex là chơi đàn hoàn. Trước e cũng thích môn này nhưng rồi bị scam cháy túi nên ko chơi được, cảm thấy bây giờ là lúc thích hợp nhất để e học Forex và tính chuyện lâu dài với nó. Tài liệu học trên mạng thì tràn lan quá, chả biết học cái nào, học loạn lên hết e sợ ko có kết quả mà còn hại thêm, vì vậy em cần một người biết chơi dạy từ những cái căn bản nhất. Vậy anh/chị nào cảm thấy có thể nhận dạy em được thì xin giúp e, e có thể đóng học phí, newbie biết chơi nhận e cũng ok luôn.hi, miễn sao có thể dạy là được k cần thầy giỏi. E xin cảm ơn
bác có một niềm đam mê forex tuôn chảy ào ạt :))))), chỉ cần thêm tính kiên trì nữa và kiếm được người thầy tốt thì chắc chắn bac sẽ thành công :)

cùng nhu cầu với chủ top

Winners trade, losers teach bạn à. Chỉ có cách là hỏi dân pro cho mình xin investor pass hay xin link mql5 cũng được để mà học hỏi thì mới phát triển được. Chứ pro thiệt thì họ còn lâu mới bày, còn không thì chỉ bày một phần rất nhỏ kiến thức mà họ biết thôi ;)

Cách quan sát và học hỏi như sau:

Bước 1: Học cách quản lý vốn. Cụ thể: bao nhiêu tiền rủi ro mỗi lệnh, tỷ lệ tiền đó bằng bao nhiêu phần trăm tài khoản, chiến thuật nạp rút vốn, Risk vs Reward ratio, cách họ xử lý mỗi khi lệnh đi ngược với dự đoán của họ...

Bước 2: Dựa vào mật độ vào lệnh để dự đoán họ giao dịch theo khung giờ nào? Daily, H4...

Bước 3: Sau khi đã nắm vững kiến thức nền mà các bạn học được từ các trang forum online nnư babypips school, forex factory, learntotradethemarket, price action của James16, multi-timeframe của Alexander Elder và các kiến thức nền của lĩnh vực phân tích cơ bản => Hãy dùng những kiến thức đó kết hợp với cách mà dân pro vào lệnh để tạo nên chiến thuật cho riêng mình.

Bước 4: Cách nhanh nhất để chiến đấu với Forex cho đỡ mệt và nhanh thắng là copy lệnh của dân pro.

Chúc các bạn thành công!

Last edited:
Pro Forex nó không bao giờ chỉ ai free cả, tại sao:
- Có nhiều cách để chỉ mà vừa có tiền thậm chí danh tiếng như làm IB, cung cấp signal, MAM, PAMM hoặc lập hội kêu gọi đầu tư trên myfxbook
- Nó chỉ bạn free thắng thị trường thì nó được gì? Nothing.
- Pro nó lo trade, làm chuyện free làm gì.

PM đi, mình chỉ bạn cách đánh chỉ có thắng ko bao giờ lỗ :3

:D em ít khi nói xạo bác ah!

newber hóng như thớt.:v.chuyển từ offer qua.:v.dặt dẹo cho e theo với.:v

Xin thớt cho e vào group, đã add;)

Winners trade, losers teach bạn à. Chỉ có cách là hỏi dân pro cho mình xin investor pass hay xin link mql5 cũng được để mà học hỏi thì mới phát triển được. Chứ pro thiệt thì họ còn lâu mới bày, còn không thì chỉ bày một phần rất nhỏ kiến thức mà họ biết thôi ;)

Cách quan sát và học hỏi như sau:

Bước 1: Học cách quản lý vốn. Cụ thể: bao nhiêu tiền rủi ro mỗi lệnh, tỷ lệ tiền đó bằng bao nhiêu phần trăm tài khoản, chiến thuật nạp rút vốn, Risk vs Reward ratio, cách họ xử lý mỗi khi lệnh đi ngược với dự đoán của họ...

Bước 2: Dựa vào mật độ vào lệnh để dự đoán họ giao dịch theo khung giờ nào? Daily, H4...

Bước 3: Sau khi đã nắm vững kiến thức nền mà các bạn học được từ các trang forum online nnư babypips school, forex factory, learntotradethemarket, price action của James16, multi-timeframe của Alexander Elder và các kiến thức nền của lĩnh vực phân tích cơ bản => Hãy dùng những kiến thức đó kết hợp với cách mà dân pro vào lệnh để tạo nên chiến thuật cho riêng mình.

Bước 4: Cách nhanh nhất để chiến đấu với Forex cho đỡ mệt và nhanh thắng là copy lệnh của dân pro.

Chúc các bạn thành công!

Như bác này chỉ thì phải có kiến thức cơ bản rồi mới lãnh hội được.
Forex không phải thích hợp cho tất cả mọi người, phải có những kiến thức cơ bản, một chút năng khiếu, một chút sức khỏe thì hãy nghĩ đến chuyện tham gia thị trường này.
Các bạn học các ngành tài chính, ngân hàng, ngoại thương sẽ có các kiến thức cơ sở về thị trường và các cặp đồng tiền cũng như sự tương quan và biến động giữa chúng.
Các bạn có thêm kiến thức về tin học, lập trình, đã tham gia thị trường chứng khoán là một lợi thế nữa.
Các bạn cần có sức khỏe và độ lỳ của thần kinh cũng như tim mạch, tính kỷ luât sắt của quân đội.

Sau đó thì các bạn mới nghĩ đến cái việc chơi theo trường phái nào: TA, FA, News hay remix....

Nếu không có các điều kiện cơ bản thì tốt nhất làm theo bước 4 của bác trên chỉ la khỏe (nhưng cũng có rủi ro nhé)

Vài dòng chia sẻ .... :) :)

Ngta chỉ có thể dạy những cái cơ bản để bạn hiểu dc forex là gì và giao dịch như thế nào, còn win hay loss là do bạn cả nhé, ko có 1 sư phụ nào dám nhận đệ tử và nói chắc chắn win, món này ko dễ xơi như bạn nghĩ. Mình đã bước chân vào forex từ 2012 và hiện h vẫn còn rất thích nghề này, nhưng bên cạnh đó bạn phải làm thêm nghề chính nữa chứ đừng trông chờ vào forex sẽ đủ để nuôi bạn lâu dài.

Bác nói quá đúng. Học cũng chỉ để biết forex và công cụ forex. Muốn thắng 100% thì chỉ có trở thành broker thôi!...:)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,454
169,789
Latest member
FindingNemo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom