Muốn tạo 1 forum thì đường đi nước bước thế nào vậy các bạn!

mình chỉ ước ao là mình tự design lấy khỏi cần sài mà nguồn của vbb hay phbb hjc
nhưng trình độ kém quá, ko biết bác nào đã thử làm chưa , nếu có thì share cho mình với để mình coi xem có đơn giản ko

Bạn cũng nên thử Mybb vừa nhẹ, giao diện cũng cool ko kém vbb, Tránh dùng PHPBB vì khó tuỳ biến cho 1 người mới làm quen như bạn.

mình thấy mybb kũng ngon và lai free nữa, mình kũng đang làm 1 kái

kiếm 1 host up bản VBB lên rồi install sau đó cài mod rồi fix forum. Trên mạng có nhiều đấy bạn. mua 1 host và domain ngon ngon là được

pm yahoo. vpsgame mình cung cấp cho tài liệu mà học từ đầu. Mất khoảng 2 tuần là ok

Mua domain + hosting hàng cty cho nó bền nhé :binhsua04:Ko bik mấy em nhỏ lớp mấy mà kiu tụi nó lên forum hoành tráng thía :binhsua76:

Mua domain + hosting hàng cty cho nó bền nhé :binhsua04:Ko bik mấy em nhỏ lớp mấy mà kiu tụi nó lên forum hoành tráng thía :binhsua76:

Hostting - domain của mềnh cũng rất ok. Nếu bạn trẻ có nhu cầu mình giảm giá ;))

Mình muốn tạo 1 forum cho học sinh trường mình, để các em có 1 sân chơi, 1 nơi để học tập và trao đổi. Nhưng mình ko phải dân IT nên việc tạo 1 forum như vậy mình chưa làm bao giờ và ko biết cách thức ra làm sao.
Vậy bạn nào có kinh nghiệm mách nước cho mình với (tuốt tuồn tuột từ A --> Z nhé!) Thank các bạn đã đọc!

P/S - Nếu các bạn có tài liệu tổng hợp hướng dẫn cho mình xin nhé!
- Ai có lòng nhiệt tinh hướng dẫn, xin pm yahoo: [email protected].
Mình xin chia sẽ ít kiến thức mà mình biết.
Forum có 2 loại forum free và ko free
Free: http://www.forumotion.com/forum-free bận vô trang đó tất cả là free domain thì chịu làm sub domain nếu ko có domain.com.net.Cậu chọn skin ưng ý r creat tớ nhớ ko lầm thì click click 2 3 cái gì là có cái forum r vô admincp mà edit lại logo trình thấp thì dùng pain trình cao thì pts :binhsua157:
Ko free:Muốn chơi loại này thì tem cái domain vs cái host ngon ngon đi vì chơi loại này là mục đích pr lâu dài,:binhsua136:
Gồm những loại sau :phpBB,myBB,vbb,dicuz.... tớ biết được 4 cái này ah có mấy cái nữa mà tớ ko nhớ nói thiệt là ko ham hố học nhiều.Trong cái mớ đó thì vbb là ngon nhất.Cái dicuz cũng đẹp mà tớ ko thích lắm vì của tụi Tàu khựa.
Tem host domain ,tạo database up lên host ,cài đặt,edit,.................song hưởng thành quả

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,454
171,507
Latest member
DANHDIENAN

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week