• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Muốn chạy mượt bluestack cần trang bị gì cho máy tính

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
cho mình hỏi muốn chơi game trên bluestack mượt hơn và giúp phần mềm chạy nhanh hơn thì có phải chỉ cần nâng cấp máy tính khủng là dc ko?
hay bản thân cái phần mềm này nó là giả lập còn hạn chế nên chỉ đạt đc độ mượt như vậy?
mình đang dùng laptop i5 card đồ họa Radeon HD 6630 nhưng chạy bản blue 0.9 vẫn thấy bị lag khi chơi game

nếu mình build 1 máy cây cấu hình i5+16gb ram+gtx 960 thì liệu có đảm bảo dc bluestack chạy đc ngon các game giống như trên dt thật ko nhỉ (lấy tiêu chuẩn so sánh 1 con zenphone 5 chẳng hạn)

Dùng droid 4x đi , chạy game mượt hơn ~~!

bluestack thì ăn % chip nhiều còn droi 4x thì ăn ram nhiều.Cấu hình kia của bác chơi đc cả những game off khủng trên pc rồi chứ đừng nói đến bluestack

Ram 4GB, CPU G3xxx, 1 cái SSD (ko thì HDD cũng đc) là chạy ngon lắm rồi, mượt mà. Nếu game 3D cần GPU thì kiếm cái VGA phò. Zenphone là cái gì mà so sánh =))

Ram 4GB, CPU G3xxx, 1 cái SSD (ko thì HDD cũng đc) là chạy ngon lắm rồi, mượt mà. Nếu game 3D cần GPU thì kiếm cái VGA phò. Zenphone là cái gì mà so sánh =))
cấu hình như này thì con laptop của mình là thừa đáp ứng rồi,ko hiểu sao vào game trên đó cứ lag vs giật :-s

Blue nó ko xài hết cáu hình máy đâu mà

Cậu chuyển qua xài droid 4x ấy, cấu hình như bây h là chiến mượt lắm rồi

cấu hình như này thì con laptop của mình là thừa đáp ứng rồi,ko hiểu sao vào game trên đó cứ lag vs giật :-s
À đây là cấu hình PC cậu nhé, Lap làm sao so đc với PC :D
Cậu xem lại cái HDD của lap có phải HDD 5400rpm ko? Nếu phải lên cái SSD là ngon rồi

Chả biết thế nào đi qua các diễn đàn vẫn ko tìm được câu trả lời cho cái bluestack 4.
Máy mình cấu hình cpu q9550,ram 12GB, vga asus 7750, hdd 1TB, chạy được 3 bluestack cùng lúc với độ phân giải 288x162. Mình muốn chạy được nhiều instance hơn mà nó toàn giật,nhờ tư vấn họ bảo xài ssd,vâng và cài ssd xong thì 3 bluestack với độ phân giải 192x108 còn ko chạy được,chạy đc 1 lúc thì màn hình xanh,nâng cấp lag thêm? Mình chơi world at arms

Chả biết thế nào đi qua các diễn đàn vẫn ko tìm được câu trả lời cho cái bluestack 4.
Máy mình cấu hình cpu q9550,ram 12GB, vga asus 7750, hdd 1TB, chạy được 3 bluestack cùng lúc với độ phân giải 288x162. Mình muốn chạy được nhiều instance hơn mà nó toàn giật,nhờ tư vấn họ bảo xài ssd,vâng và cài ssd xong thì 3 bluestack với độ phân giải 192x108 còn ko chạy được,chạy đc 1 lúc thì màn hình xanh,nâng cấp lag thêm? Mình chơi world at arms

ssd chạy nhanh hơn thật mà, mình đã dùng BS trên cả HDD va SSD thấy chênh lệch rõ nhất là lúc loading.

màn hình xanh: bạn thử cài win mới lên ssd chưa - k ghost k chép từ ổ cũ qua?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,964
171,036
Latest member
vieclambaoano
Back
Top Bottom