Event Mừng mình trở thành Trial mod!

Status
Not open for further replies.
1 slot [FONT="]Z801543550129
Mún hạn chế bớt scam cần phải lập 1 topic mà bắt buộc ai tham gia diễn đàn cũng phải đọc, repost những nick yh thường bị giả, những tài khoản ngân hàng mà bọn chúng dùng để scam.
[/FONT][/QUOTE]
vẫn thực hiện đó thôi , nhưng chỉ là chữa cháy clone thì nhan nhản cứ thử thu phí tạo acc xem có clone ko ??? acc hoạt động trên 2 tháng mới dc giao dịch thì có phải đỡ hơn ko ???, report nick yahoo bị giả chúng nó đã scam thì tạo cả trăm acc dễ ợt . tôi thấy ý kiến của ông mang tính chữa cháy chẳng có sáng tạo

[COLOR="silver"]- - - Updated - - -[/COLOR]

Lựa người trung gian để giao dịch thui :))
Z347813104829
giao dịch có 10 $ trả lẽ cũng trung gian , có phải mệt ko ???
tôi bình thường dưới 50 $ thì auto ex ,paypal thì bây giờ with cho nó lành , mua bán cái gì to trên 100 $ mới trung gian , ko giao dịch với acc mới hoạt động , bán tiền pm hoặc wmz chỉ bán cho 1 người duy nhất =)) add riêng 1 nick yahoo chỉ để giao dịch , chẳng sợ bị scam , ngại mỗi vụ helf paypal thôi

chú ý thêm nếu bạn là người mua thì hãy chủ động về người mình thuê làm trung gian thì ít bị fake nick hơn đừng để bị động trong khoản này vì nếu ko bạn chuẩn bị tinh thần bị scam nhé , hãy luôn là người chủ động , còn chú ý nhé mấy ông exchange sẽ ko vì mấy đồng lẻ dưới 50 $ mà pmm bạn liên tục hối thúc gửi tiền chú ý điểm này nhé

Last edited by a moderator:
Sao bác ko để số Z của mình để tham gia event lun đi, rảnh đi bác bỏ ý kiến của người khác, chắc bác ko có pp gì để nói nên chọn cách bác bỏ ý kiến của người khác chứ gì.
tôi chỉ nói đúng thực trạng vì cái ý kiến cậu đưa ra nó đã quá cũ rích rồi chỉ mang tính là bị lừa rồi mới cập nhật nick scam thì muộn rồi phòng cháy mới là lâu dài , nó cháy rồi mới lo dập thì muộn rồi .

còn cậu đọc lại cái phản biện của tôi đi ai bảo ko có ý kiến nó còn hay hơn cái tối kiến của cậu

Last edited by a moderator:
Căn bản vẫn là: khôn sống dại chết :))

Z413750803795

Theo mình nên có 1 khu vực tập trung thông tin của tất cả scam cho tiện theo dõi.
Z218765392430

Gọi tên em nào thần may mắn

:-" Anh iu cố gắng bắt nhìu scam nha

Dạo này buôn bán ế ẩm quá. Cho xin 10wmz đi nhậu nhá thớt :D

Chúc bạn sớm lên Mod chính thức ^^

Z149944647605

Theo mình thấy tình trạng scam chủ yếu giả danh nick của trung gian hoặc ex đã đóng bảo hiểm là nhiều, vì scam lợi dụng nick yahoo dễ gây nhầm lẫn để scam ví dụ minhtrung ( scam minhtrunq ) chỉ cần nick của các trung gian hoặc ex ko dễ gây nhầm lần thì có thể tránh đc scam phần nào. Em phát biếu theo cảm nghĩ thôi :D

Z chữ ký

chưa cầm wmz bao giờ
WMID: 202103739327
xí chỗ

Nếu có may mắn , xin cho tui về giải nhất......

hoàn thành nghĩa vụ k là bị thông cho tới chết nhé mod.ví mình trong chữ kí or info

1 slot thoai. chúc mừng MOD nhé

Có lẽ nào em sẽ trúng thưởng

Z279643271749

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,350
171,400
Latest member
giakhanh4e