Waiting for Answer mua vps không đổi pass bị ăn cắp mất 1034.84$

xem nó có cả IP đó, vi dụ như bên dưới
@1987vanthanh

Chả biết tin ai giờ :D

Có thể do seller chỉ dùng 1 loại pass (rất nhiều seller trên đây dùng 1 loại) nên bị dò pass, chứ mình ko tin seller ngáo đến mức tự đái dô chân như vầy, 1k chả là gì so với lợi nhuận từ cái chân uy tín sell vps trên đây.
mỗi ng 1 pass á c ơi. T cũng bị hack hôm nọ đây!

làm ăn to thế mà thớt ứ dám đầu tư mạnh, chơi với mấy tay to mặt bự như: 1&1 chẳn hạn, xem có bị như thế này hông!? :mad::mad::mad: đứa cắp lỗi 7 thì thớt lỗi 3 rồi còn gì!? :confused::confused::confused:

trước làm youtube cũng quên đổi pass vps mất bà nó cái kênh 40k sub :v

Nghe sợ thế, mình lại lười hay lưu tất cả tài khoản trong vps nữa chứ

làm ăn to thế mà thớt ứ dám đầu tư mạnh, chơi với mấy tay to mặt bự như: 1&1 chẳn hạn, xem có bị như thế này hông!? :mad::mad::mad: đứa cắp lỗi 7 thì thớt lỗi 3 rồi còn gì!? :confused::confused::confused:
mình cần VPS IP VN nên thấy nó hiếm và lười đi tìm hic.. giờ mới đổi hết sang viettelidc nó đắt hơn tí nhưng chắc đảm bảo.

đổi pass rồi, có nguy cơ nào bị log trộm vào vps không mấy bác. Em mua VPS của 1 bác trên MMO này. cũng đang để tiền trên đó. Đọc thấy ớn quá.

đổi pass rồi, có nguy cơ nào bị log trộm vào vps không mấy bác. Em mua VPS của 1 bác trên MMO này. cũng đang để tiền trên đó. Đọc thấy ớn quá.
bạn đổi pass thì đổi ký tự đặc biệt, chữ hoa, chữ thường, trên mmo có rất nhiều người bán vps uy tín sẽ không sao đâu bạn.

Nhiều acc amz, sao bạn ko xài máy ảo VMWare, Virtualbox...vvv, ko cần phải mua VPS

Nhiều acc amz, sao bạn ko xài máy ảo VMWare, Virtualbox...vvv, ko cần phải mua VPS
bác cho mình hỏi dùng máy ảo VMWare thì khi dùng ip có khác so với máy mình như dùng vps không ?

bác cho mình hỏi dùng máy ảo VMWare thì khi dùng ip có khác so với máy mình như dùng vps không ?
IP dc chia từ IP máy vật lý (máy thật), nên cùng dãy ip với máy thật, như mình hiện tại:
Dùng 2 laptop workstation cho 32 acc amz (mình set ip tỉnh, mỗi máy ảo là 1 ip xài cho 1 acc amz tương ứng, 32 acc tuổi đời 1- 5 năm vẫn sống nhăn răng.

Khả năng do bác vô tình để lộ cho bạn bè người thân đọc được tin nhắn fb thôi
Hoặc do nhân viên bên bán vps làm
Chứ virus hay scan pass khó khó xảy ra ở đây lắm
Còn bác bán vps kia thấy bán từ 2012 tới giờ chắc uy tín rồi
Thôi của đy thay người bác ợ !

Khả năng do bác vô tình để lộ cho bạn bè người thân đọc được tin nhắn fb thôi
Hoặc do nhân viên bên bán vps làm
Chứ virus hay scan pass khó khó xảy ra ở đây lắm
Còn bác bán vps kia thấy bán từ 2012 tới giờ chắc uy tín rồi
Thôi của đy thay người bác ợ !
Lại nói linh tinh chả seller nào rảnh đi ăn cắp pass như thế cả. Chỉ có đặt password chung bị scan hoặc VPS chưa update nên bị hack. Hiện tại có rất nhiều lỗ hổng bảo mật trên VPS windows nhưng rất ít seller chịu update windows

Lại nói linh tinh chả seller nào rảnh đi ăn cắp pass như thế cả. Chỉ có đặt password chung bị scan hoặc VPS chưa update nên bị hack. Hiện tại có rất nhiều lỗ hổng bảo mật trên VPS windows nhưng rất ít seller chịu update windows
Tớ không nói là seller làm, mà là do người trong nội bộ , có thể nội bộ bên mua hoặc bên bán !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,438
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom